ใครทราบข่าว เรื่อง Cef มิด ณ คลอง 5 บ้างค้าบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tee@Abuser, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ToN_DeTT

ToN_DeTT Member Member

100
    1
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

2. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วย ครับ

3. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    Rest In Peace ครับ ขอให้เป็นอุทธาหรณ์สำหรับผู้ที่ชอบลุ้นปลายแทรคครับ ระวังตัวเยอะๆ :(

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมอยู่ด้วยในเวลาเกิดเหตุ แต่เดินไปดูทีหลังกลัวเกะกะเค้า สภาพสุดยอดครับผมนี่แทบร้องไห้เลย
    จากที่เห็น cef เสียหลักพุ่งชนแท่งปูนที่กั้น แล้วรถก็ลอยข้ามแท่งปูน พร้อมกับกวาดรถที่มาจอดดู
    ข้างๆไปหลายคัน แล้วกระเด็นกลับเข้ามาในแทรคในลักษณะเอาล้อกับตูดชี้ฟ้าไฟก็ลุกพรึ่บเลย
    ทีมงานก็พยายามเข้าไปเคลียร์อย่างเร็วแล้ว แต่ก็ช่วยไรไม่ได้ ส่วนสาเหตุที่ผมดูจากตัวรถ คาดว่า
    เพลาขับหน้าขาดด้านคนขับ เป็น cef ขับ4น่ะครับ เลยบังคับรถไม่ได้
    View attachment 1158481

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2008
  5. KWAN ES

KWAN ES New Member Member

63
    1
    0
    เสียใจด้วยครับ เหตุการณ์ไม่คาดฝัน

6. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    เสียใจด้วยคับ เฮ้อไม่น่าเกิดขึ้นเลย ไว้อาลัยให้คับ

7. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิต และผู้บาดเจ็บด้วยครับ

8. akbk

akbk New Member Member

27
    0
    0
    sad to say sorry..!

9. PoP_NaRaKa

PoP_NaRaKa New Member VIP

197
    1
    0
    ขอแสดงความเสียจัยด้วยคับ....

10. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับผม

11. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ อยากรู้ รายชื่อผู้เสียชิวิตมากเลยครับตอนนี้ ร้อนใจมากครับ

ปล.. อยากให้อุบัติเหตุครั้งนี้ เป็นครั้งสุดท้าย มันเป็นสิ่งที่ผมคิดกลัวอยู่ตลอดเวลา ที่ผมไปนั่งดูที่สนามทีไร ตั้งแต่ช่วงกลางแทรคถึงท้ายแทรค เพราะรถใช้ความเร็วสูงมากๆ ฝากให้ผู้มีหน้าที่หรือเกี่ยวข้อง รับผิดชอบกับผู้ที่เสียชิวิต ช่วยดำเนินการให้เต็มที่อย่างตรงไปตรงมาด้วยน่ะครับ

12. ขอแสดงความเสียใจกับผู้จากไปด้วยนะครับ
    อยากทราบรายละเอียดมากกว่านี้ครับ
    รถไปคาอยู่ที่รั้วแล้วไปโดนคนดูได้ไงกันคับ

ใครที่ทราบรายละเอียดหรืออยู่ในเหตุการณ์
    รบกวนเล่าหน่อยครับ ไม่น่าเกิดขึ้นเลยครับ
    ตกเป็นเป้าทางสังคมอีกแล้วล่ะครับงานนี้ -*-

ผมขอเปิดไฟหน้ารถวิ่งเป็นเวลา 3 วัน เพื่อไว้อาลัยให้กับผู้สูญเสียนะครับ

13. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    พึ่งกลับมาจากสนามครับ

ถึงแม้ว่าตอนนี้จะออกข่าวกันไปแล้วก็ตาม...
    ผมวอนขอความกรุณา เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ไปงานคืนนี้ทุกท่าน
    ได้โปรดอย่านำรูปผู้เสียชีวิตมาลงในเวปเลยครับ
    มันเป็นสิ่งที่สะเทือนใจญาติพี่น้องของคนที่จากไปมาก ๆ ครับ
    ไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกครับ ทั้งผู้จัด ทั้งสนาม ทั้งคนขับ
    แต่มันก็เกิดอุบัติเหตุไปแล้วและไม่มีทางเรียกเวลานั้นกลับมาได้

ขอนะครับ อย่านำภาพมาลงเลย ถึงแม้ว่าจะมีคนถ่ายเป็นร้อยก็ตาม
    ขอบคุณครับ

และขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งสำหรับญาติผู้เสียชีวิตทุกท่านครับ
    ถ้าเป็นไปได้ ผมขออนุญาตไปงานศพนะครับ

R I P

14. NaM

NaM New Member VIP

18
    1
    0
    ขอร่วมไว้อาลัยให้กับการสูญเสียครั้งนี้ด้วยคับ

15. zeesaradangracing

zeesaradangracing New Member Member

3
    0
    0
    saradangracing ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ.....

16. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    โอย ย ฟังข่าวแล้วสะเทือนใจครับ ไม่อยากให้เกิดขึ้นในวงการรถซิ่งบ้านเราเลย

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้จากไปด้วยนะครับ

17. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    เพิ่งดูข่าว ตกใจมาก เสียใจด้วยจริงๆกับทุกครอบครัวที่สูญเสียครับ
    รอฟังข่าวความคืบหน้า
    ชอบแข่ง ชอบดู เข้าใจความรูสึกทุกคนครับ ไม่โทษใครครับ อุบัติเหตุ

18. Godzela

Godzela New Member VIP

16
    0
    1

19. เสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยนะคับ

20. ait

ait New Member Member

37
    1
    0
    เสียใจด้วยครับ........

21. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้ผ่านเรื่่องร้ายๆนี้ไปได้นะครับ
    เป็นกำลังใจให้กับญาติ และครอบครัวผู้สูญเสีย

22. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    สงสารสภาพจิตใจของคนขับด้วยครับ..

...R I P. .

23. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    RIP ...

หวังว่า คงเป็นครั้งสุดท้าย สำหรับคนดูขอบรั้วปลายแทรค

24. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ก่อนอื่น ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียด้วยครับ

ผมยืนดูอยู่ปลายแทรค ตรงจุดตรงข้ามกับจุดเกิดเหตุพอดี ที่ระยะ 300 เมตร ฝั่ง pit
    รถที่วิ่งคู่มากับ cef หมอเส็งเข้าเส้นไปก่อน คนดูก็กำลังมองเวลา
    ไม่ทันจะสนใจรถ cef หมดเอส็งที่เสียอาการ วิ่งเสียหลักข้ามแทรคไป
    แต่รถเหินไม่สูงมากนัก จึงพุ่งชนคนดูริมกำแพง แล้วก็ลอยไปกระแทกรถวีออสสีเงินอย่างแรง
    สุดท้ายก็ไถลไปกับกำแพงแทรค แล้วเกิดประกายไฟลุกขึ้นมา พอทุกอย่างสงบนิ่งแล้ว
    ในใจผมคิดว่าคนเจ็บเยอะแน่นอน เลยข้ามแทรคไปเพื่อจะช่วยเหลือคนเจ็บก่อน
    แต่ภาพที่เห็นมันไม่กล้าที่จะเข้าไปช่วยเหลือเลยครับ กลัวจะทำให้เขาเจ็บหนักขึ้นกว่าเดิม
    สภาพตอนนั้นหนักมาก ผู้บาดเจ็บนอนกันเกลื่อน เลยครับ รถพังไปหลายคันเหมือนกัน

:cry::cry::cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2008
  25. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63

26. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอเเสดงความเสียใจอย่างยิ่งด้วยครับ......

27. ผมเพิ่งกลับมาจากสนามเมื่อฃักพัก
    เดินไปดูที่เกิดเหตุ ตายเกลื่อนเจ็บอีกหลายคน
    หดหู่มากเลยครับ
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับสำหรับผู้สูญเสีย

28. Dimmu_Borgir

Dimmu_Borgir New Member Member

10
    0
    0
    ตกใจมากเลย ไม่คิดว่าเหตุการณ์แบบนี้จะเกิดขึ้น

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ได้จากไปด้วยครับ

Rest In Peace นะครับ

29. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    รู้สึกยังไงไม่รู็คับ บอกไม่ถูก แต่รู็สึกไม่ดีอย่างแรง

ขอแสดงความเสียใจ กับ ครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยคับ

30. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    ขอแสดงความเสียใจ และ ร่วมไว้อาลัยอีกคนค่ะ

คลับพันห้าใครไปกลับมาแล้วรายงานตัวในบอร์ดด้วยนะค่ะ

เป็นห่วงทุกๆคนค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้