ทำสีเสร็จแล้วคร้าบผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PSM"21, 1 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    สงสัย ผมว่า พ่อป๋ม จามะให้หนะสิง๊าบๆๆ

มะเปนไร ขับน้ำเงินก้ได้ หุหุหุ

แต่รถเราสวยมากมาย ^__________^

สีสวยสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ ช๊อบชอบๆ

เครื่องก้แรงๆๆ เบาะก็เท่ เคฟล่าก้หล่อ คนขับหน้าตาดีอีกด้วย

โอ๊วจาไปกานให๋ยแย้ว อิอิอิ

2. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    เสร็จแล้วสวยเลยนะเนี่ย

แต่ว่า เบิก พรม ในกระโปงหลัง ผิดรุ่นเปล่าครับ
    ของ คูเป้ มันจะเป็นชิ้นเดียวกัน หมดเลยนิครับ ทั้ง ข้าง และ พื้น

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สวยมากมายเลยครับ ถ้าได้ล้ออีกสักชุดผมว่าหล่อขึ้นอีกแน่นอน

4. JINTA

JINTA New Member Member

11
    0
    0
    งามโคตรรรรรรรรรรรรรรรรรร

สุดๆเลยคับทาวน์:eek::eek::eek:

5. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    ขอบคุณครับพี่ปาน อิ อิ สงสัยวันที่พี่ปานมารับฝาหน้า คงได้เจอตัวเปนๆ อิ อิ :D

6. PSM"21

163
    9
    0
    โห ชมซะเว่อร์เลยครับพี่เบส 555+ . . . สีน้ำเงินสวยจาตายพี่เบส สี original สีเบอร์ชัวเลยน่ะ อิ อิ สีชูโรงยุดนั้นเลย น่าสะสมมาก :D ผมจำได้สมัยนั้นเด็กๆเอาแคตตาล๊อกมาดู ทั้งที่ไม่รู้เลยว่าคูเป้เปนไงสักกะอย่าง ยังเด็กมากอยู่

ขอบคุณครับพี่มิ้ง ตอนซื้อรถมาเจ้าของเก่าแกไม่ให้มาด้วย(ทั้งพรมทั้งไม้กระดาน T-T) ผมเองก็ไม่ร้จะทำไงคับพี่มิ้ง ถามไปทางอู่ เค้าเลยหาพรมมา+ไม้กระดานด้วย ผมก็ไม่ทราบว่าของเดิมมันเปนไงคับผม อิ อิ สงสัยจะผิดรุ่นจิงๆตามที่พี่มิ้งบอกแหละคับ อิ อิ ผมน่าจะมาถามพี่ๆก่อน ตอนซื้อมาแรกๆโล่งๆ เปิดมาไม่เรียบร้อยเลย แต่ตอนนี้ก็พอดีขึ้นหน่อยงับ:confused:

ขอบคุณครับพี่ คิดเหมือนผมเลยคับพี่ 555+ คุณพ่อกลับคิดว่ามันเปลืองโดยใช่เหตุ T-T แกว่า ล้อนี้ยังใช้ได้หนิ ยางยังเหลือ แล้วก็ทำสีแล้ว หยุดก่อน ให้ใช้รอไปก่อน เศร้าเลย หึ หึ เด๋วรอแกลืมๆไปอ้อนใหม่คับ :p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2009
  7. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณครับพี่ :D

ขอบคุณครับพี่อาร์ท :D

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับพี่ ผมสนใจอยู่เหมือนกันคับพี่ เพราะเห็นคนที่เคยๆใส่ฝาเคฟล่าห์บอกว่าถ้าไม่หาฉนวนมันจะร้อนมาก แล้วนานๆไปมันจะแตกลาย กลัวเหมือนกันครับ :)

ขอบคุณครับพี่ :D

8. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ค่อยๆทำน้อง เดี๋ยวคุณพ่อ งานเข้า 55+

9. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    รถเส็ดซะทีมามีทติ้งด้วยนะ ^^

10. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ฝาแคฟล่ารถผมงาน Yatt อยู่รถรุ่นพี่มา 2 ปี อยู่รถผมมา 3 ปี รวม 5 ปีไม่มีแตกลายหรือเป็นปัญหาไรเลยเคยพ่นเคลือบเงาไป 1 รอบ ไม่เคยใส่ฉนวนกันความร้อนคับ

11. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สวยจิงๆคับ....หล่อๆๆๆ

12. PSM"21

163
    9
    0
    อิ อิ ตอนนี้ต้องขอพักก่อนคับพี่แบงค์ :D

งั้นถ้าพี่บุ๊คมาคอนเฟิร์มงานเคฟล่าห์ Yatt น้องค่อยอุ่นใจหน่อย :D
    คับพี่บุ๊ค แล้วผมต้องหาโอกาสไปมีตติ้งให้ได้ครับ :D

ขอบคุณคร้าบบบ :D

13. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    มาวันนี้เลย ๆ

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    มาวันนี้เลย ไปกินเบียๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รถออกจาหล่อ ไปไหนมีแต่สาวมองๆๆ

ดูรถเพ่ดิ มีแต่ ยายแก่ๆเคี้ยวหมากๆ มองอะ

บอก หลานๆๆไปส่งยายที่บ้านบางแคหน่อยสิลูก

เฮ้อๆ ยิ่งพูดยิ่งเศร้า ฮ่าๆๆๆๆ

15. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    ยินดีด้วยคับ ในที่สุดก็เสร็จซะที *0*

หยั่งงี้ต้องจัด เบาะ แร้วละคับ จะได้ครบๆ อุ อุ

16. PSM"21

163
    9
    0
    ตายและวันนี้กลับไปไม่ทันคับพี่ มีตติ้งครั้งถัดไปแน่นอนงับ พี่แบงค์ ขอโทษจิงๆคับ ไม่ทันตั้งตัว :D

พี่เบสครั้งหน้าทาวน์ต้องขอเข้าไปร่วมซักทีแล้ว วันนี้คงไปไม่ทันจิงๆงับ ขอโทดด้วยคับ :D
    โหดูพี่พูดซะ พี่เบสก็มองโลกในแง่ร้ายไปได้ครับ รถพี่ออกจาสวยๆ อิ อิ ที่พี่ว่ามีแต่ยายแก่ๆเค้ามองอ่ะ เค้ามองไว้จะได้ขอฝากหลานสาวๆ สวยๆให้ไปนั่งเป็นเพื่อนพี่เบสรึป่าวเน้อ จิงม่ะ 555+ :D

ขอบคุณครับพี่ อิ อิ ขอพักปั้มตังค์แป๊บ ช่วงนี้ตังค์ขาดแคลนครับพี่ 555+

17. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    งามจริงๆ

ว่าแต่เรื่องสีออกมาแล้วเป็นยังไงบ้างครับ? จบเลยมั้ยเอ่ย? และราคาเป็นยังไงบ้างครับ

และสุดท้าย อู่อยู่แถวไหนครับ?

18. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณครับพี่
    ตามที่พี่ได้ฝากถาม...
    - เรื่องสีก็ถือว่าโอเคคับพี่ สีที่อู่ใช้เป็นเป็นสีแห้งช้า 2K ของ Dupont ช่างเค้าทำเต็มที่ ไม่ได้มีอะไรต้องกลับไปแก้ไขเลย (ทางอู่เค้ายินดีรับประกันเรื่องสีปูดหรือหลุดร่อน)
    - ส่วนราคาของผมอยู่ที่สามหมื่นปลายครับพี่ (จะบวก/ลบขึ้นอยู่กับรายการที่ทำด้วยว่ามีอะไรบ้าง เช่น ปะผุ, ลอกสีเดิม ,พ่นทั้งคัน ,ถอดกระจกหรือไม่ ฯลฯ)
    - อู่อยู่ในถนนปัญญาอินทราครับผม ไปทางไปแฟชั่นไอซ์แลนด์ แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าไปทางถนนปัญญาอินทรา
    - เบอร์อู่หาไม่เจอ เดี๋ยวผมมาลงให้เยนนี้น่ะครับ ไปโรงเรียนแล้ว เดี๋ยวสาย :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้