จับ R10 มาแต่งยังไงให้สวย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PeMhom, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ผมว่าr10แค่หาล้องามๆซักชุด โหลดลงซัก2นิ้ว ดูแลสีรถให้เงาแวบแค่นี้ก็ดูดีแล้วหละครับ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    คันสีน้ำเงินรูปแรกในความเห็นที่ 3 รึเปล่า รับเอาไปดูแลทั้งคันเลยมั๊ยครับท่านศักดิ์ครับ

เจ้าของ บ่น อยากขายอยู่

เห็นว่าไม่มีที่จอด

3. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    คันสีน้ำเงินคันนี้เค้าเท่จริง
    แต่อยากรู้ว่าเค้าแปลงยังไงให้แมกกลายเป็น 5 รูอ่ะครับ
    เปลี่ยนชุดเบรค หรือว่ายังไง

4. PeMhom

1,163
    3
    0
    มาลองเฝ้าติดตามความเปลี่ยนแปลง คันนี้ดีกว่า :)

วันนี้ ลองเปรียบเทียบกับคันสีแดงข้างๆดูก่อน แล้วมาดูกัน......มันจะเป็นยังไง........:confused:.....

5. Udong

319
    0
    0
    รอติดตามต่อไปคร้าบ

6. PeMhom

1,163
    3
    0
    อยากเห็นก็จัดให้....

7. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    อยากทำไฟท้ายแบบคันสีฟ้าจัง เค้าทำกันยังไงช่วยบอกด้วยครับ:eek::eek::eek:

8. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    แปลงเอาไฟท้าย สกายลาย R32 GTR หรือ GTS มาใส่ก็ได้ครับพี่พันเอก

9. Udong

319
    0
    0
    เท่มากมาย

ชอบ

10. Panake

435
    1
    0
    ไฟท้ายโดนัทมันจะลงได้พอดีหรือเอก มันต้องมีแปลงเยอะมัียเนี่ย

11. PeMhom

1,163
    3
    0
    ไม่เยอะครับ ไกล้เคียงมาเลยครับ

12. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    แปลงแก้มหลังรับกับมุมไฟ นิดหน่อยเอง.....

13. PeMhom

1,163
    3
    0
    คันนี้เห็นจากหน้าประกาศขายรถ
    เผื่อใครชอบ..ดูไว้เป็นไอเดียล่ะกัน

14. PeMhom

1,163
    3
    0
    อันนี้ย้ายมาจากอีกกระทู้นึง..เป็นกันชนหน้า R10 แบบไฟโปรเจคเตอร์
    มีสองแบบอีก..แบบลิ้นใหญ่กับลิ้นเล็ก..แบบลิ้นใหญ่..โคมกันชนเป็นไฟโปรเจคเตอร์+H7..อีกตังหาก..
    ฮืมมมมม..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2008
  15. เสก R10

807
    8
    0
    กระทู้ของ R10 ล้วนๆๆ.อิอิ

ของเเต่งตรึม

16. Udong

319
    0
    0
    มาโผล่อันนี้แทนละคับ

17. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    พี่ๆว่าR10แต่งดุ กับแต่งบ้านๆ หรือแต่งVIPอันไหนจะดูดีกว่ากัน

18. Panake

435
    1
    0
    น้าหม่อมครับ โคมกันชนเป็นไฟโปรเจคเตอร์+H7 มันจะพอหาได้มั๊ย แล้วราคามันเท่าไหร่ แ บบว่าไฟหน้ามันไม่ค่อยสว่างจะไ ด้เอาไฟโปรฯ ช่วย แก่แล้วหูตาฝ้าฟาง มองเด็กแถวสวนลุมกลางคืนไม่ค่อยชัด:cool::cool::cool:

19. PeMhom

1,163
    3
    0
    แล้วแต่ความชอบของแต่ล่ะคนครับ..
    ถ้าที่ถามหมายถึงผมชอบแบบไหน..ผมชอบแบบเกลี้ยงๆแต่แตกต่างอ่ะ..หมายถึงสำหรับคนทั่วๆไปเห็นก็แบบว่า..เออ..เออ..มันไม่ได้เยอะอะไร..แต่ถ้ามาจอดเทียบกับรถเดิม..เดิม..จะเห็นว่า..เออว่ะ..คันนี้มันสวยกว่าว่ะ..มันมีอะไรนิดๆหน่อยๆ..รายละเอียดปลีกย่อยต่างไป..อธิบายไม่ค่อยถูกเหมือนกัน

แต่งดุสำหรับผมมันคงไม่เหมาะ
    แต่งบ้านๆ...สำหรับผมคงเป็นแบบนี้ล่ะ
    แต่ง VIP บอดี้รถมันไม่ได้น่ะผมว่า..แต่ก็ไม่แน่ดูอยากคันสีดำด้านบน..ดูไปดูมา..มันก็แปลกตา
    เก๋ไปอีกแบบเหมือนกัน..มองเผินๆด้านข้างดูจะไปเหมือน BM 525 ย่อส่วน..ก็เป็นไอเดียดีน่ะ
    แอบก๊อบทรงชุดแต่งรอบคับของ BM 525 มาก็น่าเข้าท่าน่ะ..

ไฟพร้อมกันชนรุ่นที่ว่าผมหากันอยู่ครับพี่พรรณเอก
    แต่กันชนที่ใช้กับไฟโปรเจคเตอร์แต่ช่องสปอท์ไลท์มันเป็นไฟหลอกน่ะผมมีอยู่ แต่เป็นรุ่นลิ้นหน้าสั้น ไฟโปรเจคเตอร์ที่คู่กับไปสปอท์ไลท์วันก่อนเห็นมีวางขายอยู่..

พิมพ์ไปพิมพ์มา..คนพิมพ์..งง..เองแล้วเนี้ย..

20. PeMhom

1,163
    3
    0
    วันก่อนโดน..นายฝรั่งใช้ให้ขับรถ..ไปทำธุระแถว..สำนักสงฆ์ ก.ม. 27
    ช่วงที่จอดรถ สายตาเจ้ากรรม..เหลือบไปมองเห็น..เจ้าเยอรมันเชฟเฟิรท..วัยกำลังหนุ่ม..น่ารักน่าชังเป็นอย่างยิ่ง..กำลังพยายาม..ตะกาย..ฉิ่งฉ่องใส่ฝากระโปรง..รถR10 อยู่คันหนึ่ง..โถ..โถ..Poor R10 เจ้า R10 ที่น่าสงสาร...:p..:p..:p

21. Udong

319
    0
    0

พี่หม่อม นั่นรถผม

22. เสก R10

807
    8
    0
    อ้าวพี่หม่อมรู้บ้านเค้าได้ไงอ่ะ

23. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    น่าเล่นเกมถ่ายรูปรถกันอีกนะเนี่ย อิอิ :D

24. PeMhom

1,163
    3
    0
    ความบังเอิญมากกว่า..วันนั้นหาที่จอดรถไม่ได้ต้องเลยไปจอดอีกซอยหนึ่ง..ตอนจอดก็ไม่เห็นหรอก..พอเสร็จธุระ..จะเดินไปที่รถ..นายฝรั่งเค้าชี้ให้ดูหมา..ถึงได้เห็น..
    ก็เป็นเหมือนทุกคนล่ะเวลาเจอรถรุ่นนี้เราก็อดแอบมองไม่ได้..

25. Udong

319
    0
    0
    เจอปาปารักซี่เข้าให้

อายจัง

26. DeFoResT

DeFoResT New Member Member

17
    0
    1
    เอาไว้ดูกันเล่นๆ กาบข้าง+อุ้มตูด,หางหลัง:):)

27. PeMhom

1,163
    3
    0
    ตอนนี้อยากได้ กาบข้างแล้วสิ..สงสัยต้องลงพื้นที่หาอีกรอบ..

28. Udong

319
    0
    0
    โอ๊ย

เห็นแล้วก็เกิดกิเลส อยากได้อีกแล้วอ่ะ

เฮ้อ

ชีวิตหนอชีวิต ทำไมกิเลสหนาจัง

แต่อยากได้จิงๆนะเนี่ย

29. peppy

peppy New Member Member

45
    0
    0
    คุณDeFoResTขอดูรูปลิ้นหน้าได้ป่าวคับแล้วรูปคันดำหน้าแรกอ่ะคับไม่ใช่คันที่ทำหน้าสกายลายนะลิ้นหน้านี่เค้าขึ้รใหม่ป่าวอ่ะคับหรือเอาของr11มาแปลงใส่ใครทราบบอกผมที

30. jack1356

jack1356 Member Member

48
    0
    6
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้