++ แกะกล่องลองของใหม่ ตอน วิบากกรรม i Color ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย + SENG +, 18 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    1. ตัวหนังสือมันเล็กมากครับ ถ้าดูจากรูปแรก จะเห็นว่า i-color ผมไว้ใต้วิทยุ แค่ให้สะดวกต่อการปรับ แต่....มองยาก โดยเฉพาะ Peak ที่จะเล็กเข้าไปอีก
    ดังนั้น ตำแหน่งที่ดีที่สุดคือ บนคอพวงมาลัย หรือ ขวา-ซ้าย ของหน้าจอ (tacho)
    ระดับสายตา ย่อมปลอดภัยที่สุด แต่เนื่องด้วยของผมเป็นปรับบูส ผมจึงติดที่คอพวงมาลัย
    พอเซทลงตัวหมดแล้ว ผมก็ย้ายมาไว้ที่ๆปรับปุ่มได้ ก้พอ

2. พวกเกจ์พวกนี้ ส่วนใหญ่แล้วใช้ประเมินหยาบๆ พอให้คนขับได้ดูพอเป็นข้อมูลครับ
    แม้จะไม่เที่ยงตรงเป๊ะๆ แต่ก็พอที่จะรู้ว่ารถผิดปกติรึเปล่า
    เช่น จริงๆแล้วรถเดินเบาอยู่ที่ 750 rpm แต่การที่มันจะแสดง 752 rpm มันก็บอกคุณคร่าวๆได้ดี

3. รูปที่ผมปรับ ปัจจุบัน ตั้งที่สุดแล้วครับ ตอนแรกตั้งนอนกว่านี้รูนึง ขับไม่ได้เลยครับ
    มองถนนไม่เห็น ตอนนี้ปรับให้ตั้งที่สุด ก็ยังขับลำบากเลย มองถนนไม่ค่อยเห็น หยิบของลำบาก
    เข้าออกก็ลำบาก เบาะหลังก็เข้าไม่ได้ (เพราะเบาะมันพับไม่ได้แล้ว) มองข้ามไหล่ก็ไม่เห็น
    นั่งหลังชันๆ จะเมาเอา สรุป เสียตังแล้วยังลำบากอีก (แต่ก็ชอบมันนะ ถึงยอม)
    แล้วของคุณเส็งปรับได้กี่รู ผมหน้า 2 หลัง 2 รู ปรับเอนไว้นิดๆ นั่งยาวจะสบายกว่า

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ช่าย ย เลย ย

( ที่เหลืออ่าน PM ดูนะคับ ) :p

3. + SENG +

7,664
    141
    0

ผมใช้ Bridge Zeta 3 หลังแข้งอยู่ ตามอาการที่พี่แพ็ทเขียนมาในข้อ 3.
    ผมก้ออาการเดียวเหมือนกันเลย ลำบากค๊อต ๆ แต่ของผมเป็นรูปรับ
    แบบ 3 รู หน้า - หลัง ปัจจุบัน ยังมองเห็นหน้ารถอยู่ แต่ที่ถามคือเนื่องจาก
    ผมเหมื่อยมาก ๆ เลยคิดจะปรับ รูหลัง ให้ลดลงไป สัก 1 รู ง่ะคับ
    :D

4. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    สั่งไปวันที่ 18/10 เองคับพี่เส็ง 1 เดือนพอดีรับของ พอดีของมันมาหลายวันแล้วแต่ไม่ว่างเอาไปให้นะ......ใครสนใจสั่ง PM มาได้นะคับตอนนี้มีของอีกอันนึงคับ

ส่วนการใช้งานถ้าดีเยี่ยมเดี๋ยวสั่ง SBC I color มาใช้มั่งดีกว่า...อิ อิ

+ SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  5. + SENG +

7,664
    141
    0
    ^
    ^
    ^

นั่นแหระฮ่ะ
    ผมซื้อมาจากอีคันชมพูข้างบน แหระ ! ! !
    :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้