T_Tเปิดกระจก เปิดเพลงแด๊นซ์ดังๆมันเท่มากเหรอครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เพลงแนวนี้ เห็นแต่ละคันที่มีพฤติกรรมแบบนั้น

ส่วนใหญ่ ไม่เข้ากับหน้า ตา พวกมันเลย......

ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันจะสื่ออะไร......

2. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ผมไง แต่เป็นเฮฟวี่เชยๆนะ
    พวกGuns Skidrow หรือ Pantera ประมาณนั้นง่ะ

ยังต้องแอบเปิด เพื่อนได้ยินแม่งชอบแซวว่าแก่ ว่าเชย ..อะไรว๊าา ออกจะดี

3. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    เคยนั่งรถเพื่อน มันก็เปิดดังอย่างเงี๊ยะ พอโทรศัพท์มันดัง มันก็หรี่เสียงแล้วรับโทรศัพท์(แฟนมันโทรมา) ปรากฎว่า พอหรี่เสียงปุ๊บ ผมก็ได้ยินเสียงประมาณว่าหินซัก 100 ก้อนไปกลิ้งอยู่ในล้อ มันคือลูกปืนล้อใกล้ลาโลกแล้ว คงเป็นมานานแล้วแหละ แต่มันไม่เคยรู้เลยครับ เพราะเพลงมันกลบเสียงผิดปกติทั้งหลายหมด หลังๆมันก็เปิดไม่ดังอีกเลย สรุปคือ ไม่ต้องรอให้ใครด่ามันเลย แค่รู้ว่าผลเสียมันจะตกถึงตัวมัน ก็สำนึกได้เอง

4. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    คำถาม นี้ เคย มี คน ถามไว้ นาน มากแล้ว

แล้ว จะ ตอบแบบเดิม ด้วยว่า

ทำมา หลาย ขอ ซักหน่อย เถอะ

คล้ายกะ รถ ทำเครื่อง มา นั้น แหล่ะ ทำมา ก้อต้อง ซัด เป็นทำ ม่ะ ดา

แต่ ถ้าเปิดควรเปิดเป็นบางเวลา เปิดให้รู้ สถานที่

ไม่ใช้ เปิด ทุกครั้ง ที่ ขึ้นรถ แบบ นั้น ไม่ไหว เหมือนกัน

เมื่อก่อน ผม ก้อ เล่น รถติดเครื่องเสียง ( แต่ตอนนี้ เครื่องเสียงติดรถก้อหรูแล้ว คิคิ )

เวลา เปิด ก้อ จะ เปิด ตาม งานโชว์ เครื่องเสียง

แต่ ถ้า เปิด ในซอย หรือ ว่า ตาม ที่ คน เยอะๆ ไม่ค่อยเปิด อ่า อายเค้า

อีกอย่าง เด๊ว หู หนวก กันพอดี :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2008
  5. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    มารยาทในสังคม

ทำให้ถูกที่ถูกเวลาครับ

-จะซัดรถก็อย่ารบกวนคนอื่น ยิ่งเวลาเข้าซอยหรือตามที่คนเยอะ เบิ้ลเครื่องยังกับอยู่คลอง5ออกเอี๊ยดจนรอบตัด เท่มาก ชาวบ้านสาปแช่ง

-จะเปิดเครื่องเสียงดัง ก็อย่ารบกวนคนอื่นเค้าจะดีกว่า เวลาขับรถก็ควรจะเปิดพอประมาณ

อย่างที่กระทู้ข้างบนเค้าบอก เปิดเครื่องเสียงดัง เสียงลูกปืนแตก หรือ ผ้าเบรคหลุดคงจะไม่ได้ยิน
    เผลอๆรถเฉี่ยวชนตูดคงจะไม่รู้สึกเลยพี่ท่านมัวแต่ โยกผงกหัว และที่สำคัญหูตึงก่อนวัยอันควร

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่าถ้าเปิด เปิดได้แต่อย่ารบกวนคนอื่นเลยดีที่สุดคับ ก้อเหมือนข้างต้นว่าคับ โมเครื่องก้ออยากซัดเป็นธรรมดา แต่ต้องไม่รบกวนคนอื่น หรือเปิดเครื่องเสียงเปิดได้คับ แต่อย่ารบกวนคนอื่นคับ ผมอยากจะบอกคับ ว่า มีอยู่1ครั้งคับ ผมนั่งทานน้ำชา กาแฟกะเพื่อนชาย+ผู้หญิง4-5คน มีรถเปิดเครื่องเสียง(ท่อก้อดังด้วย) มาดังลั่นเลยคับ เพื่อนๆกลุ่มผู้หญิงเค้าว่าเสียงดัง หนวกหูจริงๆ เป็นเรื่องธรรมดาคับ โมเครื่องท่อมาดังๆอยากอัด เสียงดัง คนเค้าก้อบ่นคับ
    ปล.ไม่อยากให้เป็นประเด็นแต่งเครื่องกะเครื่องเสียงนะคับ เพราะว่าแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันคับ

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    นา นา จิตตังครับ
    ก็เหมือนเราแต่งรถ ท่อ ดัง
    ติดเครื่องเสียงมาแพงก็ต้องเปิดดัง
    แต่ที่ไม่ชอบอย่าง ในที่ชุมชน หรือหมู่บ้านไม่ควร เสียงดังครับ

8. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    สังคมไทยจะให้ดีสมบูรณ์แบบ 100 % มันไม่มีทางเป็นไปได้

ทำได้อย่างเดียว คือ ปลง ซะ

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    น่าจะเปิดหนัง XXX ให้ฟังบ้างนะ...:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2008
  10. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    5 5 5+ เหมือนกันเลยคับ...:D

11. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    แ้ลวแต่ชอบครับบ

บางคนชอบแบบร้องดัง ๆ ได้อารมณ์

บางคนชอบนิ่ม ๆ กำลังดี

บางคนชอบเงียบ ๆ

แล้วแต่ชอบครับ อิอิ

12. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    สมัยได้รถขับ แรก ๆ ก็เปิดเพลงดังนะ แต่ไม่ได้เปิดกระจกเผื่อชาวบ้านเค้า

พอมีรถของตัวเองได้สักปีหนึ่งก็เริ่มเปิดเพลงดัง ๆ ขับรถไม่ได้แล้ว ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ถ้าผมเจอเหมือนเจ้าของกระทู้นะ ผมจะทำเป็นไม่ได้ยินไปซะ ยิ่งสนใจเดี๋ยวเค้ายิ่งชอบ

13. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    อ่านที่ จขกท. พิมแล้ว ฮาท้องแข้งเลยครับ

ผมว่าเปิดถนนใหญ่ดึกๆ ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมก็เปิด นานๆที เพราะทำเครื่องเสียงมานิดหน่อย

แต่ผมไม่เคยเปิดตอนอยู่ในซอย หรือไกล้ๆ หอที่ผมอยู่ พอถึงไกล้ๆหอ ผมก็เบาเลย

แล้วก็ไม่เปิดเพลงแนวอย่างที่ จขกท. ว่าด้วยครับ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  14. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    จะมีใครเปิดหนัง X ในรถแล้วฟังเสียงดังๆบ้างไหมเนี่ยยย อยากรู้หว่ะ เห็นเครื่องเสียงดีกันจัง แต่พอดูหนัง X เบาเสียงกันจัง 555555​

15. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ทำใจอย่าซีเรียส ฟังเพลงแก้เครียด

16. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    แถวบ้านผมก็มี แต่หนักก่านั้น มันเป็นประมานขับรถส่งของ แล้วตกเย็นก็เอารถกลับบ้านเลย เครื่องเสียงแตนๆแต่สงสัยเพื่อนหมุนซะสุดเลย เสียงดังซะลำโพง(แตนๆ)แตกหมดแล้ว เสียงทั้งแตก แถมไม่มีเบส ไม่มีแหลมไรเลย อุบาดที่สุด แถมเปิดเพลงประมาน ชูบบี้ดู ลัลลา ของโฟร์-มด เมิงจะบ้าหรือป่าวเนี่ย ไม่ได้ดูหน้าตัวเองเลย แถมรถติดในซอยก็เปิดกระจกหันไปมาดูรถและคนที่ผ่านไปมาแบบยืดสุดๆ สงสัยนึกว่าเท่สุดแล้ว -*-

มีอีก ดึกๆมีมอไซวินในซอย ติดเครื่องเสียง สงสัยหมุนซะสุดเหมือนกัน แต่ดันเปิดเพลงหมอลำ ลูกค้านั่งอยู่คงอายน่าดูแถมน่าต้องเอามืออุดหูอีก - -"

17. Billy69

Billy69 Member Member

32
    2
    8
    มันคือความ "จ๊าบบบบบ"ส่วนบุคคล

18. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ถูกต้องเอาเสียงเครื่องไปกลบเสียงเบสมันซะ !!

19. we_zaa

1,358
    33
    0
    ผมฮิพฮอพเท่านั้น โย่ว!

20. Mizako

Mizako New Member Member

41
    2
    0
    เห็นด้วย

ตามข้อความข้างบน ครับ บ้านใกล้กัน:D

21. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    555+ อ่านแล้วขำ ผมก้อเปิดนะ แต่ไม่เปิดกระจกอะ อาย ถ้ารถติดๆก้อ เปิดในรถอะแหละดังหน่อย แบ่งมอไซที่จอดข้างๆ ฟังแบ้งกันแก้เซ็ง

22. ถ้าเปิดหมอลำนะจะไม่บ่นซักคำ อิอิ

น่าเอาไปแดนซ์แถวๆท้ายแทร็กคลองห้านะ ชอบอ่ะ ดิบ เถื่อนดี เอิ๊กๆ

23. 555555555555555555

ก็ความ "จ๊าบ"มันห้ามไม่ไหว หิหิ...

24. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    เปิดกระจก เปิดเพลงดังๆ แล้วในรถต้องติดไฟสีฟ้าๆด้วยนะ
    มันแถมมากับเครื่องเสียงเหรอ เห็นหลายคันเลยอ้ะ:confused:

25. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ก็เคยเจอครับถือซะว่ามีเรื่องให้เราด่า ให้เราหัวราะกับเพื่อนก็ok ครับ อย่างมองแค่เพียงว่าเค้า
    เป็นตัวประหลาดครับ เราลองมองต่างมุมดูครับผมว่ารถประเภทนี้เป็นตัวสร้างสีสรรค์บนท้องถนนเหมือน
    กันนะ เวลารถติดๆเบื่อเซ็งๆ เวลามีรถพวกนี้มาจอดข้างๆ มันทำให้เราลืมรถติดแล้วหันไปมอง คนขับ
    รถพวกนี้ได้ชั่วขณะนึงเลย ที่สำคัญรถพวกนี้ตอนกลางคืนๆมักจะมีไฟ Disco สีน้ำเงิน ม่วงๆบ้างหละที่
    สำคัญ หลอดมักติดไม่ครบด้วย

26. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ชอบๆครับตั้งกระทู้เหมือนจะเครียด แต่ฮาคีครับ

27. DOHC_17V

DOHC_17V New Member Member

22
    0
    0
    พิมพ์มานี่นึกภาพตามแล้วขำโคตร

28. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  29. we_zaa

1,358
    33
    0
    ของผมเปิดประตูออกไปทำหน้าเหนื่อยๆอะ มะวานรถติดอนุสาวรีย์ ไฟเขียว ไม่ถึง 10 วิ แดงที 2 ชาติกว่า เพลง ไม่เปิด ดับเครื่องเปิดประตูออกมาเหยียดแข้งจา

30. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ไปบอกเค้าเลยดีกว่าแบบนี้

ถ้าบอกแล้วเค้าไม่ทำ ทีหลังเปิดดังอีก พี่ก็เต้นโชเค้าเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้