C10 ของผมครับ อัพกันหน่อย

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย ☆☆☆箱スカ☆☆☆, 26 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    สีสวยมากกกกก ครับ สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. Green T

Green T New Member Member

12
    0
    0
    nice one!

3. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    สวยมากเลย :) :) :)

สมแล้วกับการรอคอย

ช่วงนี้ไม่เห็นมามิตติ้งเลย

เห็นแล้วก็อยากเหมือนเดิม ........... อยากทำมั่ง ............

4. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

☆☆☆箱スカ☆☆☆ New Member Member

89
    1
    0

พอดีช่วงนี้งานยุ่งมากอะครับ เลยไม่ค่อยมีเวลาไปมีตติ้งอะครับ ทำงานทุกวันเลย :eek:

5. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    ถ้าได้ใส่หมวก ที่พี่ศศิออกแบบ ไปมิดติ้งด้วยนะสุดยอด เร็วนะคับจะได้มีใส่กันต้องเท่กันแน่เลย

6. chop

chop New Member Member

50
    1
    0
    ถ้าเสร็จเเล้วอย่าลืมถ่ายรูปภายในให้ดูนะครับ อยากเห็น

7. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    งานท่อครับ

:) แสตนเลส สามนิ้ว :) และหม้อพักก็คืออันที่วางอยู่ ใส่ตรงกลางใบเดียว

งานก็ยังเรื่อยๆๆ เหมือนเดิม ไม่มีเวลาไปดู แต่วันอาทิตย์นี้เค้านัดว่าเสร็จแน่ :D

เสร็จแล้วจะมาอัฟให้ดูเรื่อยๆๆนะ :cool:

8. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    ตรงตูดเทอร์โบก็ทำด้วย ทำทั้งทีทำชุดใหญ่เลย ไว้จะเก็บภาพมาฝาก ;)

9. Green T

Green T New Member Member

12
    0
    0
    งามแต๊ๆ

10. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ส ว ย ง า ม ม า ก

11. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    อยากเห็นตอนทำเสร็จแล้วจัง ต้องสวยงามมาก ๆ แน่เลย ....

12. Earth_club

Earth_club New Member Member

16
    0
    1
    :eek: ผมว่าค่าสีแพงกว่ารถอีกนะครับพี่(ล้อเล่นนะครับ):p
    แต่ว่า c10 ของพี่สวยมากเลยครับ อยากได้บ้างจัง:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

13. < Ice...Jojo >

< Ice...Jojo > New Member Member

36
    0
    0
    สวยมากเลยครับ...........:D :D

14. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ทําเสร็จยังคับอยากเห็นรูป อีกคับชอบมากๆ - -

15. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    งานท่อเสร็จแล้วครับ

เมื่อกี้เพิ่งไปดูรถมาเอง เสร็จแล้ว ไว้จะถ่ายรูปมาลงให้ดูนะครับ เมื่อกี้ลืมเอากล้องไป งานเนียนมากกก :D

16. chop

50
    1
    0
    ดีใจด้วยนะครับ ในที่สุดก็เสร็จซะ

17. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    รูปมาแล้วครับ ทั้งหมด สองหมื่นสอง เดี๋ยววันพุธนี้จะไปเอาออก เสร็จแล้วก็เหลือพวกเครื่องและช่วงล่างแล้วครับ :D

18. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    ประทับใจกะงานมากเลยครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 เมษายน 2006
  19. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    งานท่อครับ ปลายออกคู่ สไตล์ ดริฟ :)

20. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    :D สมราคามั้ยครับ :D

21. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    รวมของทั้งหมด และหม้อน้ำด้วยก็ไม่แพงนะ

สวยๆๆ

22. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    ราคานี้ รวมของหมดทุกอย่างครับ ยกเว้นกรองอากาศนะ :D

23. นัทซึมิ

นัทซึมิ New Member Member

26
    1
    0
    หล่อครับ!

หล่อมากๆครับ เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง หามาได้ไงเนี่ย

24. domekpgc10

domekpgc10 New Member Member

36
    0
    0
    ทำออกมาได้สวยจริงๆครับ อยากเห็นตัวจริงซะแล้ว

แก้ไขล่าสุด: 24 เมษายน 2006
  25. chop

50
    1
    0
    รวมอินเตอร์+หม้อน้ำ ด้วยไม่เเพงหรอกครับ งานโคตรเนียนเลย มีเบอร์ร้านมั๊ยครับ

26. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0

01 - 9332602 พี่ ชาญ Thuder

อู่นี้ มีชื่อเสียงมานานแล้ว โดยเฉพาะคนที่เล่นรถแข่งนะครับ งานเนียนอยู่แล้ว รับรองได้ แต่ตัวเจ้าของเค้าจะไม่ค่อยโปรโมทอะนะครับ ส่วนมากคนเล่นรถด้วยกันจะรู้จักเยอะอยู่ รถในอู่นี่มีแต่สุดๆ ทั้งนั้น :)

ถ้าจะทำก็บอกว่า มดแนะนำก็ได้ครับ บอกว่ามดที่ทำสกายลาย รุ่นเก่าอะครับ :D

27. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    งาน โคตรเนียนเลยอ่ะคับ ราคานี้คือเดินทั้งท่อเลสไอเสีย ท่ออินเตอร์(แต่ไม่รวมอินเตอร์ใช่ป่ะ)
    แล้วก็ท่อยางต่างๆ แล้วก็หม้อน้ำ ใช่ป่าวคับ

28. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    อ๋อ ตาชาญ Inter เค้าโอเคอยู่แล้ว (ตอนนี้เปลี่ยนชื่อร้านเป็น ชาญ อินเตอร์ แต่คนก็ยังเรียกติดปาก ชาญ ทันเดอร์ อยู่บ่อยๆ)

R3026 ผมก็ให้เค้าทำอะไรให้หลายอย่าง (ยกเว้นงานท่อของระบบเครื่องยนต์ทั้งหมด จะเป็นน้าเจี๊ยบ W SPORT พี่ชายพี่เปี๊ยก ทันเดอร์ เป็นคนทำให้ทั้งหมด) ไอ้แผ่น Diffuser ที่ตีขึ้นมานั่นก็ใช่ งานดี แต่เสียดาย อยู่ไกลไปพอควร
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

29. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    สวย ๆๆ ครับ

30. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    ตอนนี้ลากไปอู่ BACK STAGE แล้วละ เฮ้อออ :eek: คงต้องรอกันอีกต่อไป พอไปถึงอู่ พี่เจ้าของเค้ากุมขมับเลยอะ คำแรกที่เค้าถามคือ จะเอารถไปใช้แบบไหน ผมก็เลยบอกไปว่า "ใช้ชีวิตประจำวัน" เค้าบอกว่างานยักษ์อีกแล้ว ประมาณว่า เหมือนทำรถแข่งเลย เค้าดูในห้องเครื่องเค้าบอกว่าสวยจริง แต่ถ้าทำออกไปอย่างนี้มีปัญหาแน่ๆ เรื่องความร้อน เพราะมันแน่นไปหมด นี่ขนาดยังไม่ได้ใส่แอร์นะ เค้าเลยแนะนำให้วางเครื่องใหม่หมด พูดง่ายๆก็คือ ต้องล่นเครื่องเข้าไปข้างในอีก เพื่อให้ในส่วนด้านหน้า แถวๆ หม้อน้ำ มีระบบอากาศที่โฟว เพื่อระบายความร้อนได้
    เค้าก็บอกไว้เลยว่า อย่างต่ำสองเดือน :eek: มันแบบว่าทำแล้วต้องคิดไปด้วย มันไม่ใช่เหมือนรถปกติ ที่มาแล้ว ก็วางเครื่องเดินไฟก็จบ แต่ไม่เป็นไร ทำทั้งที ทำให้ดีไปเลย ส่วนงานพวกท่อต่างๆ ก็ต้องกลับไปแก้ ที่เดิม ไว้จะ เอาภาพ ความคืบหน้ามาให้ดูละกันนะครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้