D4D อยากแรงงงงงงงงงง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย เจี๊ยบD4D, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ou_noxious

ou_noxious New Member Member

20
    0
    0
    D4D ต้องเล่นกล่อง Powermax ครับเหมาะดีครับ มือ2ก็พอมีนะครับ ต้องปลดบูสด้วยไม่งั้นเช็คขึ้นครับ

2. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

รบกวนช่วย present ให้เป็นทางเลือกหน่อยคับ.....เร็วๆ นี้กะจะสอย power fast ของ ecu แล้วคับ ....

3. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    5L รึป่าวครับ ถ้าไม่ใช่ D4D ยัดปั๊มดิบไปเรย วิ่งขี้แตก ยิ่งเปน 3พันด้วย งานมาต้องเปลี่ยนคลัทช์ แหงๆ

4. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ช่ายครับ ช่วยบอกให้เป็นทางเลือกจักหน่อยครับ ว่าจะสอยมาใช้เหมือนกานครับ แต่ว่ากล่องไหนดีอะ

5. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ผมก็ว่างั้นแหละ ลง J ดีว่าน่ะถ้ามีเงินซื้อกล่องทองอ่ะ ก็อย่างว่าแล้วแต่คนชอบ:confused::confused:

6. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ถูกต้งครับ เจ็บใจอย่างแรงเด๋วเอาคืนแน่ :cool::cool:

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ได้ดิคับ จัดการเปลี่ยนจากปั๊มไฟฟ้า ให้เป็น ธรรมดาดิคับ
    แค่นี้ก้อวิ่งกว่าเดิมแล้ว ถ้าได้หอยซักชุดนะ แหล่มเลยอ่ะ

8. utt

utt New Member Member

111
    1
    0
    เปลี่ยนเป็นปั้มธรรมดา เราเอาของอะไรมาใส่คับ ของ เครื่อง 5L ตัวเก่าป่าวคับ

9. ou_noxious

20
    0
    0
    ได้ครับกล่อง Power Max จะเป็นกล่องยกหัวฉีดครับจะได้แรงม้าเยอะกว่ากล่องเพิ่มแรงดันคอมมอนเลวครับ แต่กล่องเพิ่มแรงดันจะได้แรงบิดครับ ราคามือสอง Power Max อยู่ประมาณ16000-18000 ครับผม จูนโน๊ตบุคได้เลยครับ ยังไงโทรสอบถามได้ครับคุยกันขำแลกเปลี่ยนความรู้กันครับพี่ๆ

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ใช้แล้วคับ ยิ่งได้หอยสักชุดนะวิ่งขี้แตกคับ ประหยัดกว่าเดิมด้วยนะ
    ส่วนเรื่องกันชนนะ ไม่ต้องห่วงคับ เดี๋ยวได้จามาบอกคับ

11. utt

utt New Member Member

111
    1
    0
    เปลี่ยนปั้มเป็นปั้มธรรมดา ใช้งบเยอะไหมคับพี่หมู เดี่ยวจะลองหาถามตามร้านดูคับ

12. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ลองหาถามตามร้านดูเลยคับ แล้วแต่บางร้านอ่ะ

13. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    คราวนี้กรูจาแรงแล้ววววววววววว

14. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

จะสอยตัวไหนหรือคับคุณเจี๊ยบ....
    ผมโทรไปถาม power fast ดูแล้ว เขามีกล่องให้ลองด้วย...ยังไม่มีเวลาไปลองเลย

15. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    ผมลองโทรไปถามคุณอู๋แล้วคับ POWER MAX ก้อน่าสนอยู่น่ะคับ
    เค้าบอกมาว่าเวลาเปลี่ยนโบแล้วก้ออัพนํามัน เพิ่มอีกได้อ่ะคับ
    และเค้าก้อบอกว่าถ้าจะใส่power fastเค้าก้อมีเหมือนกัน
    แต่ผมจํายี่ห้อไม่ได้แต่แค่หมื่นเดียว เหมือนpower fastทุกๆอย่างแต่ต่างกันที่ราคา
    แต่พอจะเปลี่ยนโบแล้วกล่องตัวราคาหมื่นเดียวนี้ไม่สามารถอัพสเตปสูงๆเท่าpower maxได้คับ
    เพราะฉะนั้นฟันเธอ เอ้ยฟันธงเลยคับpower maxดีก่าคับคุ้มกว่าทีเดียวจบ

16. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    อืม.......ก็น่าสนคับ แต่ราคาก็แรงไปนิดนะ
    กำลังจะไปสอยอยู่แล้วเชียว....ต้องจอดคิดอีกแร้ววว
    งั้นจะรอดูนายแบบนะคับ

17. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

คุณอู๋คับ ผมอยากได้ท่อสูตรเพิ่มแรง ใส่ 2kd อยากได้แบบเสียงเบาๆ นุ่มๆ ใกล้เคียงของเดิม มีปะคับ ขอดูรูปหน่อยคับ ผมตามลิงค์ไปรูปมันไม่ขึ้น ขอราคาด้วยนะคับ

18. ou_noxious

20
    0
    0
    มีครับราคา 5500 ครับ ลักษณะคล้ายๆแคปซูลครับผม :D เสียงนุ่มๆ หวานๆคับ

19. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    อยากแรงมั่งจัง ใส่กล่อง power fast เท่าไรอะครับ แล้วได้แรงบิดเยอะขึ้นไหมครับต้องทำไรเพิ่มไหมครับ คุนอู๋ ครับ

20. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ขอบคุณคับ....:)
    แล้วจะโทรหานะคับ

21. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    จายเย็นๆคับ แพงแต่แรงก้อโอเคนะคับ

22. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เฟี๊ยวว เเน่นอน

วันนั้นอยู่ ฮาเรม กับไอ้โก้โทรไปชวนไม่มาสะงั้น เมียไม่ให้มานิ

23. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ย่องมาดูความคืบหน้า แรงกันทั้งนั้น

24. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    วันนี้แอบไปลองกล่องมา แต่........พี่น้องคร้าบ
    โน้ตบุ๊คเขาเจ๊ง ทำให้จูนไม่ได้ เลยไม่รู้ผลเลยคับ
    เซ็งเรยยยคับ.......ต้องรอหาเวลาไปลองใหม่
    ว่าจะได้เป็นนายแบบซะหน่อย.....โดนสกัดดาวรุ่งซะงั้น.....:cry::cry::cry:

25. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ว้าเซ็งเเทนเลยเเบบนี้ ไงหาเวลาไปลองใหม่นะคับอยากรู้เหมือนกันว่าจะจี๊ดกว่าเดิมขนาดไหน

26. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เลยอดเสียตังเลยซิครับ........รอดูกันต่อปาย........

27. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    ลองมาเมื่อไหร่....แล้วจะมารายงานครับ

28. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    รอดูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่ค๊าบ

29. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ตามมาดูคับ เอาแล้ว ใกล้แล้ว

30. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ความแรงรออยู่.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้