ร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของผู้เสียชีวิต ในสนามคลอง5 คืนวันที่ 22 พ.ย.

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย +โอ้RACING+, 22 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DDT_101

DDT_101 New Member Member

5
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจ และอาลัยต่อผู้จากไปด้วยครับ

2. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ขอแสดงความเสียจัย ด้วยคนครับ

ขอให้เหตุการณ์นี่เปนอุทาหรณ์ครับ

ผู้ชมอย่าประมาทครับ

อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเวลาครับ

3. ต้นหมาดำ

ต้นหมาดำ New Member Member

60
    0
    0
    ร่วมไว้อาลัยครับ

อ่านแล้วตกใจเลยครับ

4. ขอแสดงความเสียใจครับ ถ้าใครอยู่ในเหตุการณ์จะรู้ว่ามันน่ากลัวมากๆเลยอ่ะ

ผมขับรถกลับบ้านแทบไม่เป็นเลยคับ

5. aizaa_

aizaa_ New Member Member

44
    1
    0
    เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยน่ะคับ
    ขอให้ผู้เสียชีวิตทุกท่านไปสู่สุขติด้วยคับ

6. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    เสียใจด้วยคับไม่ น่าเกิดขึ้นเลย

7. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ แฟน ข่าวเพิ่งมาเล่าให้ฟัง

8. FLUCK_EVO7@Don'Touch_club

FLUCK_EVO7@Don'Touch_club New Member Member

1
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

9. T&T-^^wiz@rd^^

T&T-^^wiz@rd^^ New Member Member

24
    2
    0
    เสียใจด้วยอีกคนครับ ไม่น่าเกิเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นเลยนะครับ เศร้าใจจิงๆๆๆๆอะ

10. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    ขอร่วมเเสดงความเสียใจ....ครับ

:(
    ขอร่วมเเสดงความเสียใจสำหรับผู้เสียชีวิต...เเละญาติผู้เสียชีวิต

11. เสียใจด้วยจิงๆคับไม่น่าเกิดขึ้นเลย

12. prem888

prem888 New Member Member

23
    1
    0
    ขอแสดงตวามเสียใจกับเหตุการณ์นี้ด้วยนะครับ

13. ก๊าบ

ก๊าบ New Member Member

6
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยคับ

14. G-A-S

G-A-S New Member Member

56
    0
    0
    เสียใจกับผู้เสียชีวิตกับผู้บาดเจ็บด้วยครับ

15. arm_evo_09

arm_evo_09 New Member Member

95
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค๊าบบบ

16. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับผม

17. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    เสียใจด้วยครับ

18. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยครับ
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้ประสบอุบัติเหตุในครั้งนี้ด้วยครับ

TU STARLET CLUB ..

19. TON-MATRIX

TON-MATRIX New Member Media

22
    0
    0
    ขอไว้อาลัยเด่ผู้ชีวิตทุกๆท่าน และแสดงความเสียใจต่อญาติ พี่น้องเล่าบรรดาเพื่อนๆของผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บ ทุกๆท่าน กับเหตุการณ์ที่ไม่มีผู้ใดอยากให้กิด ทางนิตยสาร OPT.4 < OPTION4 MAGAZINE > ขอแสดงความเสียใจมา ณ.โอกาสนี้ด้วยครับ
    < TON-MATRIX EDITOR OPT.4MAGAZINE >

20. TurBo~*

TurBo~* New Member Member

6
    0
    0
    รู้ข่าวแล้วตกใจมากคับ
    เสียใจที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น ต่อไปอนาคตต้องมีการป้องกันที่มากกว่านี้ นะคับ
    เเล้วคนดูที่ยืนข้างเเทรค คงไม่มีคนคิดจะทำอีกเเล้วมั้ง ยืนข้างรั้ว น่ากลัวจิง ๆ

21. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งคับ

22. much

much New Member Member

239
    1
    0
    เสียใจด้วยคับ

23. @@@Tongka_tong@@@

@@@Tongka_tong@@@ New Member Member

24
    0
    0
    เสียใจด้วยนะคับ เศร้าจิงๆคับ ไม่น่าเกิดอุบัติเหตุเลย

24. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ไม่อยากให้เกิดขึ้นเลยครับ

เบื่อขี้ปากคน นอกวงการ

25. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ขอเเสดงความเสียใจมากๆเลยคับ

26. meng p&c

meng p&c New Member Member

22
    2
    0
    เสียใจด้วยนะครับจากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นแล้วผมอยากรู้ใครจะรับผิดชอบแย่เลยไม่เห็นมีใครออกมาแสดงความรับผิดชอบเลย

27. pokpong

pokpong New Member Member

5
    0
    0
    ขอแสดงว่าเสียใจด้วยนะคร้าบ

28. vzapop

vzapop New Member Member

59
    5
    0
    เสียใจด้วยครับ

ในฐานะสนาม..ควรจะเพิ่มมาตราการความปลอดภัยมากกว่านี้ อย่างเช่นในต่างประเทศจะมีเหตุการณ์อย่างนี้บ่อย แต่ระยะระหว่างคนดูกับรถ มันมากกว่า 10 เมตร ไม่ควรนึกถึงแต่รายได้อย่างเดียว พอเกิดเหตุทีก็แก้ที เมื่อก่อนเกิดเล็กน้อยก็ไม่ค่อยจะสนใจกัน คราวนี้หนักเลย

ในฐานะผู้ชม..ก็ควรรับผิดชอบตังเองให้มากหน่อย ผมเป็นคนที่ไปสนามนี้ไม่ต่ำกว่า 90 เปอร์เซนของการแข่งทั้งหมด เห็นแทบจะทุกอุบัติเหตุ และขอยืนยันว่าทุกคืนที่มีการแข่งทางสนามทั้งเตือน ทั้งว่า ทั้งด่าผู้ที่ชอบปีนรั้ว ชอบเข้าไปในท้ายแทร็ค หรือทำผิดอื่นๆ คืนละไม่ต่ำกว่า 10 รอบแน่นอน แต่หลายๆท่านก็ทำเฉยเมย เห็นเป็นเรื่องไม่สำคัญ บางครั้งก็ล้อเลียนผู้ประกาศด้วยซ้ำ

เหตุการณ์ครั้งนี้มันใหญ่
    ไม่รู้ว่าเราจะได้ชมการแข่งขันกันอีกหรือเปล่าทางสนามก็มีปัญหาเก่ากับทางชาวบ้านอยู่แล้ว
    ยิ่งเจอครั้งนี้ยิ่งเข้าทางพวกที่ต่อต้านใหญ่เลย สนามใหม่ก็ยังไม่เสร็จ และจากเหตุการณ์นี้
    ก็ยิ่งทำให้เปิดยากเข้าไปใหญ่หลายๆงานก็อาจถูกยกเลิก รถที่เรารออีกหลายคันก็ไม่รู้จะวิ่งที่ไหน

เสียใจครับ..............

29. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอแสดงความเสียใจแก่ครอบครัวผู้เสียชีวิต

และขอไว้อาลัยแด่ผู้เสียชีวิตในครั้งนี้ด้วยครับ.....สู่สุขคติเถิญ..

30. Gu_zaz

Gu_zaz New Member Member

63
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้