ขอแนวทางตกแต่งรถเก่าของผมGalant sigma 1978

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย comedy, 22 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0

วูว . .

ขอรูป อีกนะคับ อยากดูสภาพ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2007
  2. comedy

comedy New Member Member

47
    2
    0
    แร่มแน่ๆ

:) รถคุณdoom2doom ทำเสร็จออกมางามแน่ๆ
    มันอยู่ในรายชื่อรุ่นรถที่น่าสะสมซะด้วยนะ
    ขอให้ทำเสร็จไวๆนะครับ;)

3. dome2dome

dome2dome New Member Member

105
    2
    0
    จะบอกว่าสภาพตอนที่ได้มา "เน่าสุดๆ" ไม่รู้ตัดใจซื้อไปได้ยังไง พอลากมาถึงบ้าน หมาเห่าตลอดซอย ไม่กล้าเอาเข้าบ้านต้องจอดไว้ริมรั้วอย่างที่เห็น ส่วนตอนนี้ก็ไล่เก็บของไปเรื่อยๆครับ เกือบครบแล้ว คิดว่าอีกสามปีคงเสร็จ...ฮ่าๆๆ

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เมื่อวานเห็นตัวนี้ขับอยู่เเถวๆ บ้านสภาพดีมาก ๆ สวยคับจําไฟท้ายได้ ใช่เเน่ ๆ

Up . . ช่วงนี้เงียบกันจัง

5. gassydjay

gassydjay New Member Member

43
    3
    0
    สวัสดีสาวก Galant คับตัวผมเองก็ขับอยู่ ตอนนี้กำลังทำอยู่อะคับ ไงแวะมาดูได้ ผมอยากจะจัดคลับของGalant ในบอดี้นี้อยู่เหมือนกัน ตอนแรกก็คิดว่าจะไม่มีคนเล่นซะละ ท้อใจอยู่ แต่ไปเจอพี่วี หน้าแหลมที่คลอง5อะคับ แกมีอยู่คันนึง แจ่มเลย ผมเองก็แนวRetro นะ เรื่องอะไหล่ไว้มาคุยกันดีก่าแต่แนะนำนะคับว่า ท่านที่ใกล้ นนทบุรี แถว งามวงวาน อะ มีอู่ทำอยู่นะ อุ่กิติเซอรวิส ผมอยากให้มารวมตัวกันซักทีหาคนเล่นยากจัง อู่เค้ากันเองนะคับ ทำสีด้วย วางเครื่องด้วย ไงแวะมาดูรถผมก็ได้นะคับ แลกเปลี่ยนความคิดกัน เบอร์ ติดต่อคับ 0896644780 โทรมาได้ตลอดเลยนะ อยากมีคลับ Galantกะเค้าซะที .....ขอบคุณที่อ่านคับ :D

6. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    เอารูปรถพี่มาให้ดูหน่อยจิ เผื่อเป็นแนวทาง

7. gassydjay

43
    3
    0
    สวัสดีคับพี่ๆๆน้องๆๆ สาวก Galant
    ..ผมขับตัวไฟกลมอยู่นะคับ ตอนนี้ได้อู่ทำแล้วอะ เย่ๆๆ วางเครื่อง+ทำสีด้วยจ้า
    ยังไงขอความเห็นทุกท่านคับ ว่าเรามารวมตัวกันตั้ง คลับGalant Retro กันดีไหมอะคับ อิจฉาคลับอื่นเค้ามีกันอะ เราไม่มีเลย ยังไงเพื่อนๆๆพี่ๆๆ ที่เล่นรถรุ่นนี้ สนใจ ตั้งคลับ กันติดต่อรวมตัวกัน มิตติ้งกัน ดีไหมคับ
    เพราะคนเล่นน้อยอะ ช่วยๆๆกันนะคับ
    ปล.ผมอยู่แถวนนท์คับ ตอนนี้ ทำที่อู่ แถวนนท์ เดอะมอล งาม ไงรบกวนaddผมไปนะคับ
    [email protected] 24ชม........ขอบคุณคับ
    (อยากมีคลับGalant Retro car มานานแล้ว ดีใจจังยังมีคนเล่นด้วย อิอิ ):D

8. gassydjay

43
    3
    0
    โทษทีนะคับ ที่ยังไม่สามารถ ถ่ายมาได้อะคับ มันยังไม่ค่อยหล่ออะคับ ไว้ใกล้ๆๆบูรณะเสร็จจะเอามาฝากคับผม..พี่น้อง

9. comedy

47
    2
    0
    แง..รถผมยังไม่เสร็จเลยครับ

รถผมตอนนี้รสชาติ เค็มดีมาก เพราะช่างเค้าดองได้ดีจริงๆ ยังไม่อยากบอกว่าที่ไหน แต่ที่แน่ๆ นานนนนนนนนนนนนนนนนนนนน จริงๆครับ ทุกขั้นตอนช่างเค้าช่างปราณีตตตตตตตตตต จนอารมณ์เสียแล้วครับพี่น้อง ไว้เสร็จจะนำรูปมาให้ดูครับ:mad:

เรื่องคลับน่าสนใจครับ (แต่ไม่แน่ใจเค้ามี galant club อยู่แล้วหรือเปล่าครับ ) ถ้ายังไงผมก็ขอแจมด้วยอีกคันครับ:)

10. gassydjay

43
    3
    0
    สวัสดีคับ..พี่น้อง รบกวนหน่อยคับ คือว่า ขอรายละเอียด สมาชิกหน่อยคับ เบอร์-เมลล์ก็ได้คับ เอาไว้คุยกันเรื่องคลับ ว่าจะเอาไงดีคับ คือใครที่มีทีมแล้วก็ไม่เป็นไรนะคับ เอาแค่เราขับกาแลนท์ ในบอดี้นี้มารวมตัวกัน กทม หรือ ตจว ก็ได้นะคับ แล้วจัดทำGalant Retro Club กัน ใครมีความเห็นไงช่วยเสนอด้วยนะคับ พี่น้อง ขอบคุงคุบ [email protected] ....089-6644780:D

11. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    081-2652189 ( ตั้ม )

[email protected]

add ไปเเล้วนะคับ จําได้ป่าว . .

12. comedy

47
    2
    0
  13. gassydjay

43
    3
    0
    สวัสดีคับผม ...อ๋อ.จำได้ละคับ สวัสดีคุณตั้มด้วย ไงไว้คุยกันนะคับเด้วปรึกษากันอีกทีนะคับเรื่องคลับ...ขอบคุณคับ..:D

14. gassydjay

43
    3
    0
    สวัสดีคุณ ตี๋อีกคนด้วยนะคับ ไว้ผมแอดไปนะคับแล้วคุยกันนะคับ...ขอบคุงคับผม:D

15. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    ผมยังไม่มีความรู้เรื่องรถมาก แถมยังเด็กอยู่ด้วยอ่าคร้าบ ยังไงก้อจะรอดูคลับ Galant

16. gassydjay

43
    3
    0
    white galant

ใครอยู่แถวนี้ แวะมาทักได้นะคับ
    " Run@bouT"
    "หจก.ปริญญาพานิช2"
    " Choo bee doo bar"
    " ไม่เป็นไร...พี่ชอบ "
    GenGaOmM+2:D

17. comedy

47
    2
    0
    ช่วยเรื่อง"ขอบอลูมีเนียมซิกม่า" ทีครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ
    1. ขอบอลูมีเนียมยาวใต้ประตูมันติดอยู่ยังไง :cry: เพื่อนๆ ช่วยถ่ายภาพมาให้ผมดูด้วยครับ ตอนนี้ทั้งช่างและผมงงมาก เพราะของเดิมมันไม่ได้ติดนานแล้ว ( เมื่อครั้งทำสีเมื่อ สิบปีก่อนไม่ได้ติด ) ตอนนี้อยากกลับมาติดเลยงงเลย(มีของแต่ไม่มีปัญญา:confused: )รบกวนเพื่อนๆช่วยผมหน่อยนะครับ ถ่ายภาพใกล้ๆ ผมอยากรู้ลักษณะ+ตำแหน่งที่มันติดอยู่ และวิธีที่มันติดอยู่กับรถด้วยครับผมอยากรู้ลักษณะ+ตำแหน่งที่มันติดอยู่ และวิธีที่มันติดอยู่กับรถด้วยครับ

2.ขอบอลูมีเนียมในส่วนอื่นๆ ซึ่งจะมีตัวปิดหัวท้าย มันหายไปแล้ว:cry: ไม่รู้ว่าจะหาเจ้าชิ้นนี้ได้ที่ไหนหรือมีร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับ

:)

18. comedy

47
    2
    0
    ขอบใต้ประตู

ขอบใต้ประตู

19. comedy

47
    2
    0
    พลาสติกติดหัว-ท้าย ขอบอลูฯ

พลาสติกติดหัว-ท้าย ขอบอลูฯ

20. gassydjay

43
    3
    0
    ใจเย็นนะคับพี่ เด้วผมจะลองไปหาดูนะ จะพยายามคับ Retro ช่วยกันนะ:D

21. comedy

47
    2
    0
    หาข้อมูลมาได้แล้วครับ สำหรับขอบคิ้วใต้ประตู

:D เดี๋ยวจะรบกวน นำรถผมไปเทียบรถของคุณRUN@Bout เป็นตัวอย่างสำหรับติดตั้งนะครับ ขอบคุณครับ:D

22. gassydjay

43
    3
    0
    ขอบคุณคุณดี้ นะคับ เด้วยังไงเข้ามาได้เลย โทรคุยกันแว้ว วันนี้ผมเอาแผนที่อู่มาฝากครับ สงสัยเส้นทางยังไงโทรมานะคับ :eek:089-6644780 087-0707307 เก่งฝากบอกต่อเพื่อนๆๆพี่น้องนะคับ อู่รับวางเครื่อง ปรับจูน เพิ่มแรงม้า เซ็ตช่วงล่าง ทำสีด้วยจ้า กันเองๆๆนะคับ ไงลองเข้ามาคุยก่อนนะรับรองว่ากันเองสุดๆๆคับ ยืนยันคับเพราะ ทำที่นี่มานาน ..ขอบคุณคับ:D

23. gassydjay

43
    3
    0
    ขออนุญาติ คุณดี้ด้วยนะคับ เมื่อวันก่อนคุณดี้นำรถมาเทียบที่อู่ ประทับใจมากรถคุณดี้ สีสวยมากคับ
    ขอบอก คิ้วขอบเกือบครบทุกชิ้น จัดว่าคุณดี้หาอะไหล่ได้เก่งจิงๆๆคับและก็เป็นSRไปแล้วด้วย รถสวยๆๆเด้วรอดูรูปนะคับคุณดี้...:D

24. custoon

custoon New Member Member

34
    2
    0
    ขอคำแนะนำด้วยนะครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัด คงจะหาโอกาสเข้ากรุงเทพยาก
    ขอชมรูปก่อนละกันนำครับ ถ้ามีโอกาส อยากทำแรงเหมือนกัน

25. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ขอดูรูปด้วยคน . . คร้าบ

26. toey

toey New Member Member

23
    1
    0
    อยู่ ด้วย ครับ กาแลนเหมือนกัน มีเพื่อนซักที หามานาน เครื่อง 1j-ge ครับ + lpg 5555

27. toey

toey New Member Member

23
    1
    0
    เอาไว้เปงแนวทางครับ

28. NICKY6532

NICKY6532 New Member Member

70
    0
    0
    แหม พี่เต้ย หนีมากระทู้นี้ซะแระ มิน่า ไม่เคยเข้าไปตอบที่นู้นเรย
    ส่วนเรื่องคลับ galant นั้น ตอนนี้มีแต่ galantvr4 อ่ะนะ รถเก่าๆอย่าเรายังไม่มีแบบเป็นทางการอ่ะนะ
    ตอนนี้ก้อว่าจะตั้งคลับชื่อ nostalgic galant ( ถ้าอ่าน tuned by จารู้ความหมาย ไปหาเอานะ เด๋วมาบอก ) กันอ่ะคับ สนใจกานไม รวมรุ่นไปเรย จาได้เยอะๆ อิอิ

29. comedy

47
    2
    0
    แฮ่ม..สำเร็จไปกว่า80เปอรเซนต์แล้วครับ สำหรับเจ้าซิกม่าของผม

เอารูปมาให้ดูกันครับ:)

30. comedy

47
    2
    0
    มีอีกหลายจุดที่ยังต้องทำครับ

:Dรูปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้