ใครเคยใช้ถนนบรมราชชนนี แล้วเจอแบบนี้มั่งครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Air shifter, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    มันสูบเอาน้ำจากแม่น้ำ มารดต้นไม้ครับ ไม่เสียเงินค่าน้ำ

มีต้องรดทุกวันเพราะอยากให้ต้นไม้โตไวๆ ลดโลกร้อนมั้ง อิอิ

2. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    อยากจะบอกว่า...
    พี่สาวผมนั่งซ้อนมอไซแฟนกลับจากไปเรียนแล้วก็ชนเข้ากับรถที่มันรดน้ำต้นไม้อยู่เลนขวาสุดแบบนี่
    สรุปคือพี่สาวผมกับแฟนตายคาที่ แล้วแม่งก็บอกว่ามันรดน้ำอย่างงี้ประจำไม่เห็นมีอะไรเลย
    แม่งชุ่ยสุดๆ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

ตามนั้นครับ เห็นใจเค้าหน่อย งานเค้าครับ

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    คิดในแง่ดีไว้คร้าบ อย่างน้อยเขาก็มีความรับผิดชอบในงานของเค้า ดีกว่าบางหน่วยงานมีงานให้ทำดันไม่ทำอะเน๊อะ

:p:p:p

5. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

ไปหาไก่กินแถวบางบัวทองมั๊ง อิอิ

ไปด้วยกันไหมล่ะ :D:D:D

โปรแกรมมีเยอะ

6. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้าไม่ใช่คนแถวนั้นมีเหวอ

7. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    นี่แหละคับเมืองไทย
    มีให้เห็นทุกพื้นที่ ตจว. ก้อมี

8. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    ไอ้รดตอนฝนตกนี่ก็เกินไป.......จะทำเพื่อ.....

9. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    เค้าว่างงานครับ และก็กลัวตกงาน อิอิ

10. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ชนมา ซวยอีก เบื่อมาก พวกนี้ !!!!!!

11. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    ส่วนมากเจอหลังเที่ยงคืน

12. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ไอ้สิ่งที่ชอบเจอบนเส้นนี้อ่ะนะ

1 น้ำ รดมันเข้าไป ละให้เราประหยัดน้ำ ลดที ท่วมไป สองสามเลน มะก่อนเจอตอนดึก ๆ เด่วนี้ ไม่ทันดึกพวกมาแล้ว ของพี่ จขกท อ่ะ โดนวันฝนตก ของผมสิ เพิ่งเคลือบสีมา เศร้ามาาากก!!

2 ไฟทาง ใต้ พระบรม ตัดกะ วงแหวน ขาเข้า ปิดบ่อยมาก ๆ ทั้งเลนนอกและเลนใน ทั้งที่เป็นจุดสำคัญที่จะเป็นแยกเข้าเมือง หรือไป บางบัวทอง หรือ วนไปท่าพระ ละยังงี้ จะติดไว้ทะมะเขือเผาอะไร?? ที่แน่ ๆ มันมืดซะจนผมสอยหมวกกันน้อคที่ร่วงอยู่บนพื้นไป สองรอบแล้ว

3 ด่าน อันนี้ ไม่ต้องสืบ ต่อให้จากสายใต้เก่า ไปจน สาย 7 เลย เจอประจำมี 2 ด่าน กลางวันด่านนึง จาก สนx และ กลางคืนอีกฝั่งนึงของถนน จาก สนy อันนี้ไม่ว่ากัน นาน ๆ ทีพอให้ได้ก้อให้ แต่บ่อย ๆ ก้อเศร้า T_T พักหลัง ๆ ไม่ค่อยเห็น สนy ตั้งแล้ว

13. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ดันๆ .......ยังไงต้องระวังด้วยนะคร๊า.......

อันตราย...!!

อุบัติเหตุมันไม่มีสัญญาณเตือนภัย.....ให้เรานะคร๊า..........งไงก็ " อย่าประมาท "

.

14. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เจอประจำเลย อันตรายมากๆ บางทีลงสะพานมา หน้า สน . ก้อเจอเเล้ว ยังไงอยากให้ไฟหลังรถสว่างๆหน่อย

15. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    ใช้เส้นนี้เกือบทุกวัน

เจอมันเกือบทุกวันไอรถแบบนี้ รดน้ำกันทีฉีดน้ำอย่างแรง

ดินที่อยู่ตรงเกาะกลางกระจายลงมาที่ถนนเยี่ยมเลย

ข้อสังเกตต้นไม้จะเฉาซะเยอะ ไม่เหนจะมีต้นไม้งามๆเลย

น่าจะมาจากอยากให้ต้นไม้ตาย จะได้เอางบมาปลูกกันหลายๆรอบ

16. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    รุ่นนี้ผมท่านนึงเสียชีวิตเพราะขับรถชนท้ายรถที่กำลังรดน้ำเกาะกลางถนนของกทม.

นี่แหละ ขับช้าอยู่ขวา รดน้ำตอนเช้ามืดไปชิล ๆ ถ้าเป็นเมืองนอกรัฐหรือบริษัทที่รับทำโดนฟ้องอ่วมแล้ว

ลอง Search ใน Goolgle ดิครับ แล้วท่านจะรู้ว่ามีคนเสียชีวิตหลายรายเพราะขับรถ

พิมพ์คำว่า อุบัติเหตุ ชน รถน้ำ หรือคำว่า อุบัติเหตุ ชน รถขยะ แล้วท่านจะเห็นว่ามากมายที่เจอมา

คือ ชนท้ายรถน้ำที่ขับช้าวิ่งขวานี่แหละ ชนท้ายรถขยะก็มี

17. ถนนเส้นนี้ผมใช้ทุกวันครับ ผมอยู่พระราม 2 บ้านแฟนอยู่นน

เส้นนี้ขับกันระวังๆนะครับ ผมขับทุกวันเจออุบัติเหตุทุกวัน

โดยเฉพาะตรงวงเวียนพระราม 5 ดริฟกันบ้าคลั่ง 555

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อันตราย แถม ยัง เล่นซะ ถนนเปียก ไ ป เกือบ 2 เลน
    รถล้างมาดี ๆ เละ หมด

19. meannn

meannn New Member Member

124
    8
    0
    เพิ่งจะเจอมาสดร้อนเลยคร้าบเมื่อคืนใจหายเลยนึกว่าไปซะแล้วประมาณเที่ยงคืนจะรีบไปทำธุระแถวเจ็ทสาย 1 อะครับ อิอิอิ

20. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    เส้นนี้ผมอกจากที่ทำงานมาก็เจอเกือบทุกวันละครับ

ไฟกระพริบมันก็สว่างชิบหายยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้