ถามเล่น ๆ ไม่ต้องซีเรียส ช่วยออกความเห็นกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 31 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ผมชอบความเป็นกันเอง ไม่เสแสร้งแกล้งเป็น
    ความรู้ที่อยากรู้ ก็ได้รู้แถมบางครั้งต่อยอดไปความรู้ใหม่ๆที่คิดไม่ถึง
    ได้รอยยิ้มทุกครั้งที่เข้ามาอ่าน บางครั้งลูกน้องเห็นผมนั่งเล่นเน็ตแล้วยิ้ม
    มันยังแซวเลย ผมยังจำคำถามแรกที่ผมโพสท์ถามได้เลยนะและคนที่ตอบ
    ผมคนแรกผมก็จำได้

ปล.ดีใจกับพี่โสด้วยครับที่บำเพ็ญประโยชน์ครบสักที 555

OaT_DBS, So_EK, ksaEK97 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ก็ไม่มีอะไรมากครับเพียงแต่เป็นคนนึงที่ชื่นชอบรถรุ่นนี้มากตั้งแต่จำความได้ก็ตั้งแต่มีรุ่นนี้มา ผมก็รู้สึกชอบมาก จนวันนึ่งคิดว่าจะต้องขับเจ้ารุ่นนี้ให้ได้ซักวันนึง และแล้วก็มีเพือนแนะนำมาว่ามีคลับEK อยู่ในRC ซึ่งให้ความรู้เกียวกับตัวนอกเยอะมาก ก็เลยเข้ามาหาความรู้อยู่เลื่อยๆๆ และชอบตรงที่ เวลาถามอะไร ก็จะได้คำตอบกลับมาภายในเวลาไม่เท่าไรซึ่งไม่จำเป็นด้วยว่าจะต้องอยู่ในคลับเดียวกัน ให้ความอบอุ่นดีครับ ตรงไปตรงมาดี ไม่ต้องมาแบ่งชนชั้น ใครมาก่อนมาหลัง และยิ่งมารู้จักกันตอนmeetting ทำให้ชอบ และรักในคลับนี้มากๆๆๆครับ ซึ่งแม้ว่าตอนนี้รถผมจะแย้ๆๆๆมากๆๆๆ แต่ก็ยังไม่คิดจะเปลียนรถใหม่ แม้ว่าที่บ้านอยากให้เปลียนก็ตาม ก็จะใช้เจ้าEK้จนกว่าจะตายกันไปข้างนึงครับ

OaT_DBS, So_EK และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ตัวเองใช้ EG ครับ แต่ก็เพิ่งได้ EK มาอีกคัน (รถน้องครับ) ใจจริงชอบ EK มานาน ตอนจะได้ EG ก็อยากได้ EK แต่ตอนนั้นราคายังแรงอยู่เลย ที่ชอบเข้ามาก็เพราะว่าเป็นรถพี่น้องกัน (EG กับ EK) ของหลายๆอย่างใช้ร่วมกันได้ คำถามคำตอบหลายๆกระทู้ก็เป็นกันเองดีครับ ผมก็ได้ข้อมูลในการทำรถจากบอร์ดนี้ไปเยอะเหมือนกัน ได้รู้จักพี่ๆเพื่อนๆที่ขับ EK ก็จากบอร์ดนี้

สรุปแล้ว เป็นบอร์ดที่ต้องเข้ามาอ่านทุกครั้งที่เล่นเว็บนี้ครับ:)

OaT_DBS และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. ต้องซาร่า

ต้องซาร่า New Member Member

7
    5
    0
    ชอบตรงจริงใจไม่เสแสร้ง ถึงแม้บางคำตอบอาจจะกวน แต่เป็นคำตอบที่จริงใจ และข้อมูลแน่น ไม่ได้จำเขาเอามาพูด สามารถใช้ได้จริง ที่สำคัญคืออบอุ่นแบบบ้านๆ ไม่ได้เสแสร้งอบอุ่น เพื่อนเยอะอะไรพวกนั้นครับ

OaT_DBS และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  5. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    ความรู้ แนวทาง ของแต่ง มิตรภาพ

:):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤศจิกายน 2008
    ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  6. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> มัดรวมทุกกระทู้ทั้งหมด นั้นคือเหตุผลของ ksaEK97 ครับ ที่ได้ร่วมอยู่อย่างอบอุ่นและหวังที่จะให้สามัคคีกันมากขึ้นๆไป ในนี้ครับ

ให้ คือ ความสุข
    สนุก คือ ผลตอบแทน
    :) <<<

>>> ประทับใจ อีเค ทุกมุมโลก <<<​

OaT_DBS, So_EK และ BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เพราะขับ ek ไงครับ ก็เลยเข้าบอร์ดนี้

OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  8. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...จาเลิกเหล้า....เป็นของแถมด้วยไม๊ครับ.....คุณโส.....:D

So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  9. สำหรับบอร์ดนี้นะคับ ผมได้อารัยมากกว่าการพูดคุย"หรือว่าพิมพ์อารัยลงไปในนั้น"
    แต่สิ่งที่ได้กลับมาคือ (ความรู้,เทคนิค,วิธี) ในการใช้ยานพาหนะที่เป็นปัจจัยสำคัญยิ่งบนท้องถนน
    ผมว่าการที่เราเข้ามาพูดคุย หรือปรึกษาให้ความรู้แก่คนอื่นบาง เราขอความรู้จากคนอื่นบาง
    สิ่งเหล่านี้แหละคับ ที่ได้มาซึ่งหาอารัยตอบแทนมิได้ กลุ่มคนเหล่านี้ก็ไม่ได้รู้จักกันมาก่อน
    แต่มารวมอยู่กันได้ พูดจาภาษาเดียวกัน นี้แหละคับ ek ของเรา
    *****ถึงผมไม่มีเลข สมาชิกก็ตาม แต่ก็ประทับใจมากคับ*****

10. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เพราะมีเพื่อนอย่างพวกเมิงคร้าบบบ :D

11. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    ผมก็ขับ ek เหมียนการคับ ขับมาหลายปีแล้วด้วย
    ก็ใช้ไปงั้นอ่ะ เดิม ๆ ตอนซื้อก็แบบว่ารีบ ๆ ด้วย ไม่มีรถใช้
    ก็เห็นว่าน่าจาแต่งสวยดี เลยซื้อ แต่มาเริ่มคิดแต่งช่วงหลัง ๆ
    นี่เองคับ เพราะว่าคนอื่นเค้าออกรถใหม่กันหมดเลย เราก็เลยเห็นว่าต้อง
    ทำอะไรซักอย่างกับเจ้าตาโตตัวนี้ซะแระ (อิจฉาน่ะคับ)
    ก็เลยลองหาข้อมูลเพื่อเป็นแนวทาง ก็มาเจอบอร์ดนี้แหล่ะคับ
    ได้คุณโบ๊ท เป็นเพื่อนคนแรก ชอบแนวแบบคุณโบ๊ท ก็เลยเริ่มเล่น
    เริ่มคุย แล้วก็ได้รู้สึกเหมือนทุกคน คือความเป็นกันเอง ที่บอร์ดนี้มีให้
    และสามารถถ่ายทอดได้ กลายเป็นธรรมเนียมที่น่านับถือ จากที่เคยเฉย ๆ
    กับเจ้าตาโตของผม ตอนนี้ผมรักแล้วคับ รู้แล้วว่าเสน่ห์ของมันอยู่ตรงไหน
    ทำให้รู้สึกว่า เมื่อเรามีของสิ่งนึงอยู่ในมือ แต่เราไม่รู้อะไรเกี่ยวกับของสิ่งนั้น
    จะไม่ทำให้เราเกิดความรู้สึกอะไรกับมัน แต่เมื่อเราทำความรู้จักมันมากขึ้น
    ทำให้เราเข้าใจคับว่า ของ ๆ เรา มันมีดียังไง ผมเชื่อว่าที่นี่ เป็นส่วนนึง
    ที่ทำให้ความผูกพันเกิดขึ้น ทั้งรถ ทั้งคนคับ....
    ยกนิ้วให้บอร์ดนี้เลยคับ สำหรับคอ EKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK

<?:=B?@T=:?> และ OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  12. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ถ้าจะให้เลิกเหล้าสงสัยต้องอยู่ถ้ำกระบอกเป็นปีล่ะมั่งคร้าบบบ:D

13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตามเพื่อนครับเพื่อนมันชวน เเต่พอเล่นไปเล่นมา มีความรู้ดี มีเพื่อนคอเดียวกัน ตกลงรักเลยครับ

14. vnom

vnom Member Member

115
    19
    18
    เพราะว่า...........ผมขับ ek ครับ
    เข้ามาที่บอร์ดทูกวันคับ ไม่ค่อยได้โพสครับ อ่านอย่างเดียวก้อเต็มแล้วครับ
    ได้รู้จัก พี่ๆ เพื่อนๆ ก้อในบอร์ด นี้แหละคับ (บางทีรู้จักแต่ชื่อ เลยต้องตามไปมีต ให้รู้จักหน้าครับ)
    ขอบคุณครับ ek group

15. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    ต้องให้เครดิตคนดูแลบอร์ดครับ มีหลายครั้งนะที่เคยมีปัญหา แต่มันก็ผ่านการกรอง และการให้ความร่วมมือของสมาชิกที่ดี มันเลยเป็นเวปบอร์ดที่มีสาระที่ดีเวปนึง

16. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    บอกตรงๆว่าขออนุญาตเข้าทุกวันครับ ทั้ง EK , Si และบอร์ดอื่นๆที่เกี่ยวข้องกับรถรุ่นนี้

แต่ก็ไม่เคยไป meeting เลย (EK ไม่เคยไปเลย Si เคยไปทำบุญอยู่ครั้งนึง)

F5 มันทั้งวันได้ความรู้ ได้ของ ได้เพื่อน ได้ค่านมให้ลูกนิดหน่อย

ก็จากพื้นที่ของ board เหล่านี้แหละครับ

17. Damonz

Damonz New Member Member

81
    13
    0
    หัวใจมันเรียกร้องครับผม :D:D

ที่ประทับใจก็คือ ความเป็นกันเอง แระความมีน้ำใจครับ เคยตั้งกระทู้ขอความช่วยหลือ ไม่ถึง 5 นาที คุณ kungking พี่โส มาให้ความกระจ่างเรย

18. nirun01

nirun01 New Member Member

59
    8
    0
    ผมชอบบอร์ดนี้เพราะใช้รถ EKเหมือนกัน แล้วก็ชอบที่มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ
    มาให้ความรู้กันและมีรูปรถ EK สวยๆดูด้วยครับ

19. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    เข้าทุกวันครับเวป EK-Club เข้าเพราะชอบเข้ามาอ่านสิ่งที่เพื่อนๆโพสไว้ เพราะขับรถรุ่นนี้อยู่ เมื่อก่อนไม่รู้จักครับ แต่เพื่อนที่ทำงาน ขับES เขาแนะนำให้เข้ามาดูมีอะไรหลายๆ อย่าง ทั้งความรู้, อะไหร่, หรือข้อมูลที่เราไม่จะเป็นต้องไปถึงอู่เพื่อถามว่า "รถเป็นอะไรวะ" ก็สามารถสอบถามได้เพื่อเป็นการวิเคราะห์เบื้องต้นก่อน, จะได้ไม่โดนฟันหรือช่างซ่อมลงข้างทาง (ผิดทาง)

ไม่เคยไปร่วม Meeting ครับ แต่ก็อยากจะไปซักครั้ง ชอบครับบอร์ดนี้ เซตเป็น Home เหมือนกัน

20. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    โดยส่วนตัว เริ่มจากการที่ชอบรถยนต์รุ่นนี้ เริ่มมาหาข้อมูลเพื่อซื้อรถ พอได้รถมาก็หาซื้อของแต่ง เคยเข้ามาถามปัญหาและก็ได้คำแนะนำที่ดีจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สรุปแล้วประทับใจในมิตรภาพและความเป็นกันเองครับ จนทุกๆวันนี้ผมมาทำงานต้องเปิดเว็บนี้เป็นเว็บแรกทุกวัน ไม่รู้เป็นอะไร ติดงอมแงมแระ !!มันเลิกไม่ได้!!

21. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ก็คนในบอร์ดนี้เป็นแบบนี้งัย อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ ไม่เสแสร้งแกล้งทำอยู่แล้วมีความสุข
    มันก็เหมือนกับสังคมบ้านที่2อะ

22. อบอุ่นจิงๆๆคับ ขอการันตี ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่คอยหั้ยความรู้ตลอดมาคับ

23. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ส่วนตัวผมเล่นบอร์ดอื่นมาก่อนครับ แล้วมารู้จัก EK Group , Club Si ทีหลัง เริ่มรู้จักหลายคนที่นี่ จากนั้นก็ลามไปถึง EK บูรพา ครับ อิอิ :D ถึงแม้ว่าที่นี่จะโหลดช้ามากๆ แต่ก็แอดไว้เป็น favorites เข้ามาทุกวันครับ :D :D ที่นี่ข้อมูลแน่นมาก ของเยอะ

24. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    ใช้eg
    วางd16yต้องอาศัยทุกท่านเพื่อประดบความรู้
    ครับ
    และในนี้มีทั้งความรู้
    มีของให้หาซื้อและขาย
    สุดยอดครับ

25. tudan

tudan New Member Member

27
    6
    0
    ตื่นเช้ามาทำงานก็ต้องเข้าเว็ปนี้ก่อนเลย ทุก ๆ วันจะเป็นอย่างนี้ตลอด เป็นเพราะใจรัก ek ครับ ทุก ๆ ท่านให้คำตอบที่ดีมีสาระมาก เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ:rolleyes:

26. SM1 DONG

SM1 DONG New Member Member

24
    0
    0
    ถามเล่นๆ ฯ

ชอบมาหาความรู้จากเพื่อน ๆ ในบอร์ดนี้อะคับ เพราะพึ่งจะจับนิสสันอะคับ

27. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ผมขับEKมาผมก็มามิติ้งครั้งแรกของผมก็เมื่อสองปีที่เเล้วได้มั้ง

ตอนนั้นทุกคนก็ให้คำปรึกษาดีมากๆๆๆ

แต่หลังจากนั้นผมก็ได้เปลี่ยนรถไปใช้แจ๊ส ก็เลยไม่ค่อยได้ไปมิตติ้งแล้ว

รถก็ให้น้องเอาไปใช้ แต่ก็แวะเวียนเข้ามาบ่อยๆๆๆ มาเล่นบอร์ดมานั่งดูถึงจะไม่ค่อยได้ตอบก็ตาม

ยังไงก็จะเข้ามาเล่นอยู่เหมือนเดิม รถก็ยังไม่ได้ขายยังแต่งเเหมือนเดิม

mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  28. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    ยอมรับเลยนะครับ ว่าตอนแรกๆไม่ค่อยได้เข้า เพราะที่บ้านเนตช้า
    ต้องเข้าร้านเนต อยู่ตลอด แต่เลิกไม่ได้คับ เพราะชอบลีลาการตอบกระทู้
    ของสมาชิกหลายๆท่าน มันมีทั้งความเป็นกันเอง รวมทั้งเนื้อหาสาระในตัว
    ได้แนวทางสำหรับคนที่เริ่มจะแต่งรถ และก็มีประโยชน์มากๆเลย
    แค่เข้ามาแอบดูเพื่อนๆพี่ๆในนี้ คุยกันก็สนุกแล้ว.....ตอนนี้เนตเร็วขึ้น คงจะได้เข้ามาคุยบ่อยๆหละคับ.....

29. a_dang

a_dang New Member Member

33
    6
    0
    ใช้รุ่นนี้อยู่เลยอยากรู้ทุกเรื่องเกี่ยวกับรถเรา เพลินดีเวลาว่างๆ

30. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ได้เข้ามาอ่านดู กระทู้แล้ว มีความสนุก เฮฮา แล้วก็ปะปนไปด้วสาระ

พี่ๆพูดกันตรงๆ

ปล.ผมได้เข้ามาดูและอ่านกระทู้แทบทุกวัน และมีลงความคิดเห็นบ้างเล็กน้อย ส่วนตัวผมเองมีความคิดว่ามี

ความเป็นกันเองมาก สำหรับ บอร์ดนี้ ชอบมากครับ แล้วจะเเอบมาบ่อยๆล่ะกันครับ ขับEG แต่ใจมาอยู่

EK แล้วครับ
    :car::kiss:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้