T_Tเปิดกระจก เปิดเพลงแด๊นซ์ดังๆมันเท่มากเหรอครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    เครื่องเสียงตึ้บๆ มักจะมาพร้อมกับชุดแต่งอวกาศ และแสงสีเสียงแพรวพราว ....ART มากกกกกกกก

2. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เมื่อก่อนข้างบ้านมีครับ ก็รำคาญนิดหน่อย แต่ตอนนี้มันเลิกเล่นเครื่องเสียง หันไปเล่นเครื่องยนต์แทน ท่อดังโคตรๆ รำคาญสุดๆ...

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

พอเต้นปุ๊บ....สงสัยปิดเพลงทันใด...:D

4. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0

5. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เมื่อก่อน ผมเคยเปิดเสียงเพลงดังๆตอนวันขึ้นปีใหม่จะขับไปไหนก็เปิดดังๆๆ รู้สึกมันส์ดี

6. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ซื้อข้าวเหนียวส้มตำปลาแดก ลาบก้อย ลาบเลือด

จัดให้พี่แกกินฟรี ๆ สักหน่อย

หิ้วไปให้พี่แกที่รถ แล้วบอกแกว่า "ขอบคุณครับ"

ปล. ต้องเอาเผ็ด ๆ ปลาแดกคั่ก ๆ เลยนะ

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ถ้าเปิดหนัง x เสีงๆดังๆคงจะฮาแย่างคนอื่นว่า โอ้วววๆๆๆๆ อ้าๆๆๆๆๆๆ อ๊อกกกกก ป๊าปๆๆๆๆๆๆๆ ลั่นถนนเลย

555+

8. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    ชอบตรงที่บอกว่า "สาวมองพี่เหมือนเขียดอ่า" ฮาดีอ่า อิอิอิ

9. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    เมตตา อารีย์ มีน้ำใจเผื่อแผ่

แถวบ้านผมมีเต็มเลยครับ ลาดกระบังอ่ะ นึกว่าอยู่หน้าRCA 555555:D

10. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ไม่นัดแนะเวลาล่ะครับ.......

แบบว่าพี่อยากจะตื่นเวลาเท่านี้ๆ ก็ไปบอกเค้าเลยว่า พี่ครับช่วยเปิดเพลงให้มันดังๆเวลานี้หน่อยนะครับ.........

จะได้ตื่นๆ

11. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ไม่รู้สิครับ ผมมันพวกท่อ "ดัง"- -"

12. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ตัวผมเองก็ชอบฟังเพลงเสียงดังนะ โดยเฉพาะพวกpower metalนะ หูดับกันไปข้างนึงเลย

แต่ฟังอยู่บ้านนะปิดประตูปิดหน้าต่างอัดมันอยู่ในห้องตัวเองนี่ล่ะ เสียงแทบไม่ลอดออดมาข้างนอก

ถ้าบนรถ ถ้ารถไม่ติดจริงๆ แทบจะไม่เคยเปิดเลย ฟังเสียงโน่นนี่ไปเรื่อยสนุกกว่า ฟังไปคิดไปเรื่อยจะทำโน่นเก็บนี่

ไอ้นั่นดังพรุ่งนี้จะถอดมาดู ไอ้นี่หลวมเด๋วต้องไข ทำโน่นเพิ่มดีกว่า แค่นี้ก็บันเทิงแล้วคับ ผมมันก็พวกท่อลั่นทุ่งเหมือนกัน

13. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สี่มุมเมือง เยอะมาก

เมื่อวานผ่านไปมา

ยังกะงานโชว์เครื่องเสียง

14. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    แถวบ้านเก่า มีอยู่เหมือนกันครับ กระบะติดลำโพงไว้ที่ท้าย คนขับอายุประมาณยี่สิบต้นๆได้ แต่ดีที่ตอนเช้าไม่เปิด ตอนเย็นๆ จะรู้เลยว่าแกกลับจากทำงาน เสียงเพลงดังมาตั้งกะหน้าปากซอย

สงสัยเวลาขับๆอยู่ฝนตกแกจะทำไงหว่า -_-

15. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    ยังดีคับที่เป็นแค่ช่วงเช้าเย็น

ของผมแม่งตี2-3ไอ้พวกแท็กซี่

ยังมาเปิดหมอลำอยู่หน้าบ้านเลย

พอดีบ้านอยู่ติดถนน

แล้วใกล้กับร้านอาหารเพื่อชีวิตแห่งหนึ่ง

พอร้านเลิกแท็กซี่มาจอดรอผู้โดยสารยาวถึงหน้าบ้าน

เสือกมาเปิดเพลงเสียงดังอีก

ไม่อยากจะว่าพวกมัน

เพราะผมจอดรถไว้ริมถนน 2 คัน

แล้วบางคืนผมเข้าเวรไม่อยู่บ้าน

ีแล้วแฟนกับลูกอยู่แค่สองคน

เดี๋ยวโดนภัยมืด

เลยปล่อยมันไปดีกว่า.....

16. panpikachu

panpikachu New Member Member

3
    0
    0
    น่าจะเรียกร้องความสนใจนะ เค้าทำเครื่องเสียงมาหมดไปก็หลายตังค์ กินมาม่าไปไม่รู้กี่ถ้วย ก็มองๆเค้าหน่อยก็แล้วกัน

ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป

17. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    แสดงว่าคนที่เปิดเพลงดังๆเป็นคนมีน้ำใจดีมากกกก..เพราะชอบเผื่อเเผ่ 5 5 5+

18. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ผมว่าตั้งกระทู้ฮาดี มองเหมือนเขียด 5555+
    ไอเครื่องเสียงดังๆเนี่ย เปิดดังๆได้ แต่ถ้าอยู่ในบ้านก้ไม่ต้องดังก้ได้มั้งครับรบกวนเพื่อนบ้านเค้าเกรงใจ
    ส่วนท่อดังแต่มาซัดตรงซอยนี่ไม่ไหวนะครับ เห็นดึกๆรถซอยข้างๆผมชอบวนมาซอยบ้านผมแล้วก้กดมิดไมล์เลยไม่รู้ว่าเก็บกดมาจากไหนนะ ซอยหมู่บ้านแท้ๆไม่ใช่ถนนใหญ่

19. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ต่างคนต่างชอบ ของแบบนี้มันแล้วแต่บุคคล แต่เรื่องมารยาทมันเป็นอีกเรื่องครับ

20. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    การแต่งรถแล้วแต่คนชอบครับ เด๋วจะเหมือนเมื่อก่อน ที่มีกระทู้มาว่า พวกที่ทำไฟเบอร์เยอะๆ ว่า ลาว อ่ะครับ เถียงกันยาวๆเลย
    ส่วนตัว คิดว่า ถ้าทำไม่ดี ทำไม่เป็น แบบไหน ก็แย่ครับ
    ท่อดัง แต่ดังไม่เพราะ ดังแต่ท่อล้อไม่หมุน ก็น่ารำคาญ
    เครื่องเสียงดัง ดังไม่เพราะ เบสแตกๆ แหลมปรี๊ดดดด ก็น่ารำคาญ
    ทำไฟเบอร์ งานไม่เนียน ก็เข้าป่า ออกทะเลไป
    คือที่ว่ามานี่คืออยากจะบอกว่ามันเป็นความชอบส่วนบุคคลครับ
    แต่มันดันทำให้เกิดความรำคาญ.....อันนี้คงต้องทำใจล่ะครับ
    สมานฉันท์ครับ.......

21. แปลกอยู่อย่างนะ ขับมาตั้งไกลไม่เปิด พอเจอคนเยอะๆหน่อยดังขึ้นทันทีทันใด เหอๆ

22. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เคยทำเหมือนกัน รู้ว่ามันน่ารำคาญ ส่วนใหญ่ จะเปิดตอนรถวิ่งบนถนน เปิดในซอย อายเขา แต่เด๋วนี้ไม่ได้เปิดแล้ว เพราะขายกินหมด 555

การเปิดวิทยุเสียงดังเกินไป อันตรายคับ หากเกิดอะไรขึ้น กรณีรถผิดปกติ เราอาจไม่รู้เลย เพราะเสียงเพลงกลบหมด

23. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ความชอบส่วนบุคคล แต่บุคคลอื่นไม่ได้ชอบกะมึง

24. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เหมือนรถขนผักแถวบ้านเลย เปิดเพลงแบบนี้ แต่ไม่มีเบสเลย

แต่มานเปิดดังแบบแหลมๆ

25. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18
    เกรียนเมพ

ถ้าเปิดถูกที่ถูกเวลามันก็ดีล่ะครับ แต่ถ้าไม่ถูกกาลเทศะนี่ บอกได้คำเดียวว่า วะ วะ วะ วะะ ว๊าววว

26. แสดงว่าเค้ามีน้ำใจ

27. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เหอะๆๆๆ ตามสไตล์อ่ะครับ ถ้าได้ยินเสียงบิ๊มๆมาแต่ไกลๆ จะเดาได้เลยว่า เค้าแต่งรถเเนวไหน อิอิอิ

28. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    555+

กระทู้นี้ฮาดีคับ

ผมก้อเปิด แต่เปิดตามถนนใหญ่ และบางทีก้อเปิดตามงานกับเพื่อนๆ

เฮอาคับ

แล้วแต่คนชอบคับ

29. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    ต้องลองเจอแบบว่าเปิดเสียงดัง พร้อมปาร์ตี้ชุดใหญ่ กลางลานหน้าบ้านค่ะ ไม่ต้องหลับต้องนอนคะ ตื่นมานั่งเล่นเน็ตเอาดีกว่า เด๋วสักพักสงบก็ไปนอนต่อ =(^_^)=

30. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    คำเด่วเรย....คือ

เค้ากะลังจะบกถึง บ้านเกิด เค้า...นั่นเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้