+++ ภาพงานบางแสน ฉบับ Street Candid ครับ +++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 12 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >

คนชอบถามผมว่าใช้ Nikon หรือป่าว สีสดดี
    แต่จริง ๆ ผมใช้ Canon ครับ สีสดไม่สดอยู่ที่
    การวัดแสง และการเซ็ทกล้องนะผมว่า

ส่วนถาพชุดนี้ใช้ EF70-200 F2.8L กับ EF17-40 F4L ครับ

1. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ถ่ายได้งามครับ

2. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8

EF70-200 F2.8L

เลนส์ Canon ในซีรีย์ L (luxury) เป็นเลนส์เกรดระดับบน คุณภาพดี และตัวนี้ F2.8 ตลอดช่วงด้วย

ถือว่าเป็นเลนส์ที่หลายๆ คนอยากได้ครับ แต่ราคาก็แพงหูฉี่เลย

เทพจริง ๆ ครับคุณเต้ กล้องก็ดีเลนส์ก็ดีแถมฝีมือก็ระดับเทพจริง ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2008
  3. p_e_n_g

p_e_n_g New Member Member

23
    3
    0
    สวยมากคับ

4. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    สวย ครับ ท่าน

5. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    เยี่ยมครับคุณเต้..
    ส่วนของผมใช้ 24-105 f4L, 70-200 f2.8L ไม่งั้นเจาะเข้าไปไม่ได้ครับ ส่วนผมถ่ายรถแข่งเปิด Continuous ตลอด และ AI Focus ไม่งั้นเก็บไม่ได้ขนาดนี้ครับ ผมใช้ Jpeg ครับ กลัวการ์ดเต็ม สีสันจัด ๆ ตลอดตาม DPP เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้