C10 ของผมครับ อัพกันหน่อย

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย ☆☆☆箱スカ☆☆☆, 26 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
    แจ่มมากครับ...........

..............สวยมากครับ.......hakosuka c10..................เบียร์:cool: อสูรกายจรวดติดปีก

1. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    งามมากๆครับขอชม

2. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

☆☆☆箱スカ☆☆☆ New Member Member

89
    1
    0
    อัฟครับ

ได้มาแค่นี้เอง ตอนนี้ลูปน้ำแล้วจะพ่นจริงแล้วละ วันนี้ที่รอคอย รอมาแสนนานนน เค้านัดวันศุกร์ เสร็จซะที จะได้เอาไปทำอย่างอื่นต่อ :D

รูปที่สามนี่ ทำตรงคันเกียร์ใหม่ เก็บงานที่ตัดออก เพราะมันยาวกว่าของเดิม

3. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    รูปในหนังสือพิมพ์ บนเครื่องเนี่ยสวยมากคับ :D :D :D :D

วางฝาแดงด้วยง๊าาาา

4. .........ใช้ได้เลย.........เส็ง..........อ่าฮ่าฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ....................ป.ล. ......น่ารักจัง...เบียร์:cool: อสูรกายจรวดติดปีก

5. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    ดีใจด้วยคับ

6. PPR30

PPR30 New Member Member

17
    0
    0
    เสร็จแล้วอย่าลืมเอามาให้ชมด้วยนะครับ ;) ;) ;)

7. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    ทำสีที่ไหนอ่าครับ งานดีจัง ;)

8. denchai silapee

132
    1
    18
    นั้นนะสิ อยากรู้เหมือนกัน แล้วประมาณเท่าไรจะได้ทำบ้าง ขอบคุณคับ

9. ZAZI

ZAZI Member Member

38
    0
    6
    อยากรู้เหมือนกันน่า

10. ............เหมือนด้วย............งับงับงับ................งุงิงุงิ............เบียร์:cool: อสูรกายจรวดติดปีก

11. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    สวยครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    เรื่องอู่ทำสีนะครับ

:D อู่ชื่อ อู่ สายพิณ อยู่แถวสะพานพระรามห้า (สามแยกนนท์เก่า) เข้าไปทางท่าน้ำอะนะ เลยบิ๊กซีไป นิดเดียวอยู่ฝั่งซ้าย

อู่นี้ทำงานดีนะครับ แต่ค่อนข้างช้า (อันนี้ตามความรู้สึกผมนะ ผมอาจไม่ค่อยได้ไปจี้ก็ได้) อู่นี้เค้าจะเน้นทำแต่รถ มินิ อะครับ แต่รถอื่นก็รับนะ แต่จะถนัด มินิ :)

ส่วนเรื่องราคา คันนี้ทำอยู่ที่ 6 หมื่น บาทครับ ลอกสี ปะผุ ทั้งคัน แล้วก็ 2 K เต็มระบบ :)

13. delfino

delfino New Member Member

18
    1
    0
    รอดูด้วยคน......

14. Green T

Green T New Member Member

12
    0
    0
    ส่วนเรื่องราคา คันนี้ทำอยู่ที่ 6 หมื่น บาทครับ ลอกสี ปะผุ ทั้งคัน แล้วก็ 2 K เต็มระบบ

อันนี้ถือว่าแพงไหมครับ???
    ปล. สงสัยครับ ไม่เคยเอารถไปทำสีเลย
    เคยเห็นแถวบ้านทำประมาณ สองหมื่น แต่คงแค่ทำสี(สาด)
    แล้วเคยเห็นรถเต่าเพื่อน ทำสี ปะผุ ทั้งคัน ห้าหมื่น

15. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    วันนี้จะไปเอารถแล้ว

รถเสร็จแล้วเดี๋ยววันนี้จะไปเอา เสร็จแล้วจะเอาไปทำพวกท่อไอเสีย กับ ท่ออินเตอร์ และ หม้อน้ำ อาจจะทำเป็นอลูมิเนียมเลย :D

แล้วจะเอารูปมาอัฟให้ดูกันนะ :)

16. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    ส่วนราคาหกหมื่นผมว่าไม่แพงนะ (ตามความรู้สึกผม) เพราะ มันต้องขึ้นอยู่กับสีที่ใช้กับ งานที่ออกมาอะครับ ที่อู่เค้ายังบอกเลยว่า เค้าาทำคันนี้ให้ผมนะขาดทุนนะ จริงเค้าเรียกผมแปดหมื่น แต่ผมก็ต่อเค้าลงมา เค้ายังแซวผมอยู่เลยว่า ถ้ามี ซีสิบ แบบนี้มาทำคันที่สองนะ เค้าต้องคิดแพงกว่านี้นะ :rolleyes:

ก็ลองดูละกันพี่ แต่ส่วนมาก อู่ที่ทำรถเก่าแบบนี้จะค่อนข้างแพงนะพี่ :)

17. domekpgc10

domekpgc10 New Member Member

36
    0
    0
    ยินดีด้วยครับวันนี้พี่โดมก็เอาซี10มาเหมือนกันครับน้องมด
    เอาไปให้ที่ร้านSCCดูครับเฮียฮ้อกับเฮียอ้วนชอบมากเลยครับ

18. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    จะว่าแพง ก็แพงเหมือนกัน ถ้าลอกแบบธรรมดา แล้วพ่นให้ดีหน่อย
    แต่ถ้างานออกมาเนียนแบบรถประกวดก้อถูกมากเลยครับ
    ต้องดูว่างานเค้าแค่ไหน ทำสีเป็นแสนยังมีเลย
    ส่วนใหญ่อู่ที่เค้ารับทำรถเก่าจะเรียกราคาประมาณนี้
    เพราะเค้าถือว่าฝีมือ+ค่าเสียเวลาในความละเอียดของงาน คุ้มค่าต่อการเรียกราคาจากลูกค้า

19. PPR30

PPR30 New Member Member

17
    0
    0
    ทำทีเดียวแล้วจบ แพงหน่อยก็คุ้มนะ

รถเก่าต้องฝีมือ ๆ หน่อย เพราะสันมันเยอะ ไม่เหมือนรถใหม่ ๆ เคาะง่ายกว่า

ทำรถเก่าถึงแพงไงล่ะ
    ;) ;) ;)

20. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    รูปมาแล้วครับ

ลากไปอู่พี่ชาญแล้ว (ทันเดอร์) สงสัยอีกหลายเดือนเลย พี่ชาญ บอกว่าพักนี้มีแต่รถแปลกเข้ามา :D

21. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    :) สวยๆ

22. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    :D สมกับที่รอ :eek:

23. denchai silapee

132
    1
    18
    โอ้.......ทำได้ไงว่ะเนี้ยน

24. domekpgc10

domekpgc10 New Member Member

36
    0
    0
    เฮ้ยสวยสาด........................สุดขั้วเว้ย..............มีเพื่อนแล้ว.............เย

25. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    เบ็ตเสร็จ ทำออกมาแล้ว 79,000 ครับ ผม รวมพวกค่างานแปลงต่างๆ ด้วย และก็งานพ่นกันสนิม :D

26. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    สวยแจ่ม ใกล้ความจริงแล้วนี่ครับ ดีใจด้วยครับ:eek: :D พลพรรค C10

27. chop

chop New Member Member

50
    1
    0
    สวยมากครับ สมกับที่รอ

28. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    สีสุด ๆ ไปเลยมด ดูดีมาก ๆ บาง ๆ เส้นสายรถเท่าที่ดูไม่เสียเลย
    จัดการกับห้องเครื่องให้เนียนหน่อยนะ ให้เปิดมาแล้วไม่อายตัวถังเลย
    แล้วตอนเริ่มประกอบอุปกรณ์ถ่ายมาให้ดูอีกนะ อยากเห็น
    อยากเห็นภายในด้วย

29. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    ใจไมรัก คงทำไม่ดี หรอก ครับ ถ้ายัง เคยดู กระทู้ ของผม ที่เป็น 210 สีทอง อีก คัน
    ทำอู่เดียวกัน ราคาทำ แพงกว่า ผม แต่ ทำออกมา งานของ ผมกะพี่เค้านี่คนละอย่างเลย

เฮ้ออ กลุ้ม มีรถ ก็ ต้อง จอด ไว้ บ่ดาย ทะเบียนก็ขาด ( >< ) ถาษี ปีนี้ มันขึ้นรึเปล่าหนะพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้