ขอแนวทางตกแต่งรถเก่าของผมGalant sigma 1978

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย comedy, 22 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. comedy

comedy New Member Member

47
    2
    0
    เรื่องคลับกาแลนท์ถ้ามีอยู่แล้วก็น่าไปแจมครับ จะได้เยอะๆ

okเลยครับ:D

2. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    อิจฉาเลยครับ งามมากๆ

3. comedy

47
    2
    0
    หลังจากทำสี การประกอปรถคันนี้ยังมีจุดที่ต้องแก้ไขอีกเพียบ

ผมยังไม่ได้ติดคิ้วใต้ประตูเลยครับคุณเก่ง:D ไว้รอเทียบกับรถท่านอื่นๆด้วย;) ขอให้รถคุณเก่งเสร็จไวไวนะครับ;) มีอะไรโทรหาได้เลยครับ

4. comedy

47
    2
    0
    เพื่อนๆกาแลนท์มาคุยกันได้เลยครับ ยินดีมากๆครับ

:):)

5. toey

toey New Member Member

23
    1
    0
    คุน comedy ใส่แมก ไซ ไหนอะครับ ขอ รายละเอียด หน่อย แล้ว ติดซุ้มมั้ยครับ ว่า จะ เปลี่ยนอยู่เหมือนกัน แล้ว ค่า ตัดผุกับทำสีเท่าไหร่ครับ แล้ว ติดต่อได้ยังไงครับ แบบ อยากถามลายละเอียดนิดหน่อยครับ ขอบคุน

6. toey

23
    1
    0
    น้อง นิดครับ โทดที คือตอนนี้ม่ายค่อยได้เล่น เวป นี้ อะ มัน ช้า เพิ่ง เข้ามานี่ แหละ เล่น แต่ http://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?board=46.0 มันเร็วดีอะครับน่าจะรวมตัวกันนัครับ กาแลน ซิกมา กับ กาแลนรอแยล อะครับ รถสีสวยมากมาย ครับ คุน comedy

7. NICKY6532

NICKY6532 New Member Member

70
    0
    0
    รถสวยจนตาลุกเปงไฟ อิอิ เหงภายในสีขาวแระเหนื่อยแทน ( รถผมก้อเบาะขาว ขัดที่เหงื่อแตกซิบๆๆๆๆ )

8. comedy

47
    2
    0
    ขอบคุณครับคุณtoey8iy[:)ผมใช้แมกซ์ 18 ครับของw.work LS 105 หน้า8หลัง 9 +43 ใส่ยางTOYO 235/40
    ถ้าเจ้าซิกม่าเดิมๆยัดไม่ลงแน่ครับ..ต้องแปลงกันหน่อยล่ะครับ..แต่อย่างที่เห็นครับแปลงได้แน่นอนชัวร์ๆ(แต่ถ้าจะใส่ต้องเล่นกล้ามเล็กน้อยครับ มันหนัก แฮะๆ)

ส่วนค่าปะผุ-ทำสีนั้นโทรมาคุยกันได้ครับ (อู่ที่ผมทำยังมีเรื่องของการปะผุกับการเก็บงานที่ไม่เรียบร้อยนัก ยังไม่กล้าแนะนำเพื่อนรถเก่า เพราะท่าทางอู่นี้จะถนัดแต่รถใหม่) แต่สีเอฟเฟคแบบนี้ราคาสูงใช้ได้ทีเดียวครับ:cry: มีอู่ที่โฆษณาหน้าเวปก็น่าสนใจ

ใช่แล้วครับคุณnicky6532 เบาะขาวๆ ยิ่งอยู่ในช่วงที่ต้องป้วนเปี้ยนกับช่างต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นช่างไฟช่างเครื่องช่างฯลฯ เบาะจะดำเป็นพิเศษครับอิอิ.

เดี๋ยวจะขอไปด้อมๆมองๆคลับกาแลนท์ครับ:p

ยังต้องรบกวนเพื่อนที่มีซิกม่า ที่ยังมีขอบคิ้วยาวใต้ประตูสมบูรณ์อยู่ ผมจะขอไปเทียบตำแหน่งของมันหน่อยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

9. toey

23
    1
    0

แล้วติดต่อไงครับ เบอผม 081-8478425 เต้ยครับ

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    รถสวยมาก ๆ คับคุณ comedy . .

ราคาทําสีเเบบเนี้ยเท่าไรหลอ คับ

ปล. อย่าลืมเอารูปห้องเครื่องมาโชร์กันด้วย นะ . . อยากดู อิอิ

11. gassydjay

gassydjay New Member Member

43
    3
    0
    มาตอบให้แทนจ้า สำหรับสมาชิกกาแลนท์ทุกท่านคับผม ยังไงลองแวะไปดูหน้า3 นะคับ ผมลงแผนที่อู่ไว้ แล้วเรื่องทำสี หรือวางเครื่อง ยังไงเนี่ยติดต่อมาได้เลยนะคับ089-6644780 เก่งคับ กันเองๆคับพี่น้อง ส่วนเรื่องคลับกาแลนท์แล้วแต่ผู้อาวุโสแนะนำคับว่าจะยังไงผมไปไหนไปกันอยู่แล้ว....ขอบคุณสมาชิกทุกท่านคับ

12. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    รอรูปห้องเครื่องด้วยอีกคน หุหุ

กันชนหน้าหลัง พอจะหาได้ที่ไหนอ่า เห็นว่ามันหายากมากๆ

13. comedy

47
    2
    0
    สวัสดีครับ

รูปห้องเครื่องยังไม่มีอะไรเลยครับป็น sr 20 ฝาแดงเดิมๆของแท้ (แถมยังเขรอะอยู่ด้วย) เลยยังไม่ถ่ายเพราะมันธรรมดามาก:p

กันชนหน้า-หลัง ผมใช้ของเดิมครับเลยไม่รู้ราคาปัจจุบัน แต่น่าจะหาได้ครับ
    ไปที่
    http://www.autoatone.com/profile.php?page=profile&PHPSESSID=f5f5b75291d53ed00d131a8c76157a0a

เลยครับ หรือเดินถามร้านมิตซู ที่วรจักรก็ได้ครับ

14. comedy

47
    2
    0
    ลองเอาไปเคลือบสีแบบคริสตอลของ ZEUS มาครับ

ผมว่าใช้ได้ครับ (เขาว่ากันว่าดีกว่าwaxเพราะwaxฝุ่นมันเกาะ และก็ดูแลยาก คนที่ใช้มาเขาว่างั้นนะ
    http://www.zeuspolish.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=436972&Ntype=9 )
    ทำเสร็จเงางามยิ่งขึ้นครับ ทำมาเมื่อวันที่5 ลองดูผล3-4วัน ตอนนี้ฝุ่นเกาะ แค่ปัดก็ออกแล้ว (ถ้าเลอะมาก็ล้างน้ำ+แชมพูเท่านั้นพอไม่ต้องลงwax)
    โดยส่วนตัวผมว่าเหมาะกับรถที่ทำสีมาใหม่หรือสีเดิมสภาพดีครับ:thumb:

ถ้าสนใจร้านอยู่นวมินทร์ ตรงข้าม รพ.ศรีสยาม ครับ ชื่อ Glossy star
    ราคา6900ดูแลทุกเดือนฟรี ตลอด1ปี

15. comedy

47
    2
    0
    .

:)แฮะๆ ตอนนี้เฟืองท้ายหอนเรียบร้อยแล้วครับเพราะไม่ได้เปลี่ยนเฟืองท้าย... กำลังจะเปลี่ยนครับ(เห็นช่างแนะนำให้ใส่ของisuzuแทน)..(คุณเต้ยติดต่อผมได้ที่ 081-6297282 ครับ):)

TUMKUNG_naraka ถูกใจสิ่งนี้
  16. gassydjay

43
    3
    0
    แวะมาทักทายคับทุกคน หวัดดีพี่ดี้ด้วยคับ สงสัยว่าซิ่งไปหน่อยเฟืองท้ายหอนซะเลยคับพี่ ล้อเล่นนะคับ
    ยังไง ชาวSigma ผ่านมาก็ช่วยกันดันนะคับ ....ขอบคุณคับ:D

TUMKUNG_naraka ถูกใจสิ่งนี้
  17. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ดีดี ชาว Sigma . .

18. comedy

47
    2
    0
    ..

สวัสดีครับ
    วันก่อนเกิดอาการพวงมาลัยสั่นอย่างมาก ตอนแรกนึกว่าที่เอารถไปทำโช้คแล้วมันเสียศูนย์ ก็เลยเอาไปตั้งศูนย์400บาทแล้วมาวิ่งก็ไม่หาย เลยเอาไปจี้ล้อ 260 บาท .....เอาไปลองวิ่ง ก็ไม่หายครับ ช่างลองเอาไปขับยังสั่นจนช่างตกใจ เขาเลยบอกว่าเป็นไปได้อีกอย่างคือยางบวม..!!! ว่าจะเอายาง%,มาลองตอนนั้นก็หาขนาดไม่ได้เลยตัดใจเปล่ยนยาง....โหนิ่งสนิท วิ่งเรียบเลย (แต่หมดตูดเลยครับยางtoyo235/40-18"เส้นละ7500:faint::faint:)เปลี่ยนไป2เส้น.....

ไม่เคยขับรถที่ยางบวมจนสั่นขนาดนี้ เลยมาเล่าให้ฟังครับ เผื่อใครเจอปัญหาเดียวกัน:)

19. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
  20. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    Sigma

ดูครับ

21. gassydjay

43
    3
    0
    ขอบคุณคุณ Nomura ที่เอารูปเจ้าซิกม่าสวยๆๆมาให้ดูคับผม:D

22. custoon

custoon New Member Member

34
    2
    0
    แรงเหมือนกันนะเนี่ย Sigma แต่ข้างในไม่รู้เครื่องอะไรเนอะ ขอบคุณสำหรับผู้เอื่อเฟื้อภาพ

23. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
  24. gassydjay

43
    3
    0
    เก่งคับ ....แวะมาทักทายพี่น้อง ชาว sigma คับผม:D

25. gassydjay

43
    3
    0
    แวะมาอัพๆๆ ให้พี่น้อง ชาว Sigma คับผม

26. ใส่อาไรดี

ซิกม่าของผมไปวางเครื่อง 4age แล้วรู้สึกว่ารถไม่ค่อยวิ่งเลย สงสัยเฟืองท้ายไม่ได้ เพื่อนๆว่าผมควรเปลี่ยนเฟืองท้ายของไรดี ช่วยแนะนำด้วย ฮิฮิ ขอปลายไหลๆนะครับ
    ยังไงขออู่ที่รับทำด้วยนะครับ [email protected]

27. seal.

seal. New Member Member

6
    0
    0
    เป็นไรไม่รู้ดูรถชาวบ้านแล้วรู้สึกว่า สวยกว่ารถเราทุกที เมื่อไหร่เราจะหล่อบ้างหว่า

28. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เข้ามาทักทายชาว Galant Z นะคับ ช่วงนี้เงียบๆ กันอ้า ไงเข้ามารายงานตัวกันหน่อยคับ :D

29. gassydjay

43
    3
    0
    หวัดดีทุกท่านคับ วันก่อนได้คุยกันกับคุนตั้มแล้ว ได้เรื่องว่า ตอนนี้นะคับเราจะรวมสมาชิกทุกท่านที่ขับหรือมีเจ้าซิกม่าไว้ในครอบครอง จะพยายามเปิดบอร์ด ในชื่อของเราเอง ยังไงขอความร่วมมือจากพี่ๆๆทุกท่านนะคับ เข้ามาช่วยกันดันบอร์ดและเสนอความคิดเห็นแนะนำด้วยนะคับ เย้ๆๆๆดีใจเด้วไม่นานเราจะมีบอร์ด คาร์คลับ ที่มีชื่อว่าซิกม่า แล้ว+++

30. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เอารูปมาให้ดูกัน [​IMG]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้