ถึงรถทะเบียน ชฉ1056 กท.

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ImpulseNaiO_HTT, 20 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D

2. พันหก

พันหก New Member Member

45
    3
    0
    ของจริงของปลอม มันทำให้รถแรงขึ้นหรือไง

อย่าไปยึดติด

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

แล้วมานเกี่ยอารายกะคุณล่ะค้าบบบ

ขอแบบนี้มานต้องมีสามัญสำนึกกานนิดนึงอ่ะ เห็นหลายกระทู้แล้วนะ
    :cool:

4. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ไม่โพสก้อไม่มีใครว่าน่ะ โพสแบบคุณ เป็นผม ไปหยิบหญ้าให้ควายกินจะดีซะกว่า

5. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

ไปหยิบทำไมโอ๊ต แบบนี้ต้องให้เดินกินเองว่ะ

6. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    แรงไปนิด แต่ผมชอบๆๆๆครับพี่

ผมยังคิอยู่เลยว่าเมื่อไหร่สติ๊กเกอร์(เน้นนะครับ ต้องของแท้) จะมาอยู่หลังรถผมซักที:D:D:D:D:D

7. DaySpeed

8,976
    822
    0

มามิตติ้งบ่อยๆเด่วอารายๆก้อจาตามมาเองอ่ะค้าบ :)

8. พันหก

พันหก New Member Member

45
    3
    0
    สังคมแตกแยกเพราะพวกพ้องพวกหมู่

ไม่ได้ป่วนน่ะครับแค่แสดงความเห็น

อยากลบก้อลบไปจะได้รู้ว่าลับนี้ในแคบ

จะปฎิเสธไหมว่าบางคนเข้าคลับมาเพราะอยากได้สติ๊กเกอร์ พอได้แล้วก้อหายหัวอ่ะ

กลางๆหน่อย อย่ายึดติดเปิดใจรับฟังบ้างสังคมจะได้น่าอยู่

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ที่บอกมาก็ถูกนะ แต่สังคมจะดี ต้องอยู่ที่ คนมันดีหรือเปล่า........

10. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    เรื่องที่คุณพูดมา มันก็จริง แต่บางสิ่งบางอย่างที่คุณออกมาแสดงความคิดเห็น มันเกินไปหน่อยไหม ผมว่า การแสดงความคิดเห็นน่ะ มันไม่ผิดหรอก แต่มันก้อต้องเหมาะสมและพอดี จริงไหม ผมว่าคุณก้อคงอายุไม่ใช่น้อยๆ ลองไปคิดดูน่ะครับ ว่าอะไรเหมาะสม อะไรไม่เหมาะสม

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สังคมแตกแยก เพราะพวกพ้อง

คนเรามันก้ต้องมี สังคมครับ

อย่าบอกน่ะ ว่าคุณเข้ามา เพื่อมาดู และ ตอบกระทู้ แบบไม่ได้ใจความ อะไร
    หลาย ๆ กระทู้

หรือ คิดว่า จะเข้ามา หา เพื่อน ที่อยู่ในสังคมนี้

สติ๊กเกอร์ มันเป็นส่วนหนึ่ง ของตัวแทน คลับ
    น้องเค้าเห็น ว่ามันไม่ใช่ ก็เพียงแต่ เชื่อเชิญ เข้ามาใน club
    เพื่อจะได้ รู้ว่า พวกเราเป็น อย่างไร ปรึกษาปัญหา คลื่นเคลง กันได้ไหม

แต่มันก็ไม่ได้เกี่ยว ว่า แป๊ะแล้วรถแรงหรือไม่แรง
    แต่มันอยู่ที่ความ ภูมิใจ

ส่วนสมาชิกท่าน ๆ เข้ามา เอาสติ๊กเกอร์ แล้วก้ไม่ค่อยมา meeting
    มันก็มองได้หลายแบบ

แบบแรก แย่ไปเลย คือ หายไปเลย

พวกผม ก็กำลังจะ ทำกันใหม่ เปลี่ยนใหม่ meeting 3
    ครั้งขึ้นถึงได้

แบบสอง เค้าอาจจะไม่สะดวก ติดงาน หรือ เรื่องส่วนตัว
    ซึ่งแต่ละคนมันก็ต้องมีกันบ้าง

แต่คุณอย่าลืมน่ะ ทั้งหมด...
    เค้าเคยมา meeting หรือ มาพบ เจอหน้า กันที่อู่

คุณล่ะ....เคยไหม ?
    พวกผม ไม่เคยแคบ...
    แต่คำพูดคุณ ก็ต้องปรับปรุง เพราะคุรอยู่ในสังคม ที่พวกผมอยู่ไง
    :cool::cool::cool:

12. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    อยากรู้ว่าแรงขึ้นไหม ต้องมาลองแปะดูอะครับ

ไม่ได้ยึดติด แต่มันคงเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้พวกเรา รู้จักกันช่วยเหลือกัน

เป็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ กันได้มากกว่าขับผ่านไปผ่านมา มีมันทุกคัน

ไม่รู้จักกันสักคัน ตลกดี ไม่รู้จะมี หรือจะสร้าง คลับนี้ขึ้นมาเพื่ออะไร

ดีใจด้วยกับคนที่ เห็นแล้วชอบ แล้วพยายามเอามาแปะ ทำขึ้นมาเอง

หรือด้วยวิธีการใดๆๆก็ตาม ก็อย่างว่า สติกเกอร์มันสวย

ก็แค่อยากให้มาเจอกันมากกว่า:D ออกจะเฮฮา แค่นั้นแหละที่ต้องการ

มันลำบากไหม คนแปะของปลอมก็ไม่ได้บอกว่าให้ไปลอกออกสักหน่อย

เหนื่อยนะ แลคโตบาซิลัส

13. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ถูกใจ ท่อนนี้ ใช่เลย:)

14. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113

^
    ^
    ^อันนี้แหละแหล่ม ที่ทางคุณพันหกพอแล้วพูดมาก็ถูกคร๊าบบบอันนี้ไม่เถียง บางคนเข้ามาเพียงแค่อยากได้สติ๊กเกอร์ บางคนเข้ามาเพื่ออยากแก้ปัญหากับรถของตัวเองที่มีอยู่ ปัญหาหมดก็หายหัว ปัญหามีเข้ามาใหม่ แต่ก็ไม่คิดที่จะมาทำความรู้จักกับใครเลย เรื่องสติ๊กเกอร์ก็เหมือนกัน ได้มาบางคันผมก็ยังไม่รู้จักเลยว่าเป็นใคร ผมก็อาจจะไม่ได้มามิตติ้งครบทุกครั้ง อาจจะไม่ได้ร่วมกิจกรรมทุกกิจกรรมที่ทางคลับจัดขึ้น เพราะว่าติดภาระกิจในบางครั้ง

แค่นี้บ้านเมืองก็วุ่นวายพออยู่แล้ว อะไรที่คิดว่าไม่ถูกไม่ต้อง ก็ปรับปรุง อันไหนที่เห็นว่าควรก็ทำ ไม่ควรก็อย่าทำ ทั้งหมดทั้งปวงมันอยู่ที่จิตสำนึกของแต่ละบุคคล เอาเป็นว่าอาจจะพูดคุยเล่นกัน หยอกล้อกันได้ แต่อย่าพยามคิดนิดนึงในการใช้คำที่พิมพ์ออกมา มันอาจจะไม่เหมาะไม่ควรบ้าง ก็ใจเย็น ๆ แระกันนะคร๊าบบบ

:D:D:D:D:D:D:Dต่อ

15. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    คุณไม่ได้ อยู่ที่นี่ ไม่ได้สร้างที่นี่ ไม่ได้ใช้ใจเข้ามาแลก กับที่นี่ ไม่มีสังคม ไม่มีพวกพ้องในนี้ คุณคงจะไม่เข้าใจ และคุณคงมองว่า สติกเกอร์ของที่นี่ มันไม่ได้มีความหมายอะไร จะจริง จะปลอม ก้อแค่สติกเกอร์ ใช่ไหม เอาเป็นว่า คุณลองนั่งคิดดูแล้วกันน่ะ ว่าถ้าคุณ เกิดสร้างอะไร ซักอย่างหนึ่งขึ้นมา จะด้วยน้ำพักน้ำแรง หรือ ด้วยมันสมอง หรือด้วยอะไรก็แล้วแต่ แล้วมีคน copy คุณไป คุณจะรู้สึกอย่างไร ถ้าคุณบอกว่าคุณไม่รู้สึกอะไร ผมก็นับถือ คุณ สุดๆแล้วล่ะ ถ้าคุณจะมองว่า ผม หรือ คนอื่นๆที่ลบคะแนนคุณ "แคบ" ผมก็ยินดีครับ แต่จำไว้แล้วกันว่า คนอย่างผม "แคบ" กับบุคคลที่สมควรที่จะแคบ เข้าใจไหม ไอ้ เคโระ

16. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

17. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เจ้าโอ๊ต ลิ้นหน้าพี่ ถ้ามีคนซื้อไปกอปปี้ ทำไงดีวะ เซงนะเนี่ย อิอิ

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่รู้น่ะ ติ๊กเกอร์ ชุด ที่ 3 ที่ผมแป๊ะ กระจกหลังอยู่
    เพราะหลุดบ้าง โดนล้างอัดฉีด บ้าง

ผมก็รู้ว่าผมต้องแป๊ะ

อิอิ รุ่นก่อน ตัวใหญ่ ของ ดีน่ะ limited :D
    แถม www.sunny-thailand.com หลุดอีก ต่างหาก 55+

19. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    รุ่นตัวเล็กกระจุยไป 2 ชุดละ 55

20. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    จะ จิง จะปลอม มันทำให้รถแรงขึ้นเหรอ อย่าไปยึดติด:D:D:D:D:D

21. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    อันเล็ก 3 ชุด หลุด 2 โดนหมาดึง 1

อันใหญ 2 โดนหมาดึงอีก 1 ยังอยู่อีก 1
    :D:D:D:D:D:D:D:D

22. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ไอ้ เคโระ กรูรอตั้งนานเล่นกานไปหมดอีกแระ :D:D:D:D:D

23. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    มาช้าตลอดเลยนะท่านช่วงนี้

24. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    คิตตี้ แครอท โดเรมอน ปอมปอม ชิวาว่า โป๊ยเซียน มีเยอะแยะ อย่าไปกัว อิอิ

25. DaySpeed

8,976
    822
    0

ช่วงนี้มานหนาว ออกจาก กะลา ช้าหน่อยนะท่าน :D:D:D:D:D

26. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    อิอิ ล้อเล่งคร๊าบบบ แค่นี้ต้องประชดกันด้วย อิอิ:D:D:D:D:D:D:D:D:D

มันจะรู้ตัวมะนั่น.:D

27. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    อ่านแล้วได้ใจจริงๆครับ พี่ๆทุกคน
    ทุกอย่างแหละครับที่เราสร้างมาด้วยหัวใจ ย่อมจะรักและหวง and ห่วงเป็นธรรมดา

28. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ท่าทางจะคุยประสาคนกับคุณยากนะนี่:mad:

29. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ขอโทษที เข้ามาช้าไปหน่อย...

ถึง คุณ พันหกพอแล้ว น่ะ

ผม นัยโอ เป็นคนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเอง

วัตถุประสงค์ : เพื่อที่จะบอกว่า ถ้าอยากได้สติกเกอร์ หรืออยากมีเพื่อน มีกลุ่มไว้คอยปรึกษาหารือกัน คุยกันเรื่องรถ(หรือแม้กระทั่งเรื่องอื่นๆ) อยากให้มาเข้าร่วมกัน มาคุยกันมาพบกันเท่านั้น

และอีกอย่าง ตัวผมเองนั้น เรื่องสติกเกอร์คลับไม่ใช่เรื่องสำคัญเลย จะติดหรือไม่ติดมันก็ไม่ได้ทำให้ผมรวยขึ้นไปกว่านี้ ติดไว้ก็เพื่อให้พี่น้องหรือสมาชิกใหม่ๆ ในคลับที่อาจจะพบเจอบนถนนจะได้ทักทายกันเมื่อเห็น เพราะบางคันเป็นสมาชิกใหม่ หรืออาจจะเป็นสมาชิกเก่าที่ไม่ได้ติดสติกเกอร์ เวลาผมเจอผมก็อยากทัก(ผมก็บีบแตรทักประจำอยู่แล้วสำหรับรถที่มีสติกเกอร์น่ะ)

แล้วที่แห่งนี้ถ้าคุณคิดว่ามีแต่คนใจ"แคบ" ก็อาจจะเป็นอย่างนั้นมั้ง
    เพราะทุกวันนี้สมาชิกก็มีกันเยอะไปหมด จากที่กว้างๆ กลับแคบกันไปเลย
    แต่ก็ยังมีพื้นที่เพิ่มเติมให้เรื่อยๆ สำหรับคนที่มีใจรักในสิ่งเดียวกัน

คุณอาจจะมีเหตุผลของคุณ ผมก็มีเหตุผลของผม
    แต่มันอาจจะไม่ได้ตรงกันเสมอไป
    แต่ที่แห่งนี้คือ สังคมเล็กๆ ที่สร้างความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน มิตรภาพ น้ำใจ เข้าใจมะ

ถ้าคิดว่า ในสิ่งที่ผมได้พิมพ์ลงไปมันไม่เคลียร์ และยังไม่เข้าใจนะ

โทรมา (เบอร์โทรอยู่ข้างๆ) หรือถ้าเจอผมบนถนน ก็ทักทายมา ผมยินดี ...

แล้วผมก็ยืนยันคำเดิมนะว่า"ถ้าอยากได้สติกเกอร์คลับ ก็เข้าคลับมาคุยกันก่อน"
    ไม่ต้องไปตัดเอง "ผมว่า มันไม่ใช่น่ะ"

30. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    หายตัวไปในสายหมอก
    เหมือนกับควันฟางอบไก่ในโอ่ง ที่มองไม่เห็นไก่
    คิดแล้วหิว ไปหาไรกินดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้