ทำสีเสร็จแล้วคร้าบผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PSM"21, 1 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เรซิ่นที่ใช้กับงานคาร์บอน-เคฟล่าร์หลักๆจะมีอยู่ 2 ประเภทครับคือเรซิ่นเกรดทั่วไปกับอีพ๊อกซี่เรซิ่น การใช้งานก็ต้องใช้ให้ถูกประเภท งานที่โดนความร้อนอย่างฝากระโปรงหน้า, ครอบรางหัวเทียน, กั้นกรองเปลือย ฯลฯ ต้องใช้อีพ๊อกซี่เรซิ่น เพราะไม่เช่นนั้นแล้ว นานๆเข้าจากใสๆมันจะออกสีเหลืองครับ ส่วนงานอื่นๆที่ไม่โดนความร้อน อย่างชิ้นส่วนภายใน, สปอยเลอร์, ตูดเป็ด ฯลฯ จะใช้เรซิ่นเกรดธรรมดาได้ ส่วนราคาอีพ๊อกซี่เรซิ่นจะแพงกว่า ประมาณ 7 เท่าของเรซิ่นธรรมดา (บางร้านประหยัดงบใชเรซิ่นธรรมดาหมด)

ต่อไปก็"ความเห็นส่วนตัว"ครับ
    สำหรับงาน YATT แล้วผมว่าเป็นงานที่มีคุณภาพ ทำออกมาสวย กระดูกงูก็งาม เปิดฝาโชว์ได้ไม่อายใคร ถ้ามาติดฉนวนซะก็น่าเสียดายครับ สู้ขยันเปิดฝากระโปรงซะหน่อย จะได้เช็คโน้นเช็คนี้ในห้องเครื่องดูบ้าง และช่วยระบายความร้อยที่สะสมอยู่ในห้องเครื่องได้เร็วขึ้นครับ

2. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่:D

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    อืม เป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากๆเลย
    ผมเองก็กลัวที่เคลือบมันเหลือง เลยติดกันไว้
    ผมเห็นกระทู้ที่พี่หุ้มเองนี่ สุดๆเลยครับหลายขั้นตอนมากๆ

รุ่นนี้มันไม่มีกระดูกงูนะครับ มันเป็นคานแค่รอบๆ ตรงกลางโล่งเลยครับ ผ้าล้วนๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2008
  4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    www.yattcar.com
    ผมเข้าเวปนี้ไม่ได้เลย

ใครมีเบอร์ร้านขอหน่อยครับ อยากโทรถามราคา
    ฝากระโปรงหน้า ปี96

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เบอร์โทร YATT 0865255111 ครับผม

6. potae69

potae69 New Member Member

260
    2
    0
    อยากได้จัง.........เฮ้ย

7. PSM"21

163
    9
    0
    ทีแรกกะจะรอให้ลอกสีเสร็จแล้วเข้าไปเก็บรูปทีเดียว พอดีแวะไปนั่งเล่นบ้านเพื่อนแถวอู่พอดี เลยเอาซะหน่อยเรา มันคิดถึงครับพี่ อดใจไม่ไหว :D

8. PSM"21

163
    9
    0
    ชมกันต่ออีกนิด:)

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ลอกหมดเลยเจ๋งดีคับ ขอให้ออกมาสวยดั่งใจหวังคับ

10. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    สีเหล็ก เงาๆ ก็เท่ ดีนะ
    สวยดีจิงๆ

11. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณคร้าบพี่ ลุ้นให้สวยเหมือนกัน 555+

12. PSM"21

163
    9
    0

แอบคิดตอนเหนทีแรกหมือนกันคับ แต่มันจะโหดไปหน่อย :D

13. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    โห..ถ้าจะงานยาว เล่นลอกซะหมด แต่ของครบจริงๆ หลังคามีรูด้วยย :D

14. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ลอกหมดเกลี้ยงเลยนะ เงาเนื้อเหล็กก็แปลกดี เอาไปชุบโครเมี่ยมเลยมั้ยครับ 5555++ ล้อเล่น สีที่จะทำก็สวยอยู่แล้ว รอชมต่อไปครับ

15. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    สวยครับป๋ม รอลุ้นงับ

จารอดูสีใหม่นะงับป่มๆ

อยากถามว่า โปรงหน้าเคฟล่า นี่เท่าไหร่เหรองับป๋ม

16. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    555+ เอาไปชุมโครมเมียม ก็ตายห่ากันเป็นแถวเลยสิ ขับตอนกลางวัน แสงสะท้อนเข้าตาชาวบ้าน อิอิ

17. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ทำสีที่ไหนเอ๋ย

18. PSM"21

163
    9
    0
    ยาวคับพี่ รอนานเลย :)
    ขอบคุณครับพี่ โครเมี่ยมทรมารใจคนดูคับพี่ :D
    ขอบคุณครับ ฝาเคฟล่าห์ งาน YATT 14400 ครับ
    โหอันนี้เหนด้วยครับพี่ กว่าจะขับถึงบ้านคงหูชาแน่ โดนเขาด่าตลอดทาง :D
    อู่แถวแฟชั่นไอซ์แลนด์ครับผม ในถนนปัญญาอินทราครับ ชื่ออู่สุวรรณสถิต มอเตอร์ครับ

19. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    ขอให้สวยสมกับที่รอคอยนะครับ ว่าแต่อยากทราบราคารูบนหลังคาอ่ะครับ? เผื่อจะมีงบเจาะรูกับเค้าบ้าง :p

20. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    สีไม่หนาจริงๆไม่ต้องลอกถึงพื้นเหล็กก็ได้นะครับ สีรองพื้นจากโรงงานเค้าว่าดีที่สุดครับ แต่ก็ดีครับรถสีไม่หนา สวยดั่งใจนะครับผม รอชมครับ:)

21. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณครับพี่ :)
    ขอบคุณครับ รูบนนี่ติดมากับรถตอนซื้อมาครับผม ขออภัยที่ไม่สามารถให้ข้อมูลได้ครับผม:)

22. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เหอะๆ จะว่าไปแล้วสีเหล็กก็สวยดีนะ ออกแนวรถจะไปออกรบดี

อู่นี่อยู่แถวบ้านวาเลยนะ วาอยู่ถนนนวลจันทร์นะ รถก็เพิ่งทำสีเสร็จเหมือนกัน

แล้วเค้าว่ารถจะเสร็จประมาณเมื่อไหร่อะ ดูท่าคงนานอยู่ แต่คงออกมาสวยแน่ๆ

เข้าใจอารมณ์คิดถึงรถอะ ตอนรถวาทำสี หลังเลิกงานแวะเข้าไปดูที่อู่ทุกวันจนเสร็จ

เห็นรถนี่แทบจะกระโดดเข้าไปกอด ยิ่งวันที่รถเสร็จนะ อมยิ้มนี่แทบปริ สวยเหลือเกิน(ในสายตาเรานะ)

ไม่ได้ขับรถวันเดียวก็คิดถึงละ แล้วไปอยู่อู่เป็นเดือนจะไม่ให้คิดถึงมากได้อย่างไรกัน

ไว้เจอกันงาน VTEC PARTY ที่คลอง 5 นะคะ เสาร์นี้แล้ว ตื่นเต้นๆ:D

23. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณครับผม เด๋วไปเปิดหูเปิดตาหน่อยเสาร์นี้ VTEC PARTY งานดีๆ :D

24. PSM"21

163
    9
    0
    อัพให้พี่ๆได้ชมกันต่อกับความคืบหน้าอีกนิดครับผม

bookSI ถูกใจสิ่งนี้
  25. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    ทำสีเหลืองรายอ่าคับ สีเหลืองป่าว เอ่ย

26. PSM"21

163
    9
    0
    เหลืองtypeR แบบพี่บุ๊คครับผม
    พ่นยากเหมือนกัน ต้องเทียบหลายๆครั้ง กลัวเพี้ยนครับ

27. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    ว้าว ๆ ยังงี้ บุ๊ค ก็มีแฝดน้องแร้วละสิ อุ อุ

28. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ู^
    ^
    ตอนบุ๊ค สีน้ำเงิน ก็มีแฝด พี่เหมือนกันครับ อิอิ

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แวะมาชมเรื่อยๆนะคับ รอชมความสวยงามคับ

30. PSM"21

163
    9
    0
    คงไม่ถึงกับแฝดหรอกครับพี่ แหม พี่บุ๊คเค้าของเทพๆครบเกินผมไม่กล้าเทียบครับพี่ 555
    คนดีๆน้ำใจงาม ต้องมีคนคอยเอาเปนแบบอย่างเสมอครับพี่ 555 :D
    ขอบคุณมากครับพี่ :D

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้