***โปรดระวัง เล่ห์เลี่ยมประกัน อ.ซ.3 พลัส***

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Keng_maejo, 31 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมเคลมผมจะเข้าหาอู่สี เดินเรื่องให้จบบบ

2. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    กำลังจะไปทำพอดีเลย เซง เริ่มไม่อยากทำละ

3. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    เจอแบบนี้ก็คงไม่ต้องพูดไรกันมาก สั้นไปเลย ใด้ใจความ

ฆวย

4. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ไอ้พูดขู่ลูกค้าเนี่ย เหี้ยชัดๆ

5. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    อีกไม่นาน ครับ ล้มแน่ๆๆ

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    คิดจะทำกะ บ. ที่ว่าเหมือนกันครับ แต่ไม่เอาดีกว่า

7. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    พนักงานเคลม มันเป็นลูกหลานบริษัทหรือไง ถึงได้เอาเปรียบลูกค้าแบบนี้ ทำเป็นรู้ดีหาว่าเราจัดฉากต่างๆ

สิ้นปีมันคงได้โล่ดีเด่น ได้โบนัสหรอก แทนที่จะเห็นใจลูกค้า ช่วยเหลือกันไป

ผมเกลียดพวกประกันชั่วๆแบบนี้มาก ถ้าเจอกันคงได้เรื่องแน่ๆ

ยิ่งเราไม่รู้ข้อมูล หรือไม่ทันเล่ห์เหลี่ยมพวกประกันล่ะก็ โดนพวกมันหลอกแน่นอน

8. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    แม่งรักษาผลประโยชน์ของบริษัทสุดๆเลย อย่างนี้ต้องมอบโล่ห์ให้

9. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ผมทำของ เอราวัณ ไม่เห็นมีปัญหาเลยชนหมาไป1อาทิตย์ค่อยโทรบอกมาเครมถึงบ้านเลยอ่ะครับ มาถึงดูแผลแล้วออกใบเครมให้เลยด้วยลองดูครับ

10. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ลูกค้าไม่ผิดครับ บอกได้แค่นี้

11. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    แย่จัง ยังไงขอบคุณนะคับที่มาเล่าเตือนกันให้ระวัง ผมทำสินมั่งคง โปรแกรมตามใจ ทุน 180,000 เบี้ยแปดพันก่าบาท ยังไม่รู้ว่าดีจริงดังโฆษณาป่าว "ประกันตามใจ" มาเร็ว เคลมเร็ว ซ่อมเร็ว

12. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    สุดยอดเคส

ขอบคุณที่ให้ความรู้เรื่องประกันในอีกรูปแบบครับ :)

13. new_ek

new_ek New Member Member

27
    1
    0
    พนักงานเคลมนี่ปากเสียจริงๆ
    ลูกค้ายังไงก็ไม่ผิดเพราะเค้าไม่มีความรู้ทางด้านนี้ แทนที่จะแนะนำเค้าดันไปข่มขู่เค้าอีก

14. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ถ้ามันชั่วๆก็โดนประจานแบบนี้ไปแหละ ยอดมันได้ตกๆ

15. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ถ้าเป็นแบบนี้แล้วจะเสียตังทำประกันทำไมวะ งง!

16. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ตอนป้ายแดงทำคุ้มภัย......ชน2วันติดโทรแจ้งให้มาถ่ายเค้าบอกรอพี่ว่างเดี๋ยวผมไปถ่ายที่บ้านเลยครับ

มาถึงถามเลยตรงไหนบ้าง.......ดีมากพูดจาสุภาพ

ผมว่าแล้วแต่พนักงานที่มาเคลมมากว่าครับแล้วแต่พื้นที่เพราะตอนนี้ผมทำสามัคคีประกันภัยก็มาเร็วกว่าวิริยะอีกแถมมีน้ำมาให้ดื่มแก้เซ็งด้วย...ชั้น3ธรรมดานะเนี่ย.......ชั้น1วิริยะมาตัวเปล่าวเลย

17. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ตามนั้นครับ อย่าไปยอมไอ้พวกนี้ คือมรึงไม่พอใจใครก็อ้างโน้นอ้างนี้ได้เหรอ

จ่ายเงินซื้อประกันนะไม่ได้ขอมา ส่วนหนึ่งอยู่ที่คุณประมาทด้วย น่าจะโทษแจ้ง

0 ไม่ใช่คนขาย เพราะถึงเวลาบ.มันจะอ้างว่า คนนั้นไม่ใช่พนักงานเป็นแค่นาย

หน้า แล้วปัดความรับผิดชอบ คุณมีชื่อของพนักงานทั้งหมดแล้ว แจ้งไปเลยครับ

18. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    น่าเอากันชนสอยตูดมอไซค์พนักงานเครมนะ น่าจะจัดสักดอก

19. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    สรุปง่ายๆ

เวลา บริษัท ประกันส่วนใหญ่ จะเอาเงินจากลูกค้า ง่ายมากๆ

ถึงเวลา จ่าย เราก็ จ่าย ตรง

แต่ พอมีปัญหา ต้องเคลม อะไรขึ้น มา

พวกห่าเนี๊ย กว่า เราจะเคลมได้ นะ โครตตต ยาก มากๆๆ

แม่งงงง ไม่เคยคิด ไม่เคยเห็นใจ

เห็น แก่ตัว อยู่ฝ่ายเดียว

ลอง ญาติ พี่น้อง หรือ บุคคล ในครอบครัว ของพวกมัน โดน บ้าง จารู้สึกยังไง

ตรู ก็ คน นะเว้ย มี หัวจิตหัวใจ เหมือนกัน

แต่ ตู ทำประกัน แล้ว เจอ เรื่อง เวรรๆๆ แบบ เนี๊ย ไม่ต้อง ทงไม่เป็นทำ แม่มมม แร้ววว

ทำประกัน มา แต่ พอ ตอน คุ้มครอง แล้ว แม่ง เรื่องมากกก ส้นต_ี__น

ระบายหน่อยนึงค้าบบ เคยโดน มาเหมือนกัน

20. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    แย่มากคับ

21. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    นายหน้าว่าไง........

22. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมเข้าออกติดต่ออู่สีกับบริษัทประกันบ่อย อยากเจอเหมือนกันครับ บริสัด ประกันที่มีพนักงานเคลมที่ว่าเเน่ๆ ทำเป็นรู้มาก

23. Alif

Alif New Member Member

17
    1
    0
    LMG หาดใหญ่ด้วยครับ พูดจาแย่มากๆ

24. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    อืม น่าคิดเหมือนกัน เป็นเพราะพนักงานหรือเป็นทั้งบริษัทเนี่ย ทำประกันทุกวันนี้ต้องคิดให้รอบคอบ
    กินเบียร์ป๋องเดียว ขับรถไปเจออุบัติเหตุ แค่นี้มันก็ไม่รับแล้วหาว่าเมาแล้วขับ เวรจิงๆ แล้วจะมีชั้น 1 ไปทำไมว่ะ

25. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ข้อ4-5ถูก คิดถูกแล้วที่ไม่ทำประกัน

26. กะหล่ำปลี

กะหล่ำปลี New Member Member

38
    2
    0
    แม่งเลวได้ใจเลยอะ

27. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    กำลังคิดจะทำเลย งั้นมะอาวละ:mad:

28. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมทำของวิริยะชั้น 3 ไม่รู้ บ. นี้ดีรึป่าว

ตั้งแต่ขับมายังไม่เคยเคลมเลย เพราะชนเค้าแล้วส่วมมากจะหนี แล้วไปซ่อมเอง

แต่เท่าที่อ่านดู บอกได้ว่า บ. นี้ แย่สุดๆๆเลยครับ

29. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    แม่ง เห้ยชัดๆ ต้องจับไก่ให้ไป แด๊กในน้ำ

30. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0

ใช่คับ...นายหน้าว่าไง
    ตอบแบบขอไปที รับไม่ได้แล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้