ตามหาคู่กรณีบนทางด่วนแถวพระราม 9 (รถเฉี่ยวกัน)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Bowl_3500, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    ผมก็เคยเจอเคสแบบนี้เหมือนกัน ...

แต่ผลตรงกันข้ามครับ ...

คือ ถนนางนา-ตราด ช่วงสนามบิน พอดีผมจะแทรกขวา อาจจะไปแทรกผิดกาละเทศะหรือเปล่าไม่รู้ ...

แล้วคู่กรณีเค้าไม่ยอม ทิ่มพรวดขึ้นมา ผมก็เร่งเครื่องข้ามไป ข้างหน้าอีกคันแล้วแทรกขวา ...

พอถึงช่วงปากทางสนามบินเด๊ะๆ มันมีเลนขวางอก ขึ้นมาอีก 1 เป็นช่วงสั้น ...

ผมมองกระจกหลังเห็น พี่เค้า แซง มา ผมนึกในใจ งานเข้าหละเว้ยเฮ้ยยย ...

พอเข้าแซงขวาไปได้ ก็งานเข้าจริงๆ ตูมมมมมม เอี๊ยดดดดๆๆๆ ... ปั๊งงงง กร๊อง แกร๊ง ๆๆ กลุกๆๆๆ

เหมือนพี่เค้าจะปาดหน้าผมอ่ะ แต่อาจจะกะระยะพลาด (เค้า 4x4 ผม รถเก๋งโหลดหน่อยๆ )

รถมหน้าแหก รถเค้า ก็ หมุนไป ซัดกะแผงปูน ข้างทาง ...

หลังจากเหตุการณ์สงบผมก็ลงไปดูพี่เค้า ปรากฏว่า เจอลูกเค้านั่งอยู่ในรถด้วย -*- ...

ผมหละใจเสียเลย กลัวน้องเค้าเป็นอะไร หลังจากรอประกันก็มานั่งคุยกัน เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเกิดมาจากการใจร้อนของเขาเอง ...

เล่ากันฟังนะครับ... ผลของการใจร้อนครับ

ปล. ขอชื่นชมเจ้าขอกระทู้นะครับ กล้าที่จะออกมารับผิด ลูกผู้ชายตัวจริงครับโผ๊มมม ข้าน้อยขอคาราวะ ...:)

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ขับรถใช้ถนนร่วมกันใจร่มๆ คับ ตระหนักไว้เลย ได้ไม่คุ้มเสีย ให้อภัยกันดีก่า

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อัพหน่อยครับ

4. Bowl_3500

Bowl_3500 New Member Member

7
    8
    0
    ยังตามอยู่นะคร้าบ ^__^

สงสัยจะแห้วละงานนี้....

5. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เป็นลูกผู้ชายตัวจริงกันแล้วครับ ขอให้เรื่องจบกันทีด้วย ไม่มีปัญหาชดใช้ด้วย

6. Bowl_3500

Bowl_3500 New Member Member

7
    8
    0
    ขอดันหน่อยครับ

7. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ถือว่าเอาคืนไปละกันครับ ทั้งเขาและเราต่างก็ประทับตรากันเอาไว้ หุหุ

8. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    เยี่ยมเลยครับ ลูกผู้ชายตัวจริง

9. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    รอup date ครับ

10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมว่าไม่มาหรอกครับ อิอิ

11. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เคยเหมือนกันปาดคืนแล้วรถหมุนฟาดกำแพง แถมไปสะกิดรถที่ไม่รู้เรื่องด้วยอีกคัน เพราะความใจร้อนแท้ๆ โดนไป3หมื่น ตอนหลังถ้าโดนปาดก้คิดในใจว่า ช่างแม่งปล่อยพี่เค้าไปเหอะ

12. Black devil

Black devil New Member Member

15
    0
    0

เรื่องมันนานแหละ แต่ผมอ่านแล้วข้องใจนิดนึงครับ

คือว่าพี่เจ้าของกระทู้จะผิดยังไงครับในเมื่อรถถูกเค้าเฉี่ยวด้านท้าย ผิดด้วยเหรอครับที่ถูกเฉี่ยวท้ายเนี่ย อันนี้ผมจะไม่กล่าวในเรื่องการปาดหน้ากันน่ะครับ เพราะโทษะ มีอยู่ในนักแข่งและคนทั่วไปทุกคน โมโห ได้ไม่ผิดครับ แล้วที่ผมงงงงงงง เลยคือพอพี่ตามไปปาดคืนเนี่ย แล้วทิ้งหนีหายกันเป็นทุ่งเลยเหรอครับ มันแปลกๆๆๆอ่ะครับ ผมก้อแค่ขี้สงสัยน่ะครับ ไม่ได้อะไร ยังไงซ่ะก้อใจเยนๆๆๆๆครับ ถ้าชนกันขึ้นมาจะไม่คุ้มครับ

13. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ขอให้จบลงด้วยดีครับ :D

14. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    พี่เค้าออกมาแสดงความ รับผิดชอบคับ:D

15. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    คนไทยยังรักกันอยู่

16. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ลูกผู้ชายตัวจริง :D

17. KIT COLOMBET@

KIT COLOMBET@ New Member Member

21
    1
    0
    เยี่ยมครับ ลูกผู้ชายดี เดี๋ยวนี้หายาก

18. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    แมนโคตรเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้