T_Tเปิดกระจก เปิดเพลงแด๊นซ์ดังๆมันเท่มากเหรอครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    มันต้องมีข้างบ้าน ที่เค้ารับไม่ได้มากกว่าเรา เค้าคงบอกให้เองแน่ๆครับ

Mor ถูกใจสิ่งนี้
  2. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    อย่าไปเคืองพี่เค้าเลยคับ ถือว่าอนุรักษ์เพลงเก่า เด๋วธรรมชาติก็ฆ่ามันเองคับ

Mor และ link2pik ถูกใจสิ่งนี้
  3. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    มันก็ดี ถ้าเพลงนั้นเราชอบได้ฟังด้วย
    แต่เรื่อง เท่ คงไม่ใช้ เสี่ยวแดก!!!

4. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    เพื่อนผมก้อเป็นแต่เงินมัน

ทำมาก้อคงอยากเปิด

5. GunGunCo

GunGunCo New Member Member

16
    0
    0
    เรียกเค้าว่าน้าไก่ละกันครับ สังเกตุนะ เวลาๆน้าๆเค้ากะลังฟีลได้ที่เนี่ย จะเริ่มจิกแตรทุกทีล่ะครับ ฮาาา

เปิดเพลงเสียงดัง ก็ถือว่าเป็นมลภาวะทางเสียงนะครับ ถ้าเอาถึงขนาดเผื่อซอยข้างๆได้ยินด้วยเนี่ย
    (ท่อเสียงดัง ก็ใช่นะครับ, ผู้หญิงรอบๆตัวผมนะ ไม่เคยมองว่าเท่ห์หรอกครับ เค้าบอกว่า เหมือนรถบรรทุกท่อแตก และจะมองตามด้วยความเวทนาและรำคาญ)
    (เพื่อนๆผมชอบแซวกันว่า เสียงไปโน่นแล้ว รถยังไม่ไปไหนเลย พวกท่อดัง ฮาาาา)

อยู่ในสถาวะเสียงดังติดต่อกันเป็นเวลานาน หูจะเสื่อมสภาพไวกว่าปกตินะครับ
    ลองคิดดูว่า แค่อายุไม่มากเท่าไหร่ คุณก็จะเริ่มหูตึงแล้ว ลูกหลานคุยอะไรด้วย ก็ไม่ค่อยได้ยิน

เอาเท่าที่พอฟังไพเราะก็พอเถอะครับ อย่าเผื่อแผ่คนอื่นเลย

สังคมดีๆ จะเกิดขึ้นได้ ต้องช่วยกันสร้างนะครับ เริ่มที่ตัวเองกันก่อน

ขอบคุณที่ทนอ่านครับ ^^'

6. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ผมไม่ชอบนะส่วนตัว
    แล้วจะเจอมาก ช่วงดึกๆ หน้ารำคาญมากๆ คนจะนอนอ่ะ

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    มันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ที่จะมีพฤติกรรมที่แตกต่างกันไปตามสภาพแวดล้อมและสังคม...........จงทำใจ

8. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    เบื่อพวกเสียงเบสเขย่าไส้ติ่ง เวลารถติดไฟแดง :D

9. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    กระทู้นี้จะสรุปยังไงไม่ทราบ

แต่ จขกท นี่ใจมากๆครับ login มาโพสด้วย เยี่ยมจริงๆ

10. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ไปบางแสนมา...เจอเต็มเรย....!! >"< ไปหน๋ายก็หนีม่ะพ้นพวกนี้ซะที

11. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    เอาป้ายติดในซอย ว่า ห้ามส่งเสียงดัง ห้ามเปิดเพลงเสียงดัง ..... แล้วดูมันต่อไป

12. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0

555 เปนปกติของแถบๆนี้คับ มาเมื่อไรต้องเจอเมื่อนั้น ถ้าไม่เจอแสดงว่ายังมาไม่ถึง

ว่าแต่เค้าก็เปิดอึดดีนะ ตั้งกะหัวค่ำยันกลับบ้านนอน เผลอๆมีมาแด๊นซ์ข้างรถด้วย แต่ดันเปนผู้ชาย...แสดดดด

13. l3oZo

769
    52
    0
  14. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ของแบบนี้มันอยู่ที่สามัญสำนึกของแต่ละคน

15. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0

:D:D:D ตอนรถติดในลานจอดรถตามห้างก็ด้วย.........เอาดิ......เท่เหมือนกัน :D

เครืองเสียงดังๆ....มีไว้เปิดตอนเมา ออกจากทีเทียวเท่านั้น
    ขับวันธรรมดา เวลาเข้าซอยต้องคอยหรี่ ....ไม่งั้นอายเค้า

16. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เปิดตามถนนก็ไม่เท่าไรหรอครับ รถขายไข่แถวบ้านเค้าก็เปิดกัน

แต่....

มีอยู่คันหนึ่ง คนขับเป็นทอม ขับมารับแฟนที่หน้าบ้านผม หน้าบ้านผมจะเป็นoffice 3 ชั้น ช่วงจอดรถแฟนมันจะเปิดเพลงพวกนี้ละ แล้วเปิดดังมากกก.... อยากจะออกไปบอกว่า รำคาญจริงๆ มาทุกเ ย็น

เสียดายรถเราเป็นNA ไม่งั้นจะถอยไปเหยียบคันเร่งให้Blow off พ่นใส่หน้าเลย 555+

17. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ไล่อ่านซะตาลายเลย แถวบ้านก็มีครับ รถกระบะเหมือนกันด้วย เปิดดังมาตั้งแต่ท้ายซอยเลย

แต่งแนวนี้มันหายไปนานมากแล้วนะครับ เพิ่งกลับมาใหม่ไม่นานนี่เอง

ก็เข้าใจว่าสิทธิส่วนบุคคล ทำเครื่องเสียงมาเป็นแสน ก็เงินเค้าเอง รถเค้าเอง

แต่การกระทำใดๆที่เป็นสิทธิส่วนบุคคล จะต้องไม่ไปรบกวนสิทธิของผู้อื่นด้วย

อยากฟังเพลงดัง ทำไมไม่ปิดกระจกละครับ ฟังอัดหูคนเดียวไปล่ะครับ ทำไมต้องเปิดกระจกรอบด้านด้วย หรือว่ากลัวกระจกแตก

สุดท้าย คงไม่พ้น อยากโชว์........

18. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ผมทำงานที่พัทยา เรื่องแบบนี้กลายเป็นเรื่องปกติไปแล้วครับ

19. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เอ่อ แล้วถ้าผมเปิดดังแล้ว แต่ปิดกระจกอ่ะครับ ประมาณว่าเสียงมันออกไปข้างนอก
    เบาๆเนี่ย จะถือว่่า.... ไหมครับ
    คือผมทำเครื่องเสียงมาก็อยากจะเปิดอ่ะครับ แต่ไม่กล้าเปิดกระจกขับเพราะรุ้สึก
    ว่าคนอื่นเขาจะคิดอย่างที่เราคิดเหมือนกัน คือ.... นั่นเอง:D

20. l3oZo

769
    52
    0

ม่ะเข้าข่ายคร๊า.........!!!

21. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    มะก่อนตอนอยู่หอซอยข้าง ม.กรงุเทพรังสิตก้อมีคันนึง รถเก๋งสีดำ ของไม่บอกยี่ห้อนะคับ มีไฟใต้ท้องฟ้าๆ เปิดกระจก เปิดเพลงดังๆ หล่อเลย ขนาดกลางวันร้อนๆ มันยังจะเปิดกระจก ......... สุดๆจิงๆ

22. l3oZo

769
    52
    0
    ต้องบอกว่า.............

สิดพี่ ..............สิดน้องขอ ..........

คาราวะ........เค้าจิงๆ......ในความกล้า.......(เน๊อะ !!!)

23. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    555+

แต่ดันเปนผู้ ชาย . . .แสดดดดดด

24. l3oZo

769
    52
    0
  25. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
  26. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    ไม่รำคาญ.......รถเครื่องเสียงดังหรอก..........แต่รำคาญหมาในซอยไล่เห่าใส่รถมัน

27. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    โธ่...​ไม่ต้องไปไหนไกลเลยครับ สนามคลองห้า แก๊งค์เปิดหมอลำอ่ะ แถวๆปลายเส้น

28. nathapong12

nathapong12 New Member Member

5
    0
    0
    บ้านผมก็มี วิ่งผ่านดึกๆ ทุกคนเลย

แต่ผมบางทีก็ชอบเปิดดังๆนะครับ แต่ไม่เปิดกระจก + เปิดตอนขับรถ

29. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เปิดเพลงเสียงดัง ขอแนะนำฉะเชิงเทราครับ
    มีให้เห็นทุกค่ำคืนจริงๆ โดยเฉพาะวัน ศุกร์-เสาร์มีให้ดูทั้งกลางวันและกลางคืนครับ

เป็นอะไรที่ฮิตมากมาย บางคันก้เสียงดีนะ แต่บางคันเหมือนเร่งสุดแต่เห็นดังแต่เสียงแหลม แหม่ ทำไปได้
    แต่ที่เหมือนๆกันคือ ทุกคันต้องเปิดกระจก และอีก95%จะต้องคาดลาย+เพ้นย์แบบเต็มไปหมด

30. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    เท่โคตรรรรรรรรรร เดียวเอาโรล์บาร์ออก ตีตู้บางดีฟ่า 555 +

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้