รอวันนี้มานานแระ..B20

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย coupe4wd, 9 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ประกบฝาb16 จะได้กำลังอัดมากกว่าb20bครับ จิ้ดกว่า

ส่วนเรื่องพังไม่พังอยู่ที่เท้า+การดูแมลรักษามากกว่าครับ

แนะนำว่าถ้าเอาb20z มาชนกับเกียร์b16a แค่นี้ก็ขับสนุกแล้ว

ไว้เก็บเงินได้ สงสัยต้องให้คุณหนุ่ม จัดให้สักทีB20Zแบบยกแพ

2. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    มีภาพตอนยกเครื่องออกมาให้ดูคับ
    เริ่มต้นถอดสายไฟประมาณ 9โมงเช้า จนยกออกได้ประมาณเที่ยงๆ

3. coupe4wd

872
    18
    0
    ยกออกมาทั้งยวงเลย

4. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ใกล้ได้ซิ่งแระ อิอิ วางเสร็จ อย่าลืมรักษาเครื่องใหม่ด้วยนะคับ เทรแคร์เด็กใหม่ดีๆๆ จะได้อยู่ก่ะเราไปนานๆ เอิ๊กๆ

5. coupe4wd

872
    18
    0
    เทียบกันระหว่างแพปีกนกเดิมกันของใหม่...ใหญ่กว่ากันเยอะเลย(โดยเฉพาะเหล็กกันโคลง)

6. coupe4wd

872
    18
    0
    แล้วก็เอา B20Z ตัวนี้ลงแทน

7. coupe4wd

872
    18
    0
    ยกลงเสร็จประมาณบ่าย 4 โมง(ยังไม่ได้ต่อสายนะ)

8. coupe4wd

872
    18
    0
    แน่นอนค้าบบบ..จะดูแล+ทะนุถนอมเป็นอย่างดีเลย :D

9. coupe4wd

872
    18
    0
    และนี่เป็นชิ้นส่วนของเครื่องเดิมคับ ใครสนใจเอาไปเป็นอะไหล่ก็บอกได้คับ :D

10. coupe4wd

872
    18
    0
    UPDATE
    ในที่สุดทุกอย่างเลร็จเรียบร้อยแล้วคับ เมื่อคืนไปลองวิ่งดู แต่ไม่กล้าอัดมากวิ่งเรื่อยๆไปก่อน

รู้สึกว่ารถมันวิ่งดีตามใจสั่ง ไม่ต้องเหยียบคันเร่งเค้นพลังเหมือนเดิม
    แตะคันเร่งเมื่อไร รู้สึกได้เมื่อนั้นเลย อันนี้ชอบมากกก

งานนี้ผมยิ้มออกเลยคับ...มันส์ดี...

สำหรับผม...แค่เสียงสตาร์ทเครื่องก็เร้าใจแล้ววววว :p

สุดท้ายต้องขอขอบคุณ คุณหนุ่ม+ช่างโก ที่หาของดีๆมาให้นะค้าบ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2008
  11. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    จะเอาจะอ้าว อ่าาาา...

12. รถเสร็จแล้ว อย่างงี้ก้อไปมิตติ้งพัทยาได้แล้วซิคร้าบบบบบ อิๆ :D:D

13. coupe4wd

872
    18
    0
    ที่จริงเครื่อง D16 เดิมของผมแรงดึงก็ไม่น้อยเหมือนกัน
    เคยลองลาก D3 แข่งกับ ISUZU แต่งอยู่หนนึง กดไปจนถึง 140 แน่ะ
    ทันใดนั้นผมก็รู้สึกถึงแรงดึงอันมหาศาล...บริเวณใบหูซ้ายของผมเอง พร้อมกับเสียงไซเรนเตือนว่า....อย่าขับซิ่งงงงงง!!!!

ประทับใจแรงดึงครั้งนั้นไปเป็นวันเลยคับ (ก็มันเจ็บอ่ะ)

14. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ยินดีด้วยครับ

15. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    จบที่เท่าไรอ่ะคับ มีราคาเครื่องอื่นบอกราคาด้วยก็ดีนะ จะได้เทียบดู อิิอิ ขอบคุณคร้าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2008
  16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ดีใจด้วยคับ ได้สมใจนึกเลยคับ

17. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ใช่คับแค่เสียง start ก็ได้อารมณ์แล้ว เครื่องสวยมากมากเลย

หน้ารถหนักขึ้นนะคับ ลองดูเรื่องสปริงด้วยคับ:):)

18. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0
    เอารูปมาลงอีกนะคับ น่าสนใจมาก

19. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    เยี่ยมครับ ว่างๆต้องให้พี่หนุ่มจัดให้บ้างละ

20. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    สวยเนียน คุณหนุ่มวางเครื่องเร็วจัง

21. coupe4wd

872
    18
    0
    ขอบคุณคับ
    พอดีได้เปลี่ยนช่วงล่างของ B20 ด้วยเลย(แพล่างทั้งชุด) หน้าเตี้ยลงมาประมาณ 1นิ้ว กำลังเหมาะเลย ตูดโด่งขึ้นนิดนึง :) ตอนนี้เวลาขับรู้สึกถึงความแตกต่างกับช่วงล่างชุดเดิมอย่างชัดเจน ขึ้น-ลงคอสะพานไม่โดดเหมือนก่อน แต่พวงมาลัยหนักขึ้นพอสมควรเลยคับ :D

22. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    เครื่องสวย แรงเลยคับคราวนี้

23. papaman

papaman New Member Member

53
    4
    0
    เท่าใหร่คับ(รวมค่าวาง) pm มาบอกหน่อย ขอบคุณคับ
    [email protected]

24. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    คนที่โทรไปคุย

จำได้ป่าว ต้นครับ คนที่โทรไปคุยอะครับที่วางเครื่องตัวเดียวกัน ยินดีด้วยนะครับ อิอิ มีพวกเพิ่มอีกคนละ ว่างๆน่าจะนัดคนที่วางเครื่อง B20 เจอกันแลกเปลี่ยนข้อมูลกัน น่าจะดีนะครับ

25. papaman

papaman New Member Member

53
    4
    0
    เครื่องตัวนี้ต้นดีกว่าเดิมขนาดไหน แล้วปลายมันจะไปได้สุดๆเท่าใหร่
    แล้วถ้าเทียบกับพวก b16 กะ b18 ทั้งหลายแล้วตัวไหนคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมากกว่ากับคั

26. coupe4wd

872
    18
    0
    จำได้ค้าบ :)
    แล้วจะโทรไปคับผม :D

27. เครื่องตัวนี้ดีกว่าเครื่องเคิมคือ d16y เยอะครับ
    ถ้าขับขี่ในเมือง จะขับสนุกขึ้น
    แต่อย่าเอามาเปรียบกับพวก b 16 18 เลยครับ
    อัตราเร่งต่างกันคนละเรื่อง เพราะเครื่องคนละแบบ
    b20 ไม่มีวีเทค ถ้าจะเอามาใช้งานทั่วไป เร่งดีกว่าเดิมหน่อย
    ก้อ b20 ครับ แต่ถ้าจะเอาแรง ต่อยอกได้ง่าย ก้อ 16 18 ไปเลยครับ
    แต่ราคาค่าตัวพร้อมวางก้อน่าจะห่างกันเป็นเท่า :)

28. coupe4wd

872
    18
    0
    ต้นดีกว่าเดิมเยอะคับ ใส่MAX 16ออกตัวสบายๆเลย แต่ปลายยังไม่เคยอัดอ่ะ ลองกดดูที่180 ก็ยังได้สบายๆอยู่คับ..(ลองดูแป็ปนึงน่ะ)

ผมว่าB20มันเหมาะกับผมนะ กับการใช้งานปกติประจำวัน และราคาไม่แรงมากไปด้วย :D

29. coupe4wd

872
    18
    0
    ตามนี้เลยคับ
    B16 18 อยากได้อยู่แต่ราคามันแรงอ่ะดิคับ :D

30. coupe4wd

872
    18
    0
    UPDATE เรื่องการสิ้นเปลืองคับ
    อาทิตย์แรกยังไม่หมดถังดี ดูเลขไมล์ได้ 400 กม เติมจนถึงคอได้ 31.1ลิตร
    400/31.1=12.86 กม/ลิตร
    น่าพอใจคับ กับการใช้งานสำหรับผม มีกดปื้ดๆๆบ้าง วิ่งเรื่อยๆบ้าง รถติดบ้าง... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้