กินลม ชมทะเล...ปราณบุรี.......กันพี่น้อง

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย แว่น_RUN@BOUT, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    อยากปายอีก อิอิ แต่คงไม่มีรถไป

2. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    รถยังเหลือที่ว่างอีกนะครับ....สำรองที่นั่งกันด่วยเลยจ้า

3. Joule

Joule New Member Member

203
    0
    0
    เพิ่งกลับมาจากปราณ เลยครับ

ไปรับน้องมาครับ ที่วนอุธยานปราณบุรีครับ

สวยมากครับ แต่ช่วงนี้ฝนตกอ่ะครับ

ทะเลเลยขุ่นไปหน่อยครับ

4. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    อยากไปครับแต่ผมเอาแน่นอนไม่ได้อะ

5. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    ขอให้สนุกกานนะคะ.......แล้วถ่ายรูปมาฝากกานบ้างน๊า พลาดเลยอ่ะเรา ดันจัดตรงกันซะนี่

เดี๋ยวเค้าจาเอาบรรยากาศเกาะซ้างมาฝากเหมือนกานเน้อ

ให้คนที่ม่ายได้ปายอิจฉากานไปเล๊ย.....อิอิอิอิอิอิ

6. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    แหล่มๆๆๆๆๆๆ

7. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ขอสรุปจำนวนคนด้วยครับ ใครจาปายอีกคร้าบ......................

8. rung_nu

889
    2
    0
    น้องเช็งขอ 2 นะครับพี่เต้ย.....ออกค่าน้ำมันรถค่าอาหารค่าที่พักค่าเหล้าค่าเบียร์ให้ผมด้วยนะครับพี่ไม่ขออะไรมากเลย.............55555555555555555555+

9. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ตามนั้นครับ หาที่พักถูก ๆ หน่อยนะ จะได้ประหยัดเงินไว้จ่ายค่าน้ำมัน 555+

10. pizza_rt

pizza_rt New Member Member

76
    0
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

11. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ที่พักราคาขึ้นสวนกับค่าน้ำมันมากเลยครับ

ตอนนั้นไป1800ตอนนี้2700ไหวไหมพี่น้องคนล่ะ300ก่าๆผมกะว่าคู่ล่ะ2000น่าจะพอรวมค่าใช้จ่ายทั้งหมดแล้วนะ

ถ้าเอาขอให้ยกมือขึ้น.....โย่วววว

12. Tanigushi

Tanigushi New Member Member

55
    0
    0
    ขอให้สนุกนะคับทุกคน:):):)

13. pukpick

615
    0
    0
    ช่วงนี้มานเป็นช่วง High Season ง่ะ ค่าที่พักจะแพงขึ้นไปอีก (บางที่ก็มาก....)

แต่ปิ๊กว่า...ถ้าเฉลี่ยต่อคืน ต่อคน คนละ 300 ก่าๆ นี่ถือว่าโอเคนะ

ของปิ๊กยังหาบ้านถูกๆม่ายได้เลยเนี่ย เจอ1500 อัพ (นอน2คนนะ) เกือบทุกที่เลย บ้านหลัง8คน 5000 บาท/คืน..... แทบกรี๊ด

14. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    หญิงอ้อโทรไปที่นี่ดิ ไม่รู้ที่เดียวกันเปล่า เพื่อนพี่แนะนำมา

http://www.seahillresort.com/

15. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ถ้าคิดแล้วค่าบ้านพักตกคนละประมาณ 300-400 บาทต่อคนก็ยังโอเคนะ เพราะเท่ากับว่าคู่ละไม่เกิน 800 แต่ถ้าแพงกว่านี้เป็นคู่ละหนึ่งพันขึ้นไปผมว่าเปิดมันคนละห้องไปเลยดีกว่า เพราะเท่าที่ดู ๆ บางที่ราคาไม่เกิน 1000 - ต่อห้องก็มี :D:D:D

ปล. เห็นเช็งบอกว่าไปไม่ได้แล้วนะ ติดธุระพาแม่ติ่งไปหาหมอ ก็จะเหลือประมาณ 8 คน :)

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ที่พี่เต้ยแนะนำมาก็น่าสนใจนะครับ บ้านหลังใหญ่แบบครอบครัวอ่ะ แต่ไม่รู้แพงป่าว :)

17. rung_nu

889
    2
    0
    ไปไม่ได้แว้ว 2 ที่ เนื่องจากต้องพาแม่ติ่งไปหาหมออะคร้าบบบบบว่าจะเลื่อนนัดหมอก็คงไม่ได้อะ........แย่จังอดไปดวลเบียร์กับพี่เต้ยเลยหง่ะ......แงแงแงแงแงแงแงแง

18. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    ไอ้ตุ่ยว่าไง.......ไปไม่ไป

จะได้สรุปที่พักถูก

19. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    ที่พักที่เอานี่เพราะติดทะเลครับ....เดินก้าวเดียวถึงแถมมีสระน้ำจืดบริการด้ว

ถ้าไม่งั้นไปหาตามซอยก็ได้ปิ้งย่างสบายแต่ไม่ติดทะเลนะบอกก่อน

20. กอหญ้า

กอหญ้า New Member Member

119
    1
    0

ที่ปราณก็แพงสุดๆ แต่สวยนะมีแต่ที่สวยๆ...อิอิ

21. กอหญ้า

กอหญ้า New Member Member

119
    1
    0
    ใกล้เข้ามาแย้ววว...ไปที่ไหนก็ได้ ที่ได้ไปเที่ยว..ฮ่า ฮ่า ฮ่า

22. เอาไงดีวะ - -* กลัวเก็บงบไม่พออะดิ

23. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    พึ่งกลับมาเหมือนกัน

พึ่งจะไปมาเมื่อวันที่ 31 ต.ค. 1-2 พ.ย. 51 ที่ผ่านมานี่เอง เพราะว่าออฟฟิศพาไปเที่ยว กินอาหารทะเลจนเอียนเลยนะเนี่ย แต่อยากไปกับ RT Club ด้วยเหมือนกัน แต่ติดงานที่ออฟฟิศเลยไม่ได้ไปด้วย...:mad::( น่าเสียดาย...:cry:

24. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    น่าจะเป็นเพราะ...

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วไปตระเวนท่องราตรีมาหลายวันมิใช่หรือนายตุ่ย...:D:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2008

25. จุ๊จุ๊ ๆๆๆ อย่าเอ็ดไป :D:D:D:D

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เอ้า .... อัพไป ถ้าหาที่พักแถวปราณมันยาก ก็ดูระยองสิ สวยเหมือนกัน อิอิ

27. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    เอาไงกันเอ่ย อาทิตย์หน้าแว้วน่ะ รึว่าเราจะไปแบบ แบ็กแพ็ก แว้วไปหาเอาดาบหน้า เหอะๆๆ จาเอาไงก็ว่ามาน่ะ ผมไปไหนก็ได้อยู่แว้ว

28. golf the zeed

3,808
    7
    38
    แล้วแต่ครับพี่เต้ย จัดเลย ยังไงก็ได้ สบายอยู่แล้ว ....

29. pukpick

615
    0
    0
    รายงาน รายงาน...
    เมื่อวานปิ๊กไประยองมาเจ้าค่า....น้ำทะเลค่อนข้างดำนะ
    แล้วคนก็ค่อนข้างเยอะ เพราะว่ารู้สึกเหมือนช่วงๆนี้เค้าจะพาพวกพนักงานบริษัทเที่ยวกันอ่ะ
    เพราะเจอที กรุ๊ปนึงรถบัส3-4คัน ....

แว่บมาบอกแค่นี้......อิอิ

30. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อีก 3 วันแว้ว ..... แล้วเจอกันครับ ไปไหนไปกัน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้