มาแว้ววววว.....รายงาน 2kd + power fast คับพี่น้อง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tiger บ้านนอก, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nopphon02

nopphon02 New Member Member

99
    0
    0
    คือว่ากล่องJumper Horseเพิ่มเทอโบใหญ่ได้ป่ะคับตอนนี้สนใจกล่องก่อนอ่ะคับ

2. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ได้ครับผม

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    จัดไป.....แรงๆๆๆๆๆ

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

พักนี้ไม่ค่อยเห็นเข้ากระทู้เลยคับ...ไปซุ่มทำอะไรอยู่ป่าวเนี่ย :D

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับน้องนัท

สเตปนี้น่าลองคับ ราคาก็ไม่แรง...ว่าแต่ถ้าเวลามีบรรทุกบ้างล่ะคับ จะอืดไหม ประมาณสักตันนิดๆ

5. nopphon02

99
    0
    0
    555

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ตอบคุณ Mangtra ถ้าบรรทุกก้อต้องมีอิดแหละครับ
    นิดเดียวเอง เพราะผมบรรทุกเพื่อนทีล่ะ 7-8 คน
    ออกตัวบนพื้น ลาดยางยังเลื้อยเปนงูเรยครับ

ตอบคุณ ตัวแทนจำหน่าย

แจ่มเรยครับ
    อยากรู้ว่า รถคนอื่นทำแล้วจะวิ่งเปนยังไง
    เพราะ ไปๆมาๆ กะจะน้องใจกล่องตัวนี้ซะแล้ว
    อยากลอง กล่องทอง ECU อิอิ

ใส่กล่องแล้วอย่าลืม ตัดท่อออกหน้าเพลานะครับ
    จะได้แซ๊ดดดดดดดดดดดดด

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

จัดปายคับ....2kd เราเอาให้แรงๆๆๆ..:sad::cool:

โปรเจคต่อไป..โดนแน่:sad:;)

เบื่อแล้วบอกนะคับจะลองเอาไปใส่ดู....

โห....2kd สเตปเทพ.......เอาให้สุด

2kd สู้ๆๆ......:D:):D

8. nopphon02

99
    0
    0
    ตอนนี้ผม ไม่ค่อยมีเวลาคับ ถ้าว่างๆๆๆๆวันเสาร์หน้าไปหลังสตรีวิทย์กันไหมคับคุณนัท
    แต่ว่า รถคุณนัทผมว่าผมชอบคับน่าจะวิ่งเอากาลเลย..............ผมกำลังหาตังเปลี่ยนคลัชอยู่อิอิอิ

9. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    เสาร์หน้าไม่แน่ใจว่าจะไปเลานหรือเปล่าอ่ะครับ

เพราะช่วงนี้ต้องเซฟรถ รอแข่งเดือนมีนา

แต่ถ้าผมนอนไม่หลับก็อาจจะไปดูคับ

คืนนี้รถเยอะมาก แต่เล่นกันหน้าเจ๊ทนะ

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ย่องมาดู บรรดารถแรงๆ เขาคุยกันคับ

11. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    พี่หมูใส่อินเตอร์ไรอยู่อ่ะคับ
    แล้วหนากี่นิ้ว กว้างเท่าไหร่ สูงเท่าไหร่ อ่ะครับ
    ทรงสวยมาก อยากเอามาใส่ รถผมบ้าง เผื่อจะวิ่งขึ้น อิอิ

12. nopphon02

99
    0
    0
    ผมมีอินเตอร์อีโว1ขายคับ 4000
    rb26ด้วยคับ vr4ด้วยคับ3000
    โทรหาผมก็ได้นะคับคุณนัทจะได้กินเหล้ากัน0814208128

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อ่อ โทษทีคับนัท ตอบช้าไปหน่อยนะ
    ผมใส่เป็นทรง Rb อ่ะคับ
    ใส่เป็นแบบหลอดเหลี่ยมอ่ะ ผมว่าดีนะ
    จัดไปคับนัท แต่อย่างนัทวิ่งอย่างงี้อยู่นะ
    ใส่เตอร์อีกใบ ก้อวิ่งขี้แตกดิคับ

14. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    กินเต็มที่ ขี้เต็มเกง ก๊ากๆๆ

15. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    จัดไปคับ

16. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    จัดไปคับ......รอดูนายแบบ 2kd อยู่...ตอนนี้รู้สึกสูตรยังไม่นิ่ง
    เอาให้แหล่ม แล้วจะตามไปคับ.....2kd เราสู้ๆ

17. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    TIGER มันต้องเปลี่ยนหัวฉีดเลยครับ ของเดิมมันเล็กมากครับ ใส่กล่องยกหัวฉีดไปมันก็ช่วยอะไรไม่ได้มากครับ

18. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ขอบคุณคับที่แนะนำ....

แล้วใช้หัวฉีดของอะไรได้คับ...ราคาเบาๆ

19. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    แอบมาดู บรรดาขาโหดเขาคุยกัน

20. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ตามช่างเบิร์ดว่าเรยครับ

เพราะหัวฉีดของ 2 kd จะมีระบบกระจายการจ่ายน้ำมัน
    ซึ้งถ้าหัวฉีดหัวนึงตัน หัวอื่นๆ ก้อจะจ่ายได้น้อยลงครับ

ถ้าจะเปลี่ยน ก็เปลี่ยนเป็นของ นาวาร่า ครับ
    ตกหัวล่ะ 4พันกว่าบาท
    ปล. แล้วแต่ร้านครับ บางร้านคิด 4หัว 2-3หมื่น

21. BIRDBIRD111

78
    1
    0
    ที่ร้านขายอยู่ชุดละ 20,000 บาทพร้อมใส่ 4 หัวครับ รับรองแรงขึ้นทันทีเลยครับ (ของใหม่นะครับ )

22. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    พี่เบริดคับคันดีแมค 4 ประตูทำไรไปมั่งหรอคับ

ว่าจะซื้อมามั้งอะ

เหนช่วงนี้คอมมอลแรลวิ่งน่าดูเลย

23. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    น่าสนใจครับ...

24. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ใครสนใจอยากแรงเชิญเรยครับ

ช่างเบิร์ด ชื่อนี้การันตรีคับ

25. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    มาดูของแรงๆ

26. BIRDBIRD111

78
    1
    0
    ลองอ่านดูในหนังสือ RACE TRUCKS เล่มใหม่ซิครับ หรือ THE TRUCKS เดือนหน้า มีกราฟแรงม้ามาให้ดูด้วยครับ

27. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    คับ

28. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มาเข็น 2KDDDDDDDDDDDDD

29. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    อ่านแล้วอยากทำรถตัวเองขึ้นมาทันทีเลยอ่ะ...แซดดดดดดดดดด.....ปั้งๆๆๆๆๆๆ

30. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    จัดปายคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้