มาดูอู่ดัง เลวๆที่ทำกับเพื่อนผม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย toye, 1 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ช่วยอัพไว้จะได้อ่านกันทั่วหน่อย

2. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    รอดูต่อไป

3. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    อัพครับ ติดตามต่อไป

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ไม่ต่างอะไรจากอู่ที่ผมทำเลย วางแค่เครื่อง 1G-FE ล่อไป 63000 บาท

5. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    จขกท หายไปไหนแหล่ว???

:D

6. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    ตามไปอ่านแล้ว ก้อ อ่ะนะ เอี้ยได้อีก

จะรอดูความคืบหน้านะครับ

7. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    งานเข้า !!!!

8. ทนายน้อย

ทนายน้อย New Member Member

1
    0
    0
    อย่างนี้ต้องดัน

9. Handyman

Handyman New Member Member

2
    0
    0

ทำใมไม่อ้างอิงคำตอบของกลุ่มเจ้าของรถด้วยละครับ ว่าคืออะไร .....

ผู้ตอบกระทู้นี้ ไม่ได้เป็นฝ่ายช่างของอู่MGB ครับ .... แถมมั่วข้อมูลมากๆ

จนสุดท้าย ก็ส่งPM ออกมาของโทษทางเจ้าของรถ ตามรายละเอียดนี้ครับ

http://www.club4g.com/index.php/topic,54980.240.html

อยากให้ทุกท่าน อ่านข้อมูลทั้งหมดให้ครบถ้วน แล้วจะทราบว่าใครกันแน่ที่ผิด

http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=59379

ใครกัน..... ที่โกงลูกค้า ( ผู้หญิง )

ที่น้องเข้าไม่ออกมาทวงตั้งแต่ต้นเพราะเขาไม่รู้ว่าโดนย้อมแมวเขาดูของไม่เป็น

มารู้ก้ตอนรถเสีย ไปให้อีกอู่หนึ่งดู ถึงรู้ว่าโดนมาเต็มๆ ......

ตอนนี้ เจ้าของอู่ก็โทรมายอมรับผิดแล้ว ทุกอย่างมีหลักฐานครบถ้วน

ดังนั้น ........

ใครไม่รู้ หรือรู้ไม่จริง ไม่ต้องออกมาแก้ตัวแทนอู่ครับ ท่านจะหน้าแหกเปล่าๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2008
  10. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    สรุปอู่ออกมารับผิดชอบบ้างยังคับ......

11. kisstolove1986

kisstolove1986 New Member Member

3
    0
    0
    ควรฟังหูไว้หูนะคร่ะ

12. รอดูต่อ

13. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    เจ้าของอู่ชี้แจงเร็วๆครับ...

14. ฟ้องกันไปเลยดีกว่ามัวรออะไรกันอยู่ใครไม่กล้าฟ้องนั่นเหละคนผิดเพราะเงินไม่ใช่น้อยๆชื่อเสียงก็ดังด่ากันอยู่ได้

15. fดังจิงๆเรื่องนี้

จิงครับถ้าเรามีข้อมูลแน่นอนผมว่าอย่ากั๊กไว้เลยครับ บอกออกมาให้หมดเลย

คนที่อ่านรึดูอยู่ จะได้รู้ๆกันไปเลย ผมอ่านไปอ่านมายัง งง อยู่เลยมันยังไงกันแน่

อย่างน้องเค้าก็น่าสงสาร น่าสงสารตรงไหนขอยกเลยนะครับ

ถ้าน้องเค้าบอกตอนทําว่าหนูอยากทําอีโว4แท้ๆทั้งคันเลยอย่างนี้ทางอู่ต้องทําแท้ครับด้วยราคาเท่าไหร่ว่าไป อย่างนี้ถ้าอู่ทําไม่ครบถือว่าหลอกลวง

ผมดูจากราคาแล้วถ้าเกินรึถึง2แสนก็น่าสงสารน้องเค้าเพราะถือว่าราคาก็น่าจะได้อีโว4ขับหน้าเพราะแค่เครื่องก็แพงอยู่ สรุปแล้วทํามาเท่าไหร่บอกไปเลยครับจะได้หายสงสัยกันทั้งประเทศ

อ่ะแล้วถ้าเป็นแบบนี้ ว่าต่อ

.ถ้าน้องเค้าเข้าไปแล้วบอกว่าหนูอยากได้เครื่องอีโว4วางขับหน้าพร้อมชุดแต่งแต่ไม่ได้บอกทําอีโว4ทั้งคันอย่างนี้มันควรราคาเท่าไหร่ใครช่วยชี้แจงทีครับผมก็อยากรู้

รวมๆคือที่ผมอ่านมาหลายๆเวปหลายๆกระทู้มีคนสงสัยเยอะมากเรื่องราคากะเรื่องค่าทําต่างๆที่เป็นราคากลางในการทําทั้ง2แบบ

หัวตัดผมก็พอรู้ราคามาบ้างอีโว4น่าจะไม่เกิน2แสนนะถ้าไม่ผิดนะ ทีนี้เรามารวมค่าทําต่างๆแล้วไม่รู้จบเท่าไหร่ ใครรู้ราคากลางช่วยบอกทีนะครับจะได้อ่านๆกันไว้

แล้วถ้าทําแบบที่ถามวางเครื่องโว4ขับหน้าพร้อมชุดแต่งทําสีได้ล้อใส่ชุดเบรค แล้วมันน่าจะราคาเท่าไหร่

เพราะผมเห็นมีคนทําแบบนี้ไปเยอะนะน่าจะมีคนรู้ราคาบ้างนะครับ

ผมเห็นแล้วก็เฮ้อเถียงกันไปเถียงกันมา เลยถามรวมๆไปเลยจะได้ชี้แจงกันเด็ดขาดไปเลย

ขอบคุณครับที่อ่านกัน^^

16. nut

nut New Member Member

5
    0
    0
    คนที่ใช้ชื่อ "ถ้าแน่จริง" จะใช้ชื่อในเว็บผมว่า 0h_MTOgarage
    ส่วน "คนกลางครับ" จะใช้ชื่อในเว็บผมว่า TUMEVO7

เอาคนหลังละกัน ใครได้เข้าไปอ่านในกระทู้จะเห็นว่าเค้าเป็นลูกค้าอู่ MGB
    ตอนนี้พยายามจะแสร้งเป็นคนนอก เพื่อให้คนอื่นมองว่าอู่ดูดี
    แต่จะบอกอย่างนี้ ไอ้ที่ยังไม่ออกมาพูดอะไรมาก เพราะทางอู่ติดต่อเคลียแล้ว
    และถ้าพูดไปตอนนี้เท่ากับไม่ให้เกียรติการเจรจากับเค้า
    ผมไม่ให้ความสำคัญเท่าไรหรอกนะกับคนที่ไม่เป็นกลาง

ส่วนคนบน ผมจะบอกอย่างนี้ เรื่องเงินที่จ่ายไป ก็บอกเลยว่าตอนนี้ไม่ต้องการเรียกร้องเอาเงิน แต่ถ้าอู่จะเคลียก็จบให้ แต่ถ้าไม่เคลีย เรื่องฟ้องร้องต้องอยู่ในนั้นตอนต่อไป

ผมในฐานะคนเล่นรถคนนึง รู้จักใครก็บอกว่าเรื่องเป็นยังไง
    และถ้าหลักฐานไม่แน่นพอ ไม่กล้าพูดหรอกนะ ผมไม่ใช่นักเลงคีย์บอร์ด
    และตอนนี้มี พรบ.คอมพิวเตอร์ ปี 2550 ถ้าไม่แน่จริง ผมไม่เอาตัวเองไปยุ่งกะคุกกะตะรางหรอก
    ข้อมูลที่มี ก็มากกว่าที่อู่แจ้งสมาชิกในเว็บ MGB หลายหมื่นนะ
    คราวที่แล้วพวกนี้ไปโพสในเว็บ CM-Club บอกว่าทางเพื่อนผมกลับไปยกคลัชฟรี
    พอเจอย้อนกลับไป ว่าจะดูใบเสร็จไหมว่าไอ้ที่ฟรี นะ 9 พันบาท
    พอเจอหลักฐาน เจอตอ ผมบอกถ้าไม่ขอโทษผม ก็มีเรื่องต่อจากอู่แน่
    การโพสพวกหลักฐานพี่น้องไม่ต้องกลัว ถ้าอู่ไม่จบ ผมโพสต่อแน่
    แค่นี้มันน้ำจิ้ม อาหารจานหลักยังไม่ออก ศึกยังไม่ออก จะบอกข้าศึกทำไมว่ามีทหารเท่าใด
    และผมขอยกคำพูดนึงของชูวิทย์ "ผมนั่งผมไม่เปลี่ยนชื่อ ผมยืนผมไม่เปลี่ยนแซ่ "
    จำไว้ครับ ผมก็คือผม อย่าคิดว่าหลักฐานที่ผมมีมันน้อยขนาดเอาเรื่องไม่ได้
    แต่ที่ยังไม่เอา เพราะคิดว่ายังพูดคุยกันได้

เรื่องนี้ สอนหลายอย่าง
    1. อู่ที่กล้าทำแบบนี้จะได้ลดความกล้าหน้าด้านลง
    2. พวกนักเลงคีย์บอร์ด จะได้หมดไปสักที น่ารำคาญ
    3. สำหรับคนเล่นรถ ควรเก็บหลักฐานให้ดี เป็นประวัติรถที่ดีมากๆ

คนล้มอย่าข้าม ถ้าให้อภัยได้ก็ให้ คนไทยด้วยกัน
    แต่ถ้ากวนตีนมา ล้มแล้วก็ต้องกระทืบซ้ำ คนเลวๆเค้าทำกับคนเลวๆด้วยกัน
    เลือกเอาจะเอาแบบไหน ผมเป็นได้ทั้งสองแบบ

แก้ไขล่าสุด: 4 ตุลาคม 2008
  17. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    มาอ่านดูครับ ยังไงกันเนี่ย

18. คุณนัทครับ ผมไม่ได้สร้างกระแสนะครับ ผมอยากรู้ความจิงๆ ว่ามันเป็นยังไง

เพราะผมฟังความข้างเดียวก็ไม่ได้คือทางอู่ เลยเลยอยากรู้มากๆเพราผมก็ทํารถที่เค้าเยอะมากๆ

และผมก็ไม่ได้ป่วนสังเกตุไหมผมไม่เคยไปพิมที่เวป4Gว่ารึบ่นอะไรเลย มัแค่ครั้งแรกครั้งเดียวที่ถาม

แต่ผมไม่ได้คําตอบเพราะผมพึ่งมาเล่นรถอีโวเพราะชอบได้ปีกว่าๆเอง เลยไม่ค่อยรู้เรื่องราคารึเรื่องต่างๆมากนัก

พอผมถามเดียวคุณก็ด่าว่าผมอีก หาว่าเป็นลิ่วล้อมั้งผมก็อายุมากแล้วไม่อยากให้คนอื่นมาว่า

ที่มาถามที่นี่น่าจะได้คําตอบมั้งคนทํารถผมก็เสียเงินนะเลยอยากรู้มั้งว่ามันดีรึไม่ดี

แต่เรื่องนึงที่รู้แล้วก็คือเค้าเป็นคนทํารถคัยนี้จิงๆ ก็แค่นั้นแต่จิงๆคุณก็ไม่น่าว่าผมเลยบนริบข้างบ

ผมก็ไม่ไช่พวกนักเลงคีย์บอร์ด เหมือนกัน เดียวมันจะกลายเป็นเรื่องอื่นไปซะผมมาถามเพราะอยากรู้มันผิดรึเนี้ยกระแสผมไม่ได้สนเลยว่าจะเครียกันยังไง ผมถามเพราะเป็นลูกค้าคนนึงเท่านั้น

ผมล่ะไม่เข้าใจจิงๆ ผมไม่ล็อคอินเข้าเวปคุณก็เพราะแบบนี้แหละแต่ผมอยากเข้าไปอ่านต่เดียวพอผมเข้าไปอ่านพวกคุณก็จับผิดอีก ขนาดผมไปเล่นทีเวปMGBผมยังถามพี่เค้าเลยว่าจะเอายังไง

แต่คุณมาหาว่าผมสร้างกระแสอีก เอาเข้าไป ผม30กว่าแล้วไม่อยากมานั่งทะเลาะกะคนอื่นหรอก

ก็ถ้าไม่บอกผมก็เฉยๆล่ะกัน

19. janekung

janekung New Member Member

2
    0
    0
    T_T อะโห คำขอโทษผม ปลิวว้อนโชว์ทุกเว็บเลย T_T

คุณนัทเซ็นเซอร์ เบอร์ผมหน่อยก็ได้

ผม botjane จากเว็บ Cm-club เอง

20. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
  21. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ถ้าใครยังไม่เคลียร์เรื่องที่มีบุคคลกล่าวหาว่า ผมพุดว่าเข้าข้างอู่กรุณาไปดูที่ ผมไปเคลียร์ตัวเองแล้วนะครับ (ไม่ใช่เรื่องของกรู กรูไปเกี่ยวอะไรวะเนี่ย)

http://www.club4g.com/index.php/topic,54980.270.html

22. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    คนที่กล่าวหาอย่าลืมไปอ่านนะจ๊ะ

23. nut

5
    0
    0
    พี่น้องลองดูกระทู้นี้ แล้วดูที่ IP ด้านใต้ชื่อนะครับ ว่าเค้า IP อะไร
    แล้วดูตามรูปที่ผมโพสนี้ ว่าคนเดียวกันไหม
    และวันเดียวกันด้วยนะ เวลาเดียวกันด้วยนะ
    เห้อ คนเรา จะเปลี่ยนชื่อเปลี่ยน user กี่อัน ip ก็อันเดิมครับ
    แล้วมาทำเป็นพูดเป็นคนกลาง พอโดนจับได้แบบนี้
    ก็มาบอกว่าแค่อยากรู้ ถ้าคุณอยากรู้ รอติดตามละกัน มันยังไม่จบง่ายๆ
    ผมไม่อยากพูดมาก เสียเรื่องหมด

24. nut

5
    0
    0
    จัดการให้ละครับ

25. kisstolove1986

kisstolove1986 New Member Member

3
    0
    0
    เรื่องก้อดำเนินการอยู่นิค่ะใกล้จบปัญหาแล้วนิ

จิงๆกลุ่ม Evo น่าจะรักกันนะ ชิมิคร่ะ

เหมือนกลุม อิม ไงรักกันกลุ่มใหญ่ๆ ดีกว่าชิมิคร่ะ

26. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ไฟลามทุ่ง

27. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    อืม.....

28. kisstolove1986

3
    0
    0
    รักกันไว้เถิด เหล่า กลุ่ม EVO ♥

อย่าบาดหมางใจกานรุยเนอะ>_<

29. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    *-*-*

30. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    รอดูความรับผิดชอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้