กระทู้นี้ มีสาระ FF Drift

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย hippo_sleek, 30 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ขอบคุณด้วยคนครับ กระทู้ดี ๆ

2. iggy3443

iggy3443 New Member Member

10
    0
    0
    ขุดด้วยๆ กระทู้เยี่ยมๆ

3. podapo

podapo New Member Member

8
    1
    0
    ขอบคุณครับ ได้ความรู้มากๆเลย ดีจริงๆ สุดยอดเลยคับพี่น้อง

4. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    ความจริงควรจะทำตั้งนานแล้ว แต่ลืมทุกที สันดานเสียจริง ๆ
    เรื่องที่ควรจะทำที่ว่าคือการออกมาขอบคุณผู้ที่คอยอ่านกระทู้ของผมทุกคน รวมถึงทั้งผู้ที่ให้ + แก่ผมด้วยนะครับ ที่ยอมนั่งหลังขดหลังแข็งแปลมาให้ได้อ่านกันก็เพราะคิดว่า คลับไหน ๆ เรื่องไร้สาระยังไงต้องมี แต่เรื่องสาระนี่สิ ใครล่ะ จะหามาให้ ? ก็เลยใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ หาอะไร ๆ ที่มันน่าจะเหมาะสมกับคลับมาให้ได้อ่านกัน ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย หากบางบทความที่ได้อ่านนั้นไม่มีรูปเลย เพราะในช่วงที่แปลนั้น ผมก็แปลซะให้เหมือนต้นฉบับเลย เค้าไม่มีรูป ชั้นก็ไม่ใส่รูป ประมาณนั้น ยังไงก็ต้องขอขอบคุณจริง ๆ ครับ ยังไงหากผู้ใดมีความสนใจในเรื่องดริฟท์ขับหน้า เวลาเรามีการจัดกิจกรรมใด ๆ ก็มาร่วมได้เสมอนะครับ คลับเราไม่เป็นทางการ แต่เป็นกันเองครับ :)

5. gujongzaa

gujongzaa New Member Member

8
    0
    0
    กระทู้ดีๆ ขอบคุณพี่มากค้าบ

6. วรวรรธน์

วรวรรธน์ New Member Member

11
    0
    0
    แล้วมุมโทกับแคมเบอร์มันคืออะไรเหรอครับ ถ้าใจบุญช่วยบอกทีครับ M

7. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    มุมโทก็ตามรูปเลยครับ ในรูปรถคันบน คือมุม Toe-In ส่วนรูปล่างคือ Toe-Out

ส่วนมุมแคมเบอร์ก็รูปด้านล่าง

8. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    เห็นภาพแล้ว ไม่ต้องอธิบายเลย

9. แม้จา...งง บ้างด้วยความไม่รู้แต่ได้อ่านดูก็พอเข้าใจว่าควรแต่งไห้รถอยู่ในสภาพพร้อมใช้งานบนท้องถนนบ้านเรา ที่เสริมขึ้นมาเพื่อยืดอายุการใช้งานของรถ(และคนด้วย) ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ

10. youngzing

youngzing New Member Member

7
    0
    0
    ยังอ่านไม่หมดเลย

11. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ความรู้ทั้งนั้น หาล้อ กะทะ 13 ด่วนนนน อิอิ

12. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38

หายไปเลยเจ้าของกระทู้ ตั้งแต่ผมขับ ef3 จนป่านนี้ อ่านแล้วนึกอารายดีๆได้เยอะเลย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้