D.I.Y and Car Techniques

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NUM RE, 18 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Incubus25

Incubus25 New Member Member

22
    2
    0
    ในรูปฐานกระจกมองหลังมันแตกครับ เอาติดไว้พลางๆ เลยดูไม่ตรง กะลังหามาติดใหม่ครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  3. Incubus25

22
    2
    0
    ทำสีพื้นหลังโลโก้ครับ

อันนี้ผมทำใส่ฮอนด้า เผื่อใครจะเอาไปประยุกต์ใช้กับรถตัวเองมั่ง ง่ายนิดเดียวครับ หาแผ่นพลาสติกใส หาแบบหนาๆ คงรูปหน่อย (ของผมเอาหนังกลองเก่ามาทำ) แล้วเอาโลโก้มาทาบตัด แล้วพ่นสีเลยครับ หรือจะใช้สติกเกอร์ก็ได้ ติดด้านเดียวก็พอ จากนั้นก็รองใส่หลังโลโก้(หันด้านพลาสติกขึ้นมานะครับ จะได้ดูเงาๆเนียนๆ) แล้วติดใส่รถเหมือนเดิม ....เท่านี้ก็ได้โลโก้สวยๆราคาประหยัดแล้ว

4. Incubus25

22
    2
    0
    B11 มันไม่มีโลโก้เลยไม่ได้ทำ ถ้าใครลองทำใส่นิสสันก็เอามาโพสต์ให้ดูด้วยนะคร้าบ....แต่ว่าทำไมกระทู้ DIY มีน้อยจัง สงสัยสมาชิกจะไม่ค่อยมีเวลา

5. พันหก

พันหก New Member Member

45
    3
    0
  6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

เจ๋งมากครับ

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  7. lloydceta

lloydceta New Member Member

2
    0
    0
    เพิ่งซื้อ ฝาครอบปั๊มเบรคแต่ง ที่ทำเลียนแบบBrembo ที่เป็นพลาสติคมาอยากรู้ว่าเขาเอาอะไรติดกับปั๊มเบรคอันจริงครับ ไม่กล้าติดกลับวิ่งๆ ไป หล่นหาย

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ซิลิโคนครับ จัดไปเลย อิอิ

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  9. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    /// DIY ของ B 12 ///

1. -- กระจกมองข้าง ตัดแสง สีฟ้า ถ้าทำมาแล้ว จะเอารูปมาลงนะครับ คุ้มค่าแน่นอน พัน กว่าบาททท ----

2. -- ส่วน อันที่ 2 จะเปนค้ำ กันโคลง จุดต่าง ๆๆ ถ้าทำแล้วจะเอารูปมาลงให้ดูจ้า ตอนนี้มีกันโคลงปีกนกล่างแล้ว ทำที่ พี่ชาญ ส่วน ค้ำแก้ม และ ปีกนกหน้า จะลองทำที่ ร่มโพธิ์ทอง แยกรัชดาลาดพร้าวครับ ---

*** เด่วลงรูป จะถามไร โทรมาน่ะ 081-632-0554 โอ *** เอามาแนะนำ ครับ จะเอาไรโทรมาสั่งครับ ไม่แพง ส่วน B อื่น ผมว่าจะได้เหมือน เพราะ งานพวกนี้ วัดตามขนาดแล้วขึ้นแบบเอา จัดปายเลยจ้า

แก้ไขล่าสุด: 3 กันยายน 2007
  10. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สวยๆๆๆๆ

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เจ๋งน่ะ เอ่..ใครไปเป็นต้นแบบ ที อิอิ สนใจอย่างแรง :D

12. ottozzz

ottozzz New Member Member

86
    20
    0
    B 13 อยากมีบ้าง อิอิ

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  13. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
  14. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    คราบกาวสติ๊กเกอร์เช๊ดออกด้วย น้ำส้มสายชูจ้า

15. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
  16. kojodo

kojodo New Member Member

1
    0
    0
    8 บาทได้แค่นี้

17. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ก่อนใส่พ่น สีดำ อะแหล่มเลยครับ :D

18. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    วิธีการดูนะครับ ถ้าเป็นพัลซ่า ก็จะมีลูกตา 2 ข้าง แล้วจะ
    เขียนว่า AD22VF

อันนี้เปรียบเทียบรูปร่างนะครับ [​IMG]

อันนี้วิธีการใส่โดนที่ไม่ต้องเปลี่ยนคอม้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2008
  19. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    กำลังรอกระจกมองข้างตัดแสงสีฟ้าครับ อย่าลืมนะครับ

20. HeartBanDit....

HeartBanDit.... Guest

0
    0
    0

ตามนี้เลย ครับ ไปจัดมาแล้ววว http://automirror.tarad.com/product_13071_th

21. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แจ๋ม

22. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เดี๋ยวลองตูดเป็ดบ้างดีกว่า

23. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    สุดยอดทั้งนั้น...:D

24. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เด๋วจะทำสีหางหลังมาให้ดูครับ

25. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    จะจะจะจัดไปคร้าบบบบบ

พงศ์ธร ถูกใจสิ่งนี้
  26. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    งาม...พะยะคะ

27. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    เป็นอีกแนวทางในการทำสปอตไลท์ นะคร๊าบ

ขอออกตัว ก่อนนะคับว่าผมไปทำที่ร้านมา

แต่ว่าเอากลับมาเก็บสี ติดฟิลม์เองครับ

แต่การดัดแปลงน่าจะประมาณนี้ล่ะคับ

เริ่มเลยล่ะกัน

ถอดฝาครอบสปอตไลท์ออกมา(รุ่นที่ไม่มีสปอตไลท์นะ)

โปรเจกเตอร์ของมิซซูบิชิCK ตัวไหนจำไม่ได้ครับ ตอนเจอมีแต่กันชน

เจาะรูฝาครอบสปอตไลท์ ให้เส้นผ่าศูนย์กลางพอดีกับโปรเจกเตอร์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 เมษายน 2008
  28. magicnavy

101
    15
    0
    ลองประกอบกันดูว่าพอดีมั๊ย

ด้านหลัง

เจาะรูด้านหน้าให้พอดีกับรูของโปรเจกเตอร์ (ขันน็อตเดิมของโปรเจเตอร์ออกเจอะตามเลยคับ)

29. magicnavy

101
    15
    0
    เก็บสีโลด

เก็บสีตัวครอบสปอตไลท์ด้วย พอแห้งก็ ใส่เข้าไปเลย

สายไปเดินพ่วงกับไฟหรี่ มีสวิทช์ 1 ตัว

จัดฟิลม์เหลือง วัดขนาดตัดให้พอดี แปะโลด

อ่าส์ เรียบร้อย โคมโปรเจกเตอร์เหลือง สว่างใช้ได้เลย

30. magicnavy

101
    15
    0
    ยามค่ำคืน แหล่มเลย

ขอบคุณพี่เอก ณ A TuneUp ด้วยนะคร๊าบ

หากมีของครบๆ เครื่องมือเอง น่าจะทำได้นะครับ (พอดีผมมะมีอิอิ)

จบการรายงาน
    :D:D:D:D:D

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้