ร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของผู้เสียชีวิต ในสนามคลอง5 คืนวันที่ 22 พ.ย.

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย +โอ้RACING+, 22 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

2. Apache_j

Apache_j New Member Member

6
    0
    0
    เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยน่ะคับ
    ขอให้ผู้เสียชีวิตทุกท่านไปสู่สุขติด้วยคับ

และขอให้ทางสนามมีมาตรการป้องกันอุบัติเหตุให้มากกว่านี้ครับ

3. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ขอร่วมไว้อาลัย และขอแสดงความเสียใจครับ

4. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    ของแสดงความเสียใจกับผู้ที่ประสบเหตุและครอบครัวผู้ประสบเหตุด้วยครับ

5. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    แสดงความเสียใจด้วยคับ

6. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ผมอยู่ในสนาม (แต่เห็นตอนเกิดเหตุไม่ชัด) ตอนแรกนึกว่ารถเสียหลักธรรมดาก็เดินไปดู
    เห็นตอนแรกตกใจมากๆ (ขนาดนี้เลยหรอ)วุ้นวายสุดๆรถกู้ภัยก็เข้า-ออกลำบากมาก เพราะรถของผู้ชม
    ในวันนั้นเยอะ พวกเครื่องเสียงข้างนอกก็เปิดโชว์กันอย่างเมามัน(ไม่รู้ว่าทราบเรื่องหรือปล่าว)
    เดินออกไปหาเพื่อนนอกสนาม..ประมาณ5ทุ่มก็เห็นเจ้าหน้าที่เขาก็บอกคนที่เพิ่งมาว่า"ไม่มีการแข่งแล้ว
    ให้กลับรถข้างหน้าเลยครับ" และยังเห็นคนสันดานเสีย..ช่วงประตูทางออก รถกู้ภัยแทรกตัวมาจาก
    รถผู้ชมที่แย่งกันกลับจะออกประตูอยู่แล้วมีรถคันหนึ่งพยายามเบียดกับรถกู้ภัยเพื่อให้ตัวเองได้
    ออกประตูก่อน ....โอ้โห้..น้ำใจ...ต่อมา5ทุ่มครึ่งเดินไปดูในสนามยังเห็นพวกเครื่องเสียงเปิดเพลง
    อย่างสนุกสนาน(ไม่รู้ว่ากำลังแข่งขันกันหรือปล่าว)เดินไปดูช่วงที่เกิดเหตุยังวุ้นวายและเต็มไปด้วยผู้คน
    ที่มุ้งดู...ไม่ไหวแล้วเรา.หน้ามืดจะเป็นลม(จะเป็นลมจริงๆ)เดินกลับมาที่รถบริเวณนอกสนาม
    อ้าว.....ทำไมมีคนที่เพิ่งมาขับรถเข้าไปแล้วมีการเก็บค่าผ่านด้วย...ขับรถกลับบ้านสังเกตว่าไม่มีใครขับ
    รถเร็วเลยต่างจากทุกๆครั้งที่ผมเคยมา.....ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่จากไปด้วยคับ..จากใจจริง

7. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ขอร่วมไว้อาลัย และขอแสดงความเสียใจครับ

8. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    สลดจริงๆคับ

9. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    อ่านข่าวเมื่อกี้สนามโดนสั่งปิดไม่มีกำหนดครับ

ขอแสดงความเสียด้วยครับ

10. kuruda

kuruda Member Member

89
    0
    6
    ร่วมไว้อาลัยด้วยครับ ขอให้วิญญาณของเพื่อนๆที่เสียชีวิต ไปสู่สุคติครับ

11. auquality

auquality New Member Member

12
    0
    0
    ปลอดภัยครับ

12. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เสียใจ ด้วย คน ครับ

13. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0

14. DonkeY

DonkeY New Member Member

70
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจคับ

15. panakacha@hotmail.com

[email protected] New Member Member

62
    1
    0
    ไว้อาลัยคับ

16. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เศร้าครับ

17. plus_1

plus_1 New Member Member

33
    1
    0
    ขอร่วมไว้อาลัยด้วยคับ เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

18. Boy Evolution

Boy Evolution New Member Member

12
    0
    0
    ร่วมเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยคับ อย่าไปโทษใครต่อใครเลยคับเพราะเหตุการณ์อย่างนี้คงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นมาแน่ๆ แล้วส่วนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมาก็จะได้จำเอาไว้เป็นบทเรียนของทั้งความประมาทและไม่ประมาทควบคู่กัน แล้วก็จารึกไว้เป็นอุทาหรณ์แห่งความสูญเสีย ร่วมเสียใจกับการจากไปอย่างสุดซึ้งนะคับ ........... Boy Evolution

19. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในครั้งนี้

เมื่อคืนวันนั้นผมเห็นเหตุการณ์..ตั้งแต่เริ่มต้นจนจบน่ากลัวมากแต่ไม่คิดว่า

เหตุการณ์ครั้งนี้จะทำให้มีผู้เสียชีวิตมากถึงขนาดนี้.....บรรยากาศที่คลอง5

เปลื่ยนไปเป็นความโศกเศร้าในทันทีที่รู้ว่ามีผู้เสียชีวิต.....

20. golf650hp

golf650hp New Member Privilege

43
    2
    0
    ไม่มีใครอยากให้เกิดอุบัติเหตุแบบนี้

แต่มันสุดวิสัยจิงๆ

เสียใจกับครอบครัวผู้ประสบเหตุการณ์นี้

ขอให้เจ้าของสนามสู้ๆ

ปัญหาทุกอย่างแก้ไขได้

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายคับ

21. ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...........

22. jelousy999

jelousy999 New Member Member

2
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งนะคับกับผู้เสียชีวิต และ ผู้บาดเจ็บ

และ

ขอเป็นกำลังใจให้พี่ทศผ่านเรื่องนี้ไปได้ด้วยดีนะคับพี่......สู้ๆๆ

23. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้บาดเจ็บ และเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยคนคะ

24. อุบัติเหตุคือสิ่งที่ไม่มีใครอยากให้เกิด ฉันขอแสดงความเสียใจกับทุกๆฝ่าย

25. TDET 4G61T

TDET 4G61T New Member Member

51
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ

26. เสียใจด้วยครับ
    ไม่อยากให้เหตุการณ์เเบบนี้เกิดขึ้นเลยครับผม

27. ^KinG MiDot^

^KinG MiDot^ New Member Member

3
    0
    0
    ขอแสดงความเสียจัยด้วยคั๊บ

28. ไว้อาลัย

ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียทุกฝ่ายคับ....เป็นกำลังใจให้....เดินหน้าต่อไปคับ

29. JaVaJunG

JaVaJunG New Member Lady Member

415
    25
    0
    ขอแสดงความเสียใจ ด้วยนะคะ

30. sanook24hot.over size

sanook24hot.over size New Member Member

9
    1
    0
    คุณเข้าใจผิด

เนื่องด้วยเวลาประมาณ4ทุ่มเป็นเวลาที่มีผู้ชมกำลังเข้ามาในสนามเยอะมากซึ่งเป็นเวลาเดียวกับที่เกิดอุบัตเหตุพอดีซึ่งทางเจ้าหน้าที่สนามไม่ได้แจ้งมายังจุดเก็บเงิน ว่าเกิดอุบัตเหตุจนไม่สามารถแข่งขันต่อได้ เจ้าหน้าที่เก็บเงินจึงปล่อยให้ผู้ชมเข้าต่อ ซึ่งทางเจ้าหน้าที่เก็บเงินมิได้หวังว่าจะเอาเปรียบผู้ชมแต่อย่างใด ซึ่งเมื่อเจ้าหน้าที่สนามแจ้งมายยังเจ้าหน้าที่เก็บเงินว่าไม่สามารถแข่งขันต่อได้(ประมาณ20นาทีหลังจากเกิดอุบัตเหตุ)เจ้าหน้าที่เก็บเงินก็หยุดทันที......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้