GT4 DRIFTING

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Kornza, 8 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ต้องลองเลยคับเเล้วจะติดใจ:D

2. K-Z33

370
    8
    0
    เเก้ไขเรื่องยางที่ใช้ ให้เปลี่ยนเป็น ยาง Sport หน้า Medium หลัง Hare คับ

3. Kornza

Kornza New Member Member

168
    1
    0
    โทษทีหะ

พอดีผมลง รายละเอียดผิดไปหน่อยอ่ะคับ เลยฝากให้นายAkina37มาแก้ให้
    แต่อาการของรถก็อย่างที่บอกแหละครับลองเอาไปดู ผมว่าเหมาะก็การหัดใหม่น่ะครับ:)

4. K-Z33

370
    8
    0
    กรวยกระจาย

อัดเจ้า FC มันไปนิดนึงเลยหลุดอย่างที่เห็น:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2006
  5. K-Z33

370
    8
    0
    เอามาลงต่อ เอารถสนามตอนสอบใบขับขี่มาDrift มั้ง

:eek: 4WD ตูดไม่ค่อยออกเท่าไร เเต่ชอบไฟมันสวยดีเหมือนรถตำรวจญีปุ่นเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2006
  6. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    FC ตัวดริฟท์ คับ

7. pekky_aie-ki

pekky_aie-ki New Member Member

45
    0
    0
    เก่งๆ กันทั้งนั้นเลยคับ

อยากทำได้มั่งจัง แต่แผ่นพัง เซงเลยหะ

8. K-Z33

370
    8
    0
    ชื้อใหม่เลยคับเล่นเเล้วไม่มีวันเบื่อ:)
    หรือจะรอเล่นGT 5 :p
    เเต่ผมว่าชื้อGT 4 ใหม่ดีกว่านะคุ้มกว่าเยอะ:D

9. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    :) นานๆ เล่นที ครับ ไม่ค่อยมีเวลา เล่นซักเท่าไหร่ งานยุ่ง อ่ะ

10. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
  11. K-Z33

370
    8
    0
    สวยดีคับ ดีใจที่ยังมีคนเล่น GT:)

12. Kornza

168
    1
    0
    เอาใจFF DrfiT กันหน่อย

เอา ซีวิคมาให้ดูกันน่ะ
    ความรู้สึกผมอาจจะขับง่ายกว่า
    ขับหลังอีกน๊ะ
    ;)
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=209802

13. Graphic

181
    3
    0
    เอา Amuse S2000 กับ MR2 มาให้ดูคับ

MR2 นี่คุมยากชะมัด จะหมุนท่าเดียว:( :(

14. K-Z33

370
    8
    0
    พี่ กราฟ เอารถในสำนักมา Drift เเล้วหรอ :D

15. K-Z33

370
    8
    0
  16. Kornza

168
    1
    0
    เยี่ยมๆๆ

เจ๋งเลยครับ นายกราฟ สวยดีๆผมเคยลองแระMR2เนี้ยก็คุมยากเหมือนกัน
    ต้องเลี้ยงดีๆเลย ส่วนS2000เคยลองเอาของมูเก็นมา ตูดออกยากจังเลย
    :eek:

17. Graphic

181
    3
    0
    เพิ่ม

18. anubong

anubong New Member Member

368
    2
    0
    อยากจะถามว่าการเซฟภาพจากรีเพลย์ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

เพราะตอนนี้ผมได้แต่เอารถไปจอดถ่ายรูปเฉยๆ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

19. Kornza

168
    1
    0
    ดีครับ
    ...ก็งี้น่ะครับเอาแบบละเอียดเลยแระกันจะได้หายข้องใจกันสักที ใครสงสัยก็ฝากกระทู้นี้แนะด้วยเน้อ
    มันจะมีอยู่2วิธี คือ
    1.ให้ไปเลือกสนามไหนก็ที่ไม่ใช่แข่งกะคอมอ่ะ พวกตามCity Courseอะไรประมาณนี้
    เลือกสนามเสร็จก็สังเกตมันจะมีรูปกล้องอยู่ ก็ให้เข้าหมวดนั้นเราก็เล่นไปตามสเตปแหละ
    พอถึงรีเพลย์ก็จะถ่ายตอนไหนก็กดselectเอา หลังจากนั้นก็แล้วแต่คุณพี่แล้วแหละครับ
    2.อีกวิธีก็เวลาเล่นเสร็จสนามไหนก็ได้ ก็ให้เซฟรีเพลย์นั้นเอาไว้ พอถึงเวลาดูก็เหมือนเดิมอ่ะ
    จะถ่ายตอนไหนก็กดselect
    ปล.ถ้าอยากเอาลงคอม คุณพี่ก็ต้องมีแฟลชไดร์ฟด้วยน๊ะ
    :cool:

anubong ถูกใจสิ่งนี้
  20. RETRO SPEC

854
    24
    0
    MAZDA 6 ตัว MAZDA SPEED ครับ ขําๆ

21. RETRO SPEC

854
    24
    0
    อันนี้มาเป็น ช็อตๆ:)

22. RETRO SPEC

854
    24
    0
    2ช็อต สุดท้าย ต่อ จากข้างบน ครับ หมดแล้ว ครับ :)

23. anubong

368
    2
    0

ขอบคุณครับผม หายสงสัยไปอีก 1 Step อิอิ

ปล. ขอให้พี่น้องผู้รัก GT มีความสุขกับการเล่นเกม ที่สำคัญอย่าลืมนำช็อตเด็ด ทริคเด็ดๆ มาฝากกันเรื่อยๆ นะครับ

24. K-Z33

370
    8
    0
    พี่ RETRO SPEC เรียน B.U. นิคับ :)

25. anubong

368
    2
    0
    ว่าแล้วก็ไปเอาแผ่นGT4 เวอร์ชั่นภาษาอังกฤษที่ซื้อมาดองไว้ ลองเล่นดูสักตั้งครับ (แผ่น Jap ก็มีแต่ผมจำเมนูได้ไม่หมด เป็นปัญหาจริงๆ :( ) ผลที่ได้ก็เป็นอย่างที่เห็นนี่แหละครับ

ปล.ผมต้องเริ่มเล่นใหม่อีกแล้ว 5555

26. K-Z33

370
    8
    0
    เข้าสะรถยกไปข้างเลย ขับโหดดีคับ:D

27. RETRO SPEC

854
    24
    0
    อ๋อไม่ได้เรียนหรอก ครับ แต่พอดีมีเพื่อนอยู่ BU ตั้งแต่คลับของมหาลัย ยุคแรกๆ เฉยๆอ่ะ คับ
    เข้าบอร์ดBU บ่อยเพราะ พอดีนอน ข้างม.กรุงเทพ รังสิต เพราะ ว่ามันใกล้ที่ทํางานอ่ะ ครับ :)

28. Kornza

168
    1
    0
    พอดีว่าง

เอาMR-Sไปเซตดริฟต์ ก็โอเคครับ แต่เครื่องไม่ถึงเท่าไหร่

29. K-Z33

370
    8
    0
    ออ คับอยู่หอข้าง ม.กรุงเทพ ใกล้ที่ทำงานหรือติดใจสาวๆหะ:D

30. RETRO SPEC

854
    24
    0
    แห ๆใกล้ที่ทํางาน ครับ:D ยามเย็นสักคัน ครับ ขับ4 ตะแบงดริฟ ที่บอก ว่ามันตะแบงดริฟคือ เครื่องทําเต็มช่วงล่างเดิม ครับ ย้วย ๆเลยออก ง่ายดีแต่ค่อนข้างคุ้มยากอ่ะ มันจะสะบัดกลับอย่างเดียว เลยแต่มันส์ไปอีกแบบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้