ใครทราบข่าว เรื่อง Cef มิด ณ คลอง 5 บ้างค้าบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tee@Abuser, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    หนับหนุนๆ ช่วยกันเยอะๆนะ ร่วมกันแสดงความเสียใจ

2. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ ขอให้ทุกท่านที่จากไป ไปอยู่ในที่สงบสุขคับ

3. P.PARASIG

P.PARASIG New Member Member

42
    4
    0
    ขอแสดงความเสืยใจกับผู้ที่สูญเสืยด้วยคับ
    เป็นเหตุการณ์ที่ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นเลยจิงฯ

4. kengar

kengar New Member Member

77
    2
    0
    ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ

5. BlueWish

BlueWish New Member Member

47
    7
    0
    เสียใจด้วยครับ ไม่น่าเกิดขึ้นเลย

เศร้าๆ

เจริญพรรรรรรรรร

6. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ของแสดงความเสียจัยกับเพื่อน ๆ ผู้เสียหายด้วยน่ะคับ ที่สนามที่ได้มาตรฐานยังเกิดได้นะคับบนถนนอย่าเลยมันมีอะไรมันย้อนกับไปแก้ไชไม่ได้น่ะคับ..R.I.P.

7. KhunPaeZa

KhunPaeZa Member Member

79
    1
    8
    แสดงความเสียใจด้วยครับ ขออย่าให้เกิดขึ้นอีกเลย

8. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ไม่น่าเกิดขึ้นเลย ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

9. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

10. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ

11. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    เสียใจด้วยครับ เหตุการณ์นี้มันไม่น่าเกิดเลย

เพราะวงการ กำลังไปได้ด้วยดีมีรถแรงๆ จะมากำเนิดในปลายนี้หลายคัน

น่าเสียใจจริงๆครับ

12. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0

13. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับผม

14. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ตกใจเลยแม่โทรมาถามนึกว่า ไปดูที่สนามด้วย โทรมาเช็คใหญ่

ข่าวแม่ไวมาก โทรมาถามตั้งแต่5ทุ่ม

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ

15. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    R.I.P

ขอแสดงความเสียใจกับญาติและครอบครัวของผู้เสียชีวิตด้วยครับ

16. woot0013

woot0013 New Member Member

7
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

17. fair500

fair500 New Member Member

42
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่น่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นเลย

18. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เศร้าใจกับข่าวนี้อย่างสุดซึ้ง

ขอไว้อาลัยกับผู้ที่เสียชีวิต
    และขอให้ผู้บาดเจ็บหายโดยไวครับ
    มันเป็นอุบัติเหตุไม่อย่างให้มองเป็นจุดบกพร่องเพราะเท่าที่สัมผัสมาทางสนามก็ประกาศให้ระวังอันตรายด้านปลายแทรกเป็นระยะ

19. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    เสียใจด้วยนะครับ

เรื่องความปลอดภัยตามสนามแข่ง ยังไงก็อยากให้คนเข้าไปดู ทำตามกฏ ข้อบังคับกันด้วย

เพื่อลดการสูญเสีย ไม่อยากให้เกิดก่อน แล้วค่อยมาคิดกันได้

Safety First ครับ อะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้ อย่างคืนนี้เป็นต้น

20. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    รถคันนี้ขับสองครับ ไม่ใช่ขับ 4 ที่ขาดนั่นคือคันชักคันส่งครับ

21. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0

22. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    อยู่ในเห็นการณ์ สยองมากๆ

23. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวและเพื่อนๆของผู้ที่สูญเสียด้วยครับ

และขอให้ผู้ที่บาดเจ็บไม่ว่าจะทางใดทางหนึ่งหายเป็นปกติโดยเร็วด้วยนะครับ

24. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    RIP. ครับ

เศร้าๆๆๆๆ

25. noikong _7555

noikong _7555 New Member Member

103
    0
    0
    ผมรู้ข่าวยังตกใจเลยแสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่น่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นเลย

26. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ ทุกปีที่มีซุปอัพผมก้อมักไปยืนบริเวรแถวนั้นเหมือนกัน เข็ดเลยครับ

เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นมา ส่งผลกระทบหลายฝ่ายแน่ครับ ทั้งสงสารและเห็นใจ ขอให้ฟื้นฟูสภาพจิตใจและร่างกายโดยเร็วนะครับ

ส่วนผู้ที่เสียชีวิต ผมต้องขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของบุคคลเหล่านั้นด้วย

ไม่ทราบว่าคนขับเป็นอย่างไรบ้างครับ ได้ข่าวมาว่า พี่เค้ามิดที่นี่สองรอบและช่ายไหมครับ ถ้าข่าวผิดพลาดประการใดขออภัยนะที่นี้ครับ

ทางสนาม คงให้ความช่วยเหลือ ผู้ที่ประสบเหตุการณ์นี้อย่างเต็มที่แน่นอน

27. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ตามอ่านมาหลายกระทู้
    เศ้รามาก ไม่รู้จัก ก็ยัง้สึกเสียใจ
    เป็นกำลังใจให้ญาติ และครอบครัวผู้สูญเสีย
    หาทางป้องกันให้ได้นะครับ ผู้เกี่ยวของกับการแข่งขันรายการอื่นๆ ปัจจุบัมีการแข่งมากมาย
    อยากให้การแข่งขันมีอยู่ต่อไป และพัฒนาความปลอดภัยตามไปด้วย

28. +help

+help New Member Member

52
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจ และไว้อาลัยกับผู้บาดเจ็บและศูนย์เสียคับ

29. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ

30. tum C4

tum C4 New Member Member

16
    3
    0
    เกิดขึ้นจนได้ และไม่น่าจะเกิดเหตุการณ์เช่นนี้ ถ้าสนามมีมาตรการณ์ คุ้มครอง
    ชีวิตผู้ชมคนดูมากกว่านี้... ปูน และ ตาข่ายเหล็ก กั้นริมแทร็ค ช่วยอะไรไม่ได้
    หรอกครับ ทั้งๆที่ มีการประกาศอย่างสม่ำเสมอว่า ห้ามหันหลังให้ รถที่กำลังวิ่ง
    แข่ง.....
    รถวิ่งความเร็วสูง รถเสียหลักยังไงก็วิ่งเข้าหาคนดูครับ ( ถ้าสนามมีมาตรฐาน
    ป้องกันที่ดี )
    ปล. เหตุการณ์ อย่างนี้ ผมไม่โทษคนขับเลยครับ นักแข่งที่เข้ามาแข่งในสนาม
    ทุกคน แข่งถูกต้องตามกฏหมาย ( และคิดว่าปลอดภัยที่สุด ) สุดท้ายแล้ว เกิด
    เหตุการณ์ ครั้งหนึ่งในวงการณ์มอเตอร์สปอรต์ ทางสนามช่วยอะไรนักแข่ง บ้าง
    เอ่ย...... ทั้งๆ ที่นักแข่งมีคดี ติดตัวแล้วครับ ขอบคุณครับ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้