TURBO TD 04

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย big.std, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nater-techno

nater-techno New Member Member

31
    0
    0
    อ้าวคุณแบงค์หรอ รู้ไรก็บอกในบอร์ดก็ได้แรกเปลี่ยนความรู้กัน

ไอผมอะไม่มีให้แรกเปลี่ยนเลย +*-

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0

แหม .... อยากทำจิงมั้ยอ่ะจะได้จัดให้เลย ดีป่ะ

3. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    ผมใช้ford2500โบครับกำลังจะเปลี่ยนโบเน้นใช้งานทางไกลครับเอาแบบไม่กินโหดมากนัก
    (เดิมๆก็แดกโหดอยู่แล้ว)เปลี่ยนโบแล้วแล้วต้องทำไรเพิ่มบ้างครับช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ของผมก่อนคอมมอนเรวครับ............................ขอบคุณครับ

4. big.std

big.std New Member Member

36
    0
    0
    ถ้าเปลี่ยนโบเฉยๆไม่เพิ่มบูทก็ลองใช้ไปก่อนครับว่าเป็นไงอาจจะกินน้ำมันน้อยลงเพราะโบลูกใหม่ทำลมได้ดีกว่าลูกเก่าเผาไหม้ดีขึ้น..........
    หรือจะให้ดีก็เทสปั๊มไปเลยครับจะได้จ่ายน้ำมันดีขึ้น........แล้วท่อไอเสียเดินใหม่ก็ดีซัก2.5นิ้วออกหัวเพลาหรือออกหลังตามชอบ.......คิดออกเท่านี้ครับรอท่านอื่นมาตอบช่วยกันนะครับ.............

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใส่ 05ครับ รถพี่แถวบ้านผมก็ใช้ฟอร์ดอยู่ โบ05 วิ่งกระจายยครับ ไม่พังด้วยครับ ส่วนเปลี่ยนโบแล้วก็เทสปั๊มสักรอบครับดีที่สุดประหยัดกว่าเดิมแน่นอนครับ ท่อไอเสียก็ 2.5 นิ้วครับถ้าเน้นใช้งานก็ทำท่อออกท้ายรถครับเสียงไม่ดัง แล้วอย่าลืมเรื่องคลัชนะครับถ้าบูสไม่หนักครัชเดิมก็เอาอยู่ครับหรือไม่ก็ไปเปลี่ยนผ้าเป็นแบบกึ่งทองแดงครับ อยู่ชัวร์

6. astina2

368
    0
    0
    ขอบคุณครับว่าแต่แบงค์มี05ไหมครับราคาเท่าไหรครับ(แพงมากไหม)

7. astina2

368
    0
    0
    ลืมถามเพิ่มครับตอนนี้มันตันแค่160ครับทำแล้วไหลกว่าเดิมมากไหมพอจะสู้โก้2500ได้ไหมครับ
    เราเปลี่ยนโบก่อนแล้วเปลี่ยนท่อแล้วเช็คปั้มดีไหมครับแนะนำหน่อย..............ขอบคุณครับ

8. pandabank

2,427
    4
    0
    ตอนนี้ 05 ผมมีแต่ตัวอิมปากงออยู่ครับ ตัวนี้บอกตรงๆครับผมเอามาแพงราคามันก็เลยแรง ราคาประมาณ 6000 บาทครับ

แล้วที่บอกว่ามันตันแค่ 160 ถ้าทำมาแล้วอาจจะได้อีกนิดหน่อย แต่สิ่งที่ตามมาก็คือปัญหาเรื่องความร้อนครับ เพราะฟอร์ดเนี่ยความร้อนขึ้นเร็วมากๆกดแช่สักพักก็ขึ้นแล้วต้องระวังให้ดีครับ ส่วนทางแก้ก็มีหลายทางครับ อย่างแรกก็คือกดแล้วรีบยกอย่าแช่ยาวเดี๋ยวพัง
    อย่างต่อมาก็คือ ใส่หม้อน้ำเสริมอีกใบครับ หรือไม่ก็เปลี่ยนหม้อน้ำเดิมให้เป็นแบบ 2 ช่องครับอยู่แน่นอน

ส่วนเรื่องเปลี่ยนโบก่อนแล้วค่อยเช็คปั๊มก็ได้ครับแต่ตอนยังไม่เทสปั๊มใหม่ควรตั้งบูสไม่ต้องสูงมากนักถ้าให้ดีก็ไม่น่าเกิน12ปอนด์ครับเทสปั๊มเมื่อไรค่อยเพิ่มบูสครับ

ส่วนทำมาแล้วจะสู้วีโก้2500ได้ไหม ผมบอกเลยว่าได้ชัวร์ครับ(วีโก้2500เดิมๆนะ) ไม่ต้องเปลี่ยนโบแต่เอาปั๊มไปเทสใหม่ก็สู้ได้สบายแล้วครับ

9. astina2

368
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณแบงค์6000เนี่ยผมว่าไม่แรงนะครับพอรับได้.........แล้วจะโทรหานะครับ402วิ่งเท่าไหร่ได้ครับ
    ปล.คุณแบงค์ครับผมฝากหาฝากระโปรงe36สักปานนะครับพอดีไปชนรถชาวบ้านเค้ามาครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤศจิกายน 2008
  10. pandabank

2,427
    4
    0
    หน้าหรือหลังครับ รู้สึกในโกดังจะมีของพอดีครับ

11. astina2

368
    0
    0
    หน้าครับe36ถอยไปชนรถเค้ามาครับซวยจิงๆราคาเท่าไหรครับ

12. ton_eing

ton_eing New Member Member

1
    0
    0
    td 04ใส่ ดราก้อนอาย 3000 ปั้มไฟฟ้าได้ป่าวครับ อยากรู้จังว่า นำมันจ่ายพอป่าว
    ใครมีความรู้ช่วยบอกทีนะครับ

13. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ใส่ได้คับ แต่ไม่แน่ใจว่าในรอบปลายๆมันจะพอหรือเปล่าอ่ะคับ

14. pandabank

2,427
    4
    0
    ใส่ได้ครับ

แต่ให้ดีก็ยกปั๊มไฟฟ้าออกแล้วใส่ปั๊มดิบเลยครับ

แรงสะใจ

15. ooauoo

ooauoo New Member Member

31
    0
    0
    bigm bd25 ทำปั๊ม แล้วมีปัญหาเรื่องโซลินอยด์ที่ปั๊มแตกหรือร้าว มั้งมั้ยครับ
    แบบบางครั้งดับเครื่องแล้วไม่ค่อยจะดับ

แล้ว M24 A/R48 กับ TD05h ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน ถ้าราคาสองตัวยนี้ไม่เกิน4000 ทั้งคู่

16. pandabank

2,427
    4
    0
    เปลี่ยนเป็นโซลอนอยแบบทองเหลืองเลยครับซัดแล้วไม่แตกแต่อาจจะทำให้ดับเครื่องยากนิดนึงครับ

ส่วนเทอร์โบแนะนำ 05h เลยครับเพราะโบกาเร็ตตัวนี้รู้สึกจะเป็นของเครื่อง SR ครับ(ไม่แน่ใจนะครับ)

17. ooauoo

ooauoo New Member Member

31
    0
    0
    ก็ว่าอยู่ครับ
    โซลอนอยแบบทองเหลือง ทางเพชรเจริญกำลังสั่งทำให้อยู่ ของยังไม่มา เจ้านนี้เค้าดีจริงเปลี่ยนให้ฟรีเลย

18. verakit

verakit New Member Member

45
    0
    0
    ออกแบบมันๆ.....แนวเล็กพริกขี้หนู..อะนะ
    ....ประมาณว่า...ออกนำก็มันแล้วต้องลองพี่
    แล้วรถของพี่จะกลายเป็นรถที่ขับสนุกทันทีเลยคับ

19. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    up.....................

20. pandabank

2,427
    4
    0
    อัพไปอีกหนึ่งดอก

21. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    ช่วยUP เทอร์โบเล็กๆ คับ

22. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ทั้งเล็ก ทั้งใหญ่ ลองมาหมดแล้วครับ สรุปว่าคนละอารมณ์กันครับ ดีกันคนละแบบครับ......

999

23. Mongkol_525

Mongkol_525 New Member Member

18
    0
    0
    เคยเจออยู่ในวอลโว่และ4d56 4d68 ถ้าเป็น04hปากจะยาวยังไงรอผู้รู้มาตอบครับอัพอีกคนครับ
    คลับนี้มีแต่ความรู้ทั้งนั้นเลยครับขอบคุณครับ

24. Mongkol_525

Mongkol_525 New Member Member

18
    0
    0
  25. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    แอบมาดู !!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้