คิดยังไง ถ้าขายของไปแล้วมาเจอคนเอามาขายอีก ในราคาเพิ่มขึ้นเท่าตัว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Oryor, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    อย่าไปคิดมากเลยครับ ตอนนั้นเราพอใจราคาของเรา ส่วนตอนนี้ใครพอใจราคาขายของเค้าก็ปล่อยเค้าไปครับ

2. เอาเงินเค้ามาแล้ว ก็ต้องทำใจแหล่ะ ค้าขายไม่มีบาป ไม่มีบุญหรอกครับ มีแต่ขาดทุน กับกำไร

3. rugek

rugek New Member VIP

4,864
    1
    0
    :cool::cool: ถูกต้องตามนี้เลยครับ ตอนซื้อ บอกเอาไปใช้ขอราคาเพื่อนฝูง เเล้วไปเจอขายเเบบเอากำไร เซ็งนะครับ

4. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    คงขายยากแล้วหละ

5. ในเกมแรค รับอีลูราคา3แสน รับเสร็จ ตั้งขายเลย 3แสน5

แต่มันในเกมนี่หว่า

6. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    พ่อค้า ย่อมแสวงหากำไรเป็นปกติ

ขอท่านอย่าใส่ใจกับการซื้อมา ขายไปเลยครับ .. ทำใจ

สิทธิ์ของเขา เราเสียความรู้สึก

ถ้าความเพียงพอเกิดเมื่อไร ความสุขเกิดตอนนั้นครับ

เงินเป็นส่วนนึงของความมั่นคงในชีวิต แต่ความสุขใจนั้น จีรังยั่งยืนกว่าเงินครับ

คิดซะว่า ขายให้คนได้ไปเขามีความสุข พอแล้วครับ

ถ้าชอบการแบ่งปัน ไม่ชอบการปั่นราคา เรามีบางอย่างที่คิดเห็นเหมือนกันครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้