ขอแนวทางตกแต่งรถเก่าของผมGalant sigma 1978

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย comedy, 22 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    วันนี้ไปต่อราคามาอีก อาผม ยอมเลยลดให้เหลือ 30,000 . . . :p ( ถือว่าให้หลานไปใช่นะ อา . . หุหุ )

เดียวถ่ายมาอวด สภาพ [​IMG]

2. custoon

custoon New Member Member

34
    2
    0
    แล้วเอามาให้ชมด้วยนะครับอยากเห็นครับ ของผมยังไม่ได้
    ทำอะไรเกี่ยวกับเครื่องเลยอะ อยากแรงเหมือนกันครับ
    แต่ไม่ต้องแรงมากอะ แค่ลื่นๆก็พอแล้ว

3. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    ถ่ายมาเร็วๆน้า อยากเหงๆ

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    มาบอกก่อนนะคับ วันนี้ไปเอารถมาเเล้ว ออกมาไปเปลี่ยนท่อ เปลี่ยนฟิม ก่อนเลย . . อิอิ ทําเครื่องเสียงพอได้ฟังอีกสักชุด วันนี้ทั้งวัน . . . เลย คับ

เดียวพรุ่งนี้เอารูปมาอวด . .

เเต่กรอบไฟเลี้ยว ด้านหน้ามันเเตกนี้หาซื้อได้ที่ไหน คับ ไปถามเซียงกง ต้องสั่งทั้งอัน ล่อไป 600 เลยเอาไว้ก่อน ยังไม่เอาดีกว่า 600 เเนะ ใครพอจะเห็น ถูกๆ สภาพ ok มาบอกทีนะคับ

หุหุ . . รอชม

5. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    รูปมาเเล้ว . . น้า ;)

6. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    . . . ขอดูรูปภาพภายในเเละมุมต่างๆ รถคุณ custoon ด้วยน้า ถ่ายมาให้ดูหน่อย

7. custoon

34
    2
    0
    โอ่ว สุดยอด กิ๊ป เลย สภาพยังแจ๋วอยู่เลยครับ ยินดีด้วยครับ ส่วนรูปรถรอก่อนนะ ไม่ได้ถ่ายไว้ แถมฝนตกทุกวันเลย ส่วนมุมไฟของก๊อปไม่เกิน 500 .- ครับ ผมก็เปลี่ยนแล้ว

8. yubzaaa

314
    7
    0
    เยี่ยมไปเลยครับ ยังเนียนๆอยู่เลย สวยๆ อัพๆๆๆ

9. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0

ที่บ้านก็ฝนตกเหมือนกัน . .

อืมเเล้ว มุมไฟของก๊อปที่ว่า ไม่เกิน 500 .- มีขายที่ไหนหลอคับ
    เเล้วพอจะมี ไฟท้าย ด้านซ้ายไมมันซี้ด อะ . . เลยอยากเปลี่ยนใหม่

10. custoon

34
    2
    0
    รูปครับ

ไฟเลี้ยวของก๊อปไม่ค่อยดีเท่าไรครับ เปิดไฟหรี่นานๆ พลาสติดละลายเฉยเลย
    แนะนำของมือสองดีกว่านะ ถ้าเจอแล้วจะบอกละกัน..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2008
  11. custoon

34
    2
    0
    อันนี้เจ้าของรถครับ

น้อง Feb ..ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2008
  12. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    รถสวยเชียวน้าคร้าบ . . .

ถ้ายังไงฝากเรื่องไฟเลี้ยว ด้วยนะคับถ้าเจอยังไงมาบอกกันด้วย น้าคร้าบ

สติกเกอร์ คาดลายดํา นี้ไปทํามาเท่าไรหลอคับ อยากทํามั่งจัง สวยดี เคยลองไปถามร้านสติกเกอร์ทําเเบบนี้ 1600 ฿ เเพงจริงๆ

13. custoon

34
    2
    0
    สติกเกอร์ของผม สั่งตัด 450 .- ครับ กว้าง 2.5" กะ 1" แล้วก็มาติดเองครับ เรื่องไฟเลี้ยวเด๋วจะช่วยดูให้นะครับ

14. comedy

comedy New Member Member

47
    2
    0
    ของผมกำลังทำหล่ออยู่...ใกล้แล้วๆ

:D ในที่สุดก็เอาไปทำสี+วางเครื่อง ตอนนี้ ตื่นเต้น ..รออย่างใจจรดใจจ่อ

15. comedy

47
    2
    0
    อ้อ..คุณ nomura จะหาไฟเลี้ยว+ไฟท้ายหายากจังครับ เจอแต่มือสองของcopy ผมก็เคยหาเลยตัดใจสั่งร้านที่วรจักรครับ เขาเบิกห้างมาเป็นของใหม่ ไฟเลี้ยวข้างละ 350 / ไฟท้ายของแท้ ข้างละ 3,500 บาทครับ

16. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    wow !! SR เลย เดียวต้องรอดูถ้าเสร็จเเล้วเอารูปมาให้ชมกันเดียวนะคับ

ส่วนเรื่องไฟเลิ้ยว ผมขอเบอร์โทรร้านที่วรจักรที่ คุณ สั่งด้วยนะคับ ผมอาจจะสั่งเลย

17. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

18. comedy

47
    2
    0
    ผมสั่งอะไหล่จากร้านนี้ครับ

ตอนนั้นติดต่อกับ คุณซ้วง

19. yubzaaa

314
    7
    0
    อยากเหนSRแบบเนียนๆแล้วคร้าบบบ:hmm:

20. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0

ขอบคุณคับ

โทรสอบถามคุณซ้วง ดูเเล้วคับ ราคาไฟเลี้ยวหน้าเล่นอยู่คับ เเต่ราคาไฟท้ายนี้สิ โครตเลย เเกบอกว่า ข้างละประมาณ 3500 :eek: ผมเลยยังเอาไว้ก่อนดีคับ เดียวค่อยหาวิธีทําอะไรสักอย่างอ้า อิอิ

21. custoon

34
    2
    0
    อยากเห็นๆ เอามาลงให้ดูด้วยนะ

22. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ดันหน่อย ช่วงนี้เงียบกัน จัง . .

23. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    กินนํามันโคตร ทําไงดี เติมเเก็ส 95 เติมไป 700 วิ่งได้เเค่ 145 กม. ก็จะหมดถังเเล้ว เซ็งจริง ๆ ช่วงนี้ไม่เอาไปขับอีกเลย เซ็งกินจริง ๆ ช่วงนี้เลย ford เเทนอ้าคับ ตอนนี้อยากจะขับ Galant เเต่อย่างที่บอกมันกินนํามันจริง ๆ อีกอย่างพ่อบอกให้ไปติดเเก็ส ผมก็ไม่อยากไปติดเห็นเค้าว่าติดกะเครื่องคาร์บูเเล้วมันชอบปัญหา

ขออัตราการกินนํามันของเครื่อง SR ด้วยคับ ตัวดําหลังหัก เเล้วราคาพร้อมวางจบเลยเท่าไร

ขอบคุณ ล่วงหน้าคับ . .

24. comedy

47
    2
    0
    โห......

:eek: โห..จะกินน้ำมันอะไรขนาดนั้น ผมว่าน่าจะเป็นเพราะเครื่องมันหลวมมากนะครับ มันกินน้ำมันเครื่องด้วยหรือเปล่าครับ ผมก็ไม่ค่อยเชี่ยว ลองสอบถามช่างดูครับ ถ้าหลวมก็เอาไปoverhaulน่าจะ4000-5000บาท ผมเคยทำตอนเครื่องซัดเทิร์น วิ่งดีขึ้นประหยัดขึ้น /ส่วนเรื่องSRกินน้ำมันขนาดไหนยังไม่รู้ครับรถยังถูกดองอยู่ที่อู่สี :( :mad: เซ็ง...(อู่มีชื่อเสียงนะเนี่ย...) /อ้อเค้าว่ากันว่าลงJหนะติดแก๊สได้วิ่งกระฉูดเลย แต่ที่แน่ๆซิกม่าลงJล่ะมีระเบิดห้องเครื่องชัวร์ เคยเห็นมีคนลงJนะ / เดี๋ยวรถเสร็จจะรีบมารายงานผลพร้อมนำรูปมายลโฉมกับเพื่อนๆกันครับ :)

25. comedy

47
    2
    0
    ใกล้แล้วนิ

;) ออกมาจากห้องอบสีแล้วคร้าบบบบ...ตื่นเต้นๆๆ:eek: ครับ

26. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เสร็ดเเล้วอย่าลืมรูป นะคับ อยากเห็น ๆ

27. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เสร็ดเเล้วอย่าลืมรูป นะคับ อยากเห็น ๆ

28. dome2dome

dome2dome New Member Member

105
    2
    0
    ขอแจมด้วยคน แต่ของผมเป็น GTO ตัวปี 73 ซื้อซากมาหมื่นนึง(ค่ารถลากอีก 800) ตอนนี้ก็เก็บของไปเรื่อยๆก่อนรอของครบแล้วทำทีเดียว ผมว่าความสุขของการเล่นรถเก่าก็ตอนล่าอะไหล่นี่แหละ ต้อง"สืบ" แล้วตามไปเก็บทีละชิ้นๆ บางทีไปขลุกอยู่ในโกดังทั้งวัน ออกมาได้ไฟเลี้ยวเก่าๆมาข้างเดียว แต่บางทีเดินเล่นตลาดเก่าก็เจอง่ายๆซะงั้น .....

29. dome2dome

105
    2
    0
    แล้วจะเอารูปมาเพิ่ม...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มิถุนายน 2007
  30. dome2dome

105
    2
    0
    ......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มิถุนายน 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้