GT4 DRIFTING

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Kornza, 8 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    มีเเต่เฉพาะในBlitZ ER34 เท่านั้นครับมันเป็นรถ Drift อะคับก็เลยต้องการความสวยงามในยามค่ำคืน:D
    มีรูปให้ดูกันเต็มๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2006
  2. ZengroY

ZengroY New Member Member

7
    0
    0
    แล้วระบบเกียร์ ใช้ ออโต้ หรือ ธรรมดาอ่ะครับ

3. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    แล้วแต่คับ แล้วแต่ถนัด ส่วนตัวผมใช้ MT คับ

4. K-Z33

370
    8
    0
    ผมใช้ MT ครับ เหมาะกับการ drift มากสุดเเละเร่งรอบได้ดีกว่า AT คับ

5. K-Z33

370
    8
    0
  6. Kornza

Kornza New Member Member

168
    1
    0
    ลีลาดาริ๊ฟโตะ"รถมะกัน"

จากที่ได้บอกกันไว้ว่ารถอะไรก็ นำมาดริฟต์ได้ ผมจึงนำรถแปลกๆหลายๆตัวมาเซตดริฟต์ พอเส็ด ก็นำมาเสริฟให้ดูทันที โดยวิธีที่ถนัด คือใช้เบรคมือก่อนเข้าโค้งแล้วเดินคันเร่งของอย่างงี้มันอยู่ที่ฝีนิ้วแระการฝึกฝนน่ะครับ จูนเอง+เซตเอง+ขับเอง

7. Kornza

168
    1
    0
    จะสามแฉกหรือกังหันก็มันส์ได้เหมือนกัน

ดูเอาเองเลย สงสัยไรสอบถามได้น๊ะครับ:D :cool:

8. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    ถามหน่อยครับ พี่ ๆเคยใช้รถแรงน้อยสุดนี่ กี่แรงม้าครับ แล้วคันนั้นคือรถอะไร

9. K-Z33

370
    8
    0
    ประมาน 350 ม้าก็พอได้คับ;)

10. ...

... Guest

0
    0
    0
    ...

Ps2หรอพี่

11. K-Z33

370
    8
    0
    PS 2 คับ

12. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ภาค 5 PS 3 :D

13. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    วันนี้ลองเอาคันนี้มาดริฟดูบ้าง ก็ถือว่าใช้ได้อะนะ แต่ยังไม่ค่อยถนัด เลยชนกระจายเลย

14. K-Z33

370
    8
    0
    ลองเอารถ เเนวๆมาลอง Drift

ดูกันเลย:D

15. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    เซปภาพมาใส่ในคอมได้ด้วยหรอคับ ทำไงอ่ะ

16. K-Z33

370
    8
    0
    เข้าไปดูในนี้เลยครับ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=137014 :cool:

17. Kornza

168
    1
    0
    เอามาให้ชมกัน

E'ซิล & ชาร์เซอร์

18. แรงม้าต้องใช้ประมานเท่าไหร่ครับถึงจะดริฟได้อะ ผมไปซื้อรถของ hks s15 ดริฟไม่ไปก็เลยโมต่อเป็น700กว่าม้ากลับคุมรถไม่ได้เลยหลุดตลอด แล้วเรื่อง ยางใช้ประมานไหน มุมล้อ โชคอัพด้วย

19. Kornza

168
    1
    0
    ดีครับ ตอบข้อความของคุณ"ku_kho_ba"นะครับ ถ้าอยากดริฟต์เนียนๆน๊ะครับ รถที่แนะนำคงเป็น R32 GT-S Type Mคือไอ้ตัวขับหลังน่ะ200กว่าม้าน๊ะแล้วก็โมเต็มไปเลย ส่วนเวลาเซตก็
    Spring: ไม่ปรับ
    Ride: โหลดเกี้ยงไปเลย
    Rebound: 7 / 7
    Bound: 8 / 8
    Camber: 3.5 / 1.0
    Toe: -1 / 0
    Stab : ลดมาข้างล่ะหนึ่ง
    ส่วนยางก็ใช่ หน้าใช้R Hard ส่วนหลังใช่R Super hard
    อีกอย่างรถจะได้สวย แม็กโตขึ้นมานิดก็ยังดี....อิอิ:D
    แต่รถคันนี้ผมว่าตูดมันไวอยู่น๊ะ อยู่ที่feelของแต่ล่ะคน
    ถ้าคิดว่าไวไป ก็ลองไปเซตที่Balanceดูอันท้ายๆอ่ะ
    ถ่วงเยอะก็ไม่ออก ถ่วงน้อยตูดก็ออกไวน่ะครับ เอาพอประมาณหะ ตามความรู้สึก
    แระอย่าลืมตัดระบบ Driving Aidsออกล่ะครับ
    แระที่ถามมาลองเข้าไปดูของกระทู้นี้http://rcweb.net/forums/showthread....] จูนเอง+เซตเอง+ขับเอง ขำๆน่ะ:cool: [/COLOR]

20. K-Z33

370
    8
    0
    เล่น GT 4 เวอชั่นไรกันมั้งครับ

นายกรเล่นเวอชั่น อเมกา
    ส่วนผมเล่นเวอชั่น ยูโรป(หายากมาก):D
    ส่วนคุณ Graphic น่าจะเล่นเวอชั่นญี่ปุ่นใช่ไหมครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2006
  21. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    อ๋อผมเล่นเวอร์ชั่น อังกฤษ อะคับ แต่ไม่รู้ว่า เมกา หรือยุโบ ไม่ยักรู้ด้วยว่ามี เมกา กับ ยุโรบ ต่างกันไงหรอคับ:confused:

ปล. อยากได้เมลของคุณ Kornza กับคุณ Akina37 เพื่อที่จะได้คุยแลกเปลี่ยนความคิดกับการ ดริฟ

กันหน่อยอะคับ
    ปล. ,มอ"ว ก้อ ดริฟท์ ได้นะคับ อิอิ:D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2006
  22. K-Z33

370
    8
    0
    ดูง่ายๆครับ เวลาเข้าเกมมันจะเขียนว่า Sony .......ตามด้วยไรจำไม่ได้...คำสุดท้ายจะบอกเวอชั่นครับเช่น Europe หรือ American
    เมกา กับ ยูโรป ต่างกันตรงที่ไม่มีรถบางยี่ห้อ เเล้วก็รถบางรุ่นเป็น สเป๊กไม่เหมือนกันนิดหน่อยครับ:Dเเละต่างกันที่เพลงประกอบด้วยครับ

ส่วนเมล์ ผม [email protected]
    นาย Kornza เมล์ [email protected]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2006
  23. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    มีรถมอไซค์ ด้วยหรอคับ

24. 555555555ดริฟได้แล้วกำลังจะใส่แอกชั่นตังเต็ม

25. Kornza

168
    1
    0
    เจ๋งครับ

ดีครับ อย่าลืมเอาผลงานมาโชว์กันบ้างล่ะ

26. K-Z33

370
    8
    0
    อยากดูเหมือนกันหะ:D

27. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    อิอิ ลองหัดนานมากๆแย้วนึกว่าไม่มีใครลองซะอีกโย่วๆๆ แต่เก่งๆกานทั้งนั้นเลย:D :D :D :D

28. K-Z33

370
    8
    0
    สวยดีครับ สุดยอด

29. K-Z33

370
    8
    0
    เอารถหรูมาลองDrift

:( อยากได้จัง

30. olelemon99

olelemon99 New Member Member

60
    0
    0
    อืม น่าลองบ้างจัง น้ำยายไย๋

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้