! ! ! ขอนอกเรื่องนิสนึง ต้องขออภัยที่ผมเกือบเข้าใจผิด ไปติดTruevision มา ! ! !

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vagrant3036, 3 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    ขึ้นอยู่กับคนติดตั้งด้วยครับ ต้องติดตั้ง ปรับจาน ให้ได้ระดับ สัญญาณไว้เย่อะที่สุดเท่าที่จะทำได้ ฟ้ามึด ก็ยังดูได้น่ะครับ ...แต่ถ้าเจอช่างห่วยๆ ก็ซวยไป (ขึ้นอยู่กับขนาดจานด้วยน่ะค้าบ) ;)

2. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ถูกและดีไม่มีในโลกครับ ที่บ้านผมใช้อยุ่ เดือนละ1พันกว่า บาท ฝนตกเยอะหน่อย ดูไม่ได้ซวยปาย*0*

3. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ตอนปรับจานอ่ะ ต้องหั้ยช่างที่ศูนย์มาจูนองศา อ่ะ...........

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    บ้านผมใช้ C-Band อะ

5. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    บ้านติด PSI ครับ อเมริกันเกมสืดูทุกอาทิตย์เลย
    IHRA,NHRA,NFL,NBA,Nascar ใครบ้ารถชอบกีฬาความเร็วคุ้มครับ
    ใครที่จะติดดุบอลอันนี้ก้อโอเคนะครับดุเพลินดี แต่เป็นซับอังกฤษ

6. veerayut choochaijarern

veerayut choochaijarern New Member Member

6
    0
    0
    ต้องศึกษาดีๆ
    เราเป็นคนดู เขาเป็นขาย
    ต่างคนก็จ้องหาผลประโยชน์อยู่แล้ว
    เราอยากดูก็ติดแบบถูกกฎหมายดีกว่า บาปกรรมมีจริง
    เครื่อข่ายเขาก็มีอันเดียวที่ดูบอลได้
    แต่บ้านน้องชายติดแบบฟรีทุกอย่างก็จ่ายแค่300บาทต่อเดือนจริง
    เค้าแบ่งจ่าย2บิล
    ท่าจ่ายแพงกว่านี้แสดงว่าโทรเกินโปรโมชั่นที่เลือก
    ลองเปลี่ยนโปรดูครับ
    เพราะท่าเป็นรายเดือนเขาจะจำกัดวงเงินที่800
    ไม่งั้นก็ไปที่shopแล้วแจ้งให้จำกัดวงเงินที่ต่ำที่สุด
    อย่า โมโหกานครับ
    ผมว่าทางแก้ที่ฝนตกแล้วดูไม่ได้
    ไม่มีนะเพราะเป็นธรรมดาของจานดาวเทียว

ดีกว่าใช่เครื่อข่ายอื่นแล้วไม่ได้ดูอะไรเลย
    จริงไหมครับ

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38

จ๊าบมากครับพี่ wat สบายดีป่าวพี่

8. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    dream box ซื้อที่ไหนอ่ะครับ pm บอกหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

9. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    UBC รายเดือน ฝนตกดูไม่ได้เซ็งเป็ด รายการก็วนไปวนมาดูจนจำได้แล้ว ตอนนี้ดูแต่ ดราก้อนบอล (เด๋วคืนนี้จะสู้กะปิ๊กกะโล่แระ) ที่ช่อง แอนนิแม็ก ไปดูตัวพ่วงจุดที่บ้านหม้อราคาเอาเรื่องเหมือนกัน

UBC จานแดง ฝนตกดูไม่ได้ ผมว่าจานแดงเหมาะกับคนสูงอายุ ที่ดูอะไรก็ได้เพราะ รายการช่องมีเลือกน้อยน่าเบื่อมาก (นั่งดูที่ห้องแม่ไม่ถึงชั่วโมงหนีกลับไปดูห้องตัวเอง) ผมว่ามันไม่ได้เรื่อง เอาเงินไปซื้อจานดำดีกว่า

จานดำ ยังไม่เคยลองแต่เคยไปดูบ้านเพื่อน มันก็ดีนะแต่ไม่มีภาษาไทยเท่านั้นเอง

10. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    มีข้อดีสำหรับคนที่ติดทุยแบบจานแดง คือจะรู้ล่วงหน้าว่าฝนจะ

ตกก่อนล่วงหน้า 5 นาที่ ต้องรีบวิ่งไปเก็บผ้า เดี๋ยวเปียก

ปล.เรื่องขำๆ กำลังนั่งดูหนังกันอยู่ อยู่มันขึ้นค้นหาสัญญาณ พี่ผมลุกเลย

แล้วเดินไปหลังบ้าน พร้อมตะโกนว่ามาช่วยเก็บผ้าหน่อยฝนจะตก ผมล่ะงงแดก

บ้าเหรอแค่มืดๆนิดเดี่ยวยังมีแดดหน่อยๆเลย ยังไม่ทันต่อปากต่อคำ แม่งตกแบบ

ซู่หนักๆเลย ทุยเนี่ยแจ๋วจริงกว่ากรมอุตุอีก 55555555

11. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    มันก็ปกตินะครับ เป็นมาตั้งแต่สมัย ubc แล้วครับ ฝนตกดูไม่ได้เนี่ย
    ถ้าใครติดจานมานานแล้วน่าจะรู้ดี การอ่านเอกสารหรือสอบถามให้ละเอียด
    ก็เป็นอีกทางครับ ควรจะทำก่อนจะตกลงกัน แต่ของผมก็ไม่ได้เสียค่าใช้จ่าย
    อะไรเพิ่มนะ รวมแล้วก็= 300 นั้นแหละ อย่างที่พี่ข้อความข้างบนพูด
    คุณไปดูให้ดีก่อนดีกว่าไหม มา Post แบบนี้เสียหายอ่ะ

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ทุยเวอชัน........ว่าแล้วมันต้องมีหมกเหม็ดไม่ยอมบอกตอนซื้อนี้แหละ

13. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    อือ แต่มันก็ไม่ได้แจ้งก่อนตอนเราทำสัญญานะว่าจะเรียกเก็บแยกบิลค่าใช้จ่าย
    หรือมันมีในสัญญาแต่ผมไม่ได้อ่านก็ไม่รู้เซ็นอย่างเดียว เพราะเรื่องแบบนี้น่าจะมีระบุในสัญญาเช่า

บิลเดือนแรกมางงเหมือนกัน กำลังว่าจะโทรไปถาม CallCenter พอดีเจอพี่ชายมันบอกมาแบบนี้เลยเข้าใจก่อน
    ผมว่า CallCenter เค้าน่าจะมีคนโทรมาถามเรื่องนี้เยอะนะ ทำไมเค้าไม่ให้เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ให้ลูกค้าทราบตอนทำสัญญาก็ไม่รู้

ส่วนเรื่องฝนตกแล้วดูไม่ได้ ผมว่ามันอยู่ที่ตำแหน่งติดตั้ง และการปรับองศาของช่างนะ
    ที่คอนโดตอนแรกจะติดที่ระเบียง แต่นิติบุลคลบอกว่ามีลูกค้าเล่าให้ฟังว่าอากาศไม่ดีนิดเดียวก็ดูไม่ได้แล้ว
    ผมเลยให้ติดที่ดาดฟ้าคอนโดแล้วลากสายลงมาที่ห้อง ตอนติดจาน ช่างก็เอาสโคปมาวัดสัญญาณ
    วัดแล้ววัดอีก วัดแล้วปรับมุมที่ละนิดแม่งอยู่นั่นแหละจนช่างเค้าพอใจ ตั้งแต่ติดมาเคยเจอดูไม่ได้แค่ครั้งเดียว
    คือฝนตกหนักขนาดขาวโพลนไปหมดจนตึกข้างๆใกล้ๆก็มองไม่เห็นนั่นแหละถึงดูไม่ได้
    นอกนั้นจะหนักแบบไหนก็ดูได้หมดยกเว้นหนักแบบที่บอกนั่นแหละ

ส่วนจานดาวเทียมจานดำจานใหญ่ๆของคอนโด อันนั้นติดดาดฟ้าเหมือนกัน
    แต่อากาศไม่ดีหน่อยเดียวแบบว่าบางทีฝนยังไม่ทันตกก็ดูไม่ได้แล้ว
    มันคงเกี่ยวกับการติดตั้ง คุณภาพของจาน คุณภาพของอุปกรณ์ และความชำนาญของช่างแหละครับ

14. P_com

P_com New Member Member

13
    1
    0
  15. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับ วันนี้ไปจ่ายค่าโทรมา เลยเข้าใจแล้ว ผมเข้าใจผิดไปเอง เค้าแยกออกเป็น 2รายการ ค่าเช่าอุปกรณ์155บาท ค่าโทร.144บาท ยังไม่รวมVAT เกินก็ตามคิดต่างหาก ครับ ขออภัยด้วยครับ :eek:

16. จานเล็กๆต้องทำใจเรื่องฟ้าฝนครับ แถมคลื่นแสงอาทิตย์อีกนิดหน่อย..

17. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    อิอิ ยอมรับผิด ค่านิคม ที่ทุกคน

ควรเอา ตาม

18. pon_rx8

pon_rx8 New Member Member

3
    0
    0
    Dreambox ครับลงทุนครั้งเดียว ซื้อจานใบนึงไม่น่าเกิน 1000 ซื้อตัว Dreambox แล้วแต่ราคามีตั้งแต่3000 ถึงเกือบหมื่น (มีharddisk) ในตัว แต่ที่บ้านต้องมี hi speed internet น่ะครับ
    มีเพื่อนๆ ติดมาแล้ว จ่ายรายเดือน 300 ดูได้ ทุกช่องของ UBC เน้น ทุกช่อง!!! แต่ถ้า saver ที่ปล่อยมาโดนจับเมื่อไหร่ หรือล้ม ก็ดูม่ะได้ ครับ ถ้าอยากรู้เพิ่มเติมลองหาดูใน google ครับ

19. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ยกตัวอย่างผมทำงานที่ภูเก็ต จังหวัดนี้ฝนมันตกค่อนข้างจะชุกกว่าจังหวัดอื่นๆ ยิ่งถ้าหน้าฝนมันเองจิงๆแล้วไม่ต้องพูดถึง ตกแล้วตกอีก
    จะดูทีวีก็ไม่ได้ แม่มขึ้นกำลังค้นหาสัญญาณตลอด แล้วก็จอดำมืดๆ เดือนนึงเปอร์เซ็นต์การดูได้น้อยกว่าที่ดูได้อีก แล้วรายเดือน package gold เดือนละเท่าไหร่ ติดมาแล้วก็ดูไม่ค่อยได้ นี่ถ้ามันไม่ติดว่าต้องการดูบอลนะเลิกติดไปชาตินึงแล้ว โทรด่าก็แล้วเมลล์ไปด่าก็แล้วก็ไม่ได้ช่วยอะไร เซง....กรรมของผู้บริโภค

20. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    มันเป็น ย่าน KU คับ

ถ้า C ฝนตกยังไงก็ไม่ดับ

21. ta (^_^)

ta (^_^) New Member Member

52
    2
    0
    ความรู้เพียบ

ผมเคยโทรไปเม้งพวกพนักงานเข้าบอกว่าเวลาฝนตกดูไม่ได้เพราะว่า
    สัญยาณที่ส่งลงมาจากดาวเทียมเป็นสัญญาณแบบคลื่นสั้น ไม่สามารถผ่านเม็ดฝนมาได้เพราะถูกน้ำฝนขวางไว้

จริงเท็จอย่างไร รอฝนตกคราวหน้าลองโทรไปบ่นดูได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้