ทำสีเสร็จแล้วคร้าบผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PSM"21, 1 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    แจ่มแน่ๆงานนี้

2. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    :D ขอบคุณครับ

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    อิจฉา ตาร้อน 555+

4. PSM"21

163
    9
    0
    อีกไม่นานก็ตาพี่บ้างแล้วหล่ะครับพี่แบงค์ ไม่แน่ผมอาจเปนคนที่ต้องอิจฉาบ้าง :D

5. vantage

vantage New Member Member

3
    0
    0
    วันนี้นั่งTAXI ALTISตัวใหม่ทำสีเหลือง ไทอาด้วยคับเยี่ยมเลย

6. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    อิอิ รอตอนพ่น

7. PSM"21

163
    9
    0
    พึ่งกลับจากค่ายธรรมะเลยคร้าบ เด๋วพุ่งนี้ว่าจะแวะเข้าไปดูหน่อยครับพี่ จะได้เอารูปมาอัพเดทอีก :D

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
  9. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    เออ.. ถามหน่อยคับ
    ซันรูฟที่ใส่ตรงรุ่นป่าวคับ
    กะลังศึกษาสนใจจะหาใส่อยู่อะคับ
    ช่วยตอบทีนะคับ
    ขอบคุณคับ

10. PSM"21

163
    9
    0
    ครับพี่ครับ ซันลูฟตัวนี้เปนของ intrega DC2 ครับพี่ ติดตั้งมาอยู่แล้วตอนผมซื้อรถคันนี้มา เรื่องการติดตั้งผมจึงไม่สามารถให้ขอ้มูลได้ครับ ที่ผมทำคือให้พี่ชายแปลงชุดสายไปและสวิตส์เป็นของตัวEKเพื่อที่จะได้ใส่ตรงคอลโซลได้พอดีเท่านั้นครับ ขอโทษด้วยน่ะครับ แต่หากจะเจาะต้องหาอู่ดีๆหน่อย ของผมพอลอกสีออกพบว่ามีผุบ้างเหมือนกันตรงบริเวณที่เจาะและบริเวณใหล้เคียง ก็เลยต้องปะผุซ่อมแซมกันไป :)

ขอบคุณครับพี่ สีรถพี่ในรูปซ้ายนี่โดนใจผมเรย อิ อิ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2008
  11. PSM"21

163
    9
    0
    รูปอัพเดทครับพี่ๆ อู่บอกประมาณ 50 เปอร์เซนได้แล้ว อีก2-3 อาทิดคงเสด
    ตอนนี้ลงสีโป้ว ปะผุเรียบร้อยทุกจุด พรุ่งนี้จะเริ่มพ่นสีพื้นแล้ว ซ่อมรอยล้อล้อแม๊กคงเริ่มหลังลงสีจิง เฮ้อ กัดฟันคอยกันต่อไปครับพี่ๆ ผมอยากให้เสดใจจะขาดแร้ว อิ อิ
    มีสีตัวอย่างพ่นบนแผ่นเหล็กให้ดู รบกวนผู้รูดูแล้วชี้แจงว่าต้องปรับมากน้อยแค่ไหนด้วยครับ ทางอู่บอกพอพ่นจริงสีจะอ่อนลง 5 เปอร์เซนต์ได้ :D
    ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำตลอดมาครับผม

12. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    รอตอนเสร็จเหมือนกันนะเนีย อย่าลืมเอามาฝากเรื่อยๆ นะ

13. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณที่ติดตามครับพี่ แล้วผมจะอัพเดทภาพเรื่อยๆน่ะครับพี่:D

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    สวยมากงับป๋ม อยากเปลีย่นสีบ้างจัง แต่พ่อผมมะให้

รอดูอยุ่นะงับบบบบบบบบ

อิจฉาจัง ฮู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อิอิขอให้ออกมาสวยๆนะงับ

15. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอๆรอชม ครับ

16. thananonn

1,973
    34
    0
  17. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    งานนี้พอสรุปราคาได้ยังครับ อิอิ

18. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ไม่ถอดกระจกเหรอครับ

ปล.. สวยแน่ๆ รถเหลืองเหมอนกันจ้าาา

19. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณครับพี่ อิ อิ :)

ขอบคุณที่ติดตามครับพี่ :D

อิ อิ ขอบคุณครับพี่แบงค์ ขออภัยพี่ด้วยครับ ยืมนานไปหน่อย ยังไงรบกวนขอยืมอีกนิดน่ะครับพี่แบงค์ :D

ราคาประมาณ 3 หมื่น ครับ มีบวกลบนิดหน่อย พอดีเพื่อนคุณพ่อเค้าพอรุจักกับอู่บ้างครับผม เลยได้ส่วนลดและความละเอียดในการทำแต่ละขั้นตอนมาบ้าง:D

ถอดครับพี่ ไปถ่ายเร็วไปหน่อย อิ อิ วันรุ่งขึ้นช่างกระจกมาถอดออก เพราะสั่งให้เปลี่ยนพวกยางขอบกระจกใหม่ด้วย:)

ขอคุณครับพี่ อิ อิ ชอบสีเหลืองอีกคนแร้ว :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ธันวาคม 2008
    tamako ถูกใจสิ่งนี้
  20. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    รอชมตอนเส็ดครับผม โสยยย แน่ๆๆ อ่ะ ไว้จะ pm ไปถามเรื่องอู่นะครับ

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รอชมเหลืองๆคับ ใกล้แล้วๆคับ

22. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณครับผม :D
    หวังให้ออกมาตามที่ตั้งใจเหมือนกันคร้าบพี่ ครับผมยินดีให้ข้อมูลครับพี่ :D

23. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    รอชมรถเหลืองๆ หลังคามีรู ด้วยคนค่ะ:)

24. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณครับพี่ :D แล้วจะอัพเดทภาพเรื่อยๆครับผม

25. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    สวยๆงานแต๊ๆ

26. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    เห็นแล้วพาลให้อิจฉา อยากให้ทำเหลืองกันเยอะๆดำจะได้เด่นๆ อิอิ

27. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณครับพี่ สีดำก็สวยน่ะครับพี่ แหมผมเห็นcoupe สีดำทีไรผมอดยิ้มไม่ได้ แต่ตั้งใจอยากได้สีเหลืองมานานแล้วคร้าบ เลยทำสีเหลืองดีกว่า อีกอย่างมันตัดกับฝาเคฟล่าห์พอดี :D

28. thananonn

1,973
    34
    0
    ไปถึงไหนแล้วเนีย อยากดูรถ

29. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
  30. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ใกล้เสร็จยังคับ...อยากเห็นจิงๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้