มาแว้ววววว.....รายงาน 2kd + power fast คับพี่น้อง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tiger บ้านนอก, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ตอนนี้ ผมรองแหวน 5มิล
    วิ่งๆไปกล่องตัด อันตรายมากๆๆ

2. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    2 KD สู้ต่อไปครับ.........เป็นกำลังใจให้

3. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    สู้ๆๆๆๆๆๆๆ ต่อไปคับ ผมว่ามันแรงไม่แพ้รุ่นอื่นหลอกครับ

4. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    แหมพี่ หนีไปเล่น เจแซ๊ดดซะงั้นนน งอล !!!

5. กระเทียมโทน

กระเทียมโทน New Member Member

31
    2
    0
    มาดูรถแรงคับ ECU-SHOP เหมือนกัน

6. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    แจ๋วอะอยากใส่จังสุดยอดครับ

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กล่องทองนี้และครับสุดยอดเลย........

8. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    แรงๆๆๆๆ

9. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    รายงานอาการให้พี่น้องเราฟังบ้างคับ....

10. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    สุดยอดคับอัพเข้าไปคันน้ำมันกะลังถูกประหยัดงบในการลอง อิอิ

11. กระเทียมโทน

กระเทียมโทน New Member Member

31
    2
    0
    เอากราฟมาให้ดูครับกับพีรันเนอร์เครื่อง 3000

ขึ้นไดโนครั้งแรก ได้ 219 แรงม้า

กราฟรูปที่ 2 จูนใหม่ พร้อมลงอินเตอร์หน้าใหม่ ได้ 231 แรงม้า

โบเดิมๆ นะครับ คราวหน้ามีสเตปใหม่อีกกับโบเดิมๆ ค่อยมาโชว์ใหม่ครับ

:cool::cool::cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2008
  12. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    สุดยอดคับ...
    รายงานสเตปไปเรื่อยๆ นะคับ

13. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    อัพไปอย่าให้ตก คิคิ

14. ou_noxious

ou_noxious New Member Member

20
    0
    0
    แจ่มๆเลยครับ อิอิอิ

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อืม... พี่คับพี่อยู่แถวไหนอ่ะคับ ผมคุ้นๆรถพี่ยังงัยไม่รู้อ่ะ
    ส่วนผม หมูอยู่ไร่ขิงนะพี่ เจอกันทักทายได้คับ
    แต่อย่ากดใส่นะ ยังงัยเราก้ออยู่คลับเดียวกันนะพี่
    ไม่ได้เลยเดี๋ยวนี้ คอมมอลเรล เขาน่ากลัวอยู่

16. hivigo

2,219
    39
    0
    ฮิฮิ.................แรงๆๆ

17. GEEN POWER

GEEN POWER New Member Member

61
    1
    0
    แรงจิงๆคับ รถแถวบ้านผมใส่หลายคัน......มีนิดนึงผมลืมถามเลย พี่ๆที่คอยติดตาม Motor Track ฉบับที่ 46 ได้ดูกันบ้างยังคับมี รถ 2 แถวที่บ้านผมด้วย (นครศรีฯ) ที่ผมเคยโพสรูปให้พี่ๆได้ดูไปแล้วครั้งนึงอะคับ ไม่ทราบว่ายัวจำกันได้ไหม

18. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    แรงกันต่อไปคับ........อย่าหยุดยั้ง

19. KB_Hybrid

KB_Hybrid New Member Member

8
    0
    0
    อยากใส่นะครับแต่ตอนนี้ท้ายยับอย่างหนักครับ

20. nopphon02

nopphon02 New Member Member

99
    0
    0
    ผมไปถามที่ecu shopมาแล้วคับเขาบอกว่ามีกล่อง Stand Alone สำหรับของ TOYOTA ตอนนี้กำลังเร่งทำอยู่ ปีนี้น่าจะมีมาแล้วนะคับลองหามาดูคับเดี๋ยวเช็คราคามาให้นะคับ.......เอาใจช่วยนะคับหัวอกเดียวกันd4d2.5คับ

21. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    ได้รายละเอียดแล้ว ช่วยอัฟด้วยนะคับ.....รอชม

22. คิดไม่ตก จะเอาไงดี

23. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

เรื่องไรอ่ะคับ

24. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จาแรงกันไปถึงไหนคับ 555

25. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    555

26. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    พอดีว่างๆ เลยไปนั่งค้นหนังสือ the truck ดูเล่น เห็นเขาเซทโบ d4d 2.5 กันอยู่หลายคันคับ ไม่รู้ว่าเขาทำกันยังไง รายละเอียดไม่ค่อยมีเท่าไหร่
    มีใครจะพอรู้บ้างไหมคับ วิธีโม d4d 2.5 เนี่ย นอกจากเปลี่ยนโบ+อินเตอร์แล้วต้องเปลี่ยนหัวฉีดด้วยบ้างหรือเปล่าว
    ถ้าเพียงแค่ เซทโบ+อินเตอร์ ก็คงจะพอไหวอยู่ ถ้าต้องเปลี่ยนหัวฉีดด้วยด้วย คงจะหนักเกิน

27. hivigo

2,219
    39
    0
    แรงๆๆๆๆๆๆๆๆ

28. nopphon02

99
    0
    0
    มาแล้วคับ ผมไปถามราคามาแล้วเขาจะเปิดตัวอยู่ที่ 6x,xxx นะคับเค้ายังบอกอีกว่าเครื่องมันเก่าถ้าจะให้แรงกว่าเขาจะต้องใช้เงินเยอะกว่าเขาคับ และกล่องpower fart นะคับเขาบอกให้ใส่บูสมืออีกตัวนึงจะได้บูสอยู่ที่ 17ปอนประมาณนั้นอ่ะคับ ราครากล่องpower fartราคา15000ไม่เอาปลัก13000ปรับบูสมือพร้อมติดตั้งก็ไม่เกิน2000นะคับเดี๋ยวจะเอารายละเอียดมาแบ่งปันพวกพี่กานนะคับ ......หัวอกเดียวกัน

29. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ว้าววว........คราวนี้ล่ะแหล่มแน่
    ฝากถามด้วยนะคับ 17 ปอนด์เทอโบรับไหวเหรอคับ แล้วเรื่องน้ำมันด้วย.....เพราะว่าตอนนี้ผมก็บูสเกือบ 15 ปอนด์ บางครั้งซัดเต็มๆ ไฟ engine มันขึ้นต้องดับเครื่อง reset ใหม่ก็หาย บางครั้งก็ไม่เป็นไร
    แล้วบูสมือรุ่นอะไรคับ 2000 ติดตั้งแล้วจูนให้ด้วยไหมคับ ร้านไหนคับ....
    ขอบคุณคับ

30. nopphon02

99
    0
    0
    :cool::cool:จากร้านecushop นะคับผมบอกมาว่าได้ถึง17ปอนประมาณนี้แหละคับ
    เทอร์โบตัวนี้ถ้ามีกล่องจะได้อยู่20ปอนประมาณนั้นน่ะคับไม่เหมือนวีโก้จะได้25คับ
    ปรับบูชมือไม่ทราบว่าชองอะไรนะคับ กล่องทองมัน36000คับพร้อมจูน:rolleyes::rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้