มาดูอู่ดัง เลวๆที่ทำกับเพื่อนผม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย toye, 1 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    มีบุคคลทางฝ่ายช่างไปแก้ข่าวในเว็ป Cm-Club กับทางบอร์ดมิตซูคลับ จึงมาโพสให้เพื่อนๆได้ทราบโดยทั่วกัน

#
    #
    #
    #

รถคันนี้เป็นรถที่ทำจากอู่ Mgbไปเมื่อ 2ปีก่อน เดิมทีรถคันนี้ เป็นรถ Ck ต้องการ วางเครื่องอีโว4ขับหน้า ช่วงล่างและเกียร์อีโว4 รวมทั้งพวกหม้อน้ำพัดลมปั้มติ๊กอีโว สรุปทุกอย่างครบๆ ชุดแต่งอีโว4แท้รอบคัน ทำสีใหม่ทั้งคัน และแม็กอีโว4อีก1ชุด

ราคาค่าทำทั้งหมด ทางอู่ได้เสนอไป เกือบๆ 2แสน แต่ว่า เจ้าของรถดันมีงบแค่ 130000 และเจ้าของอยากขับอีโว4มาก ก็ขอว่าทำในราคาไม่เกิน 130000 ได้มั้ย เมื่อเค้ากล้าขอ เจ้าของอู่ก็เลย ใจมันเกินร้อย กล้าขอก็กล้าให้

แต่ต้องตัดของแท้ออกหลายรายการเพื่อให้อยู่ในงบประมา ณที่ทำได้

เจ้าของรถรับทราบราคาและเงื่อนไขตั้งแต่แรก และรับรถไปในสภาพที่พอใจทุกประการ และแถมล้อแม็กซ์ อีโว4 วันออกรถไปอีก 1 ชุดฟรีๆ พร้อมรับประกัน 1 ปี ส่วนเครื่องรับประกัน 6 เดือน

จากนั้นเจ้าของรถไม่ใช่รับรถแล้วหายไปเลย แต่ยังมีกลับมาเซอรวิส อีกหลายรอบ
    รวมทั้งยังกลับมายกครัชอีกครั้งนึงด้วย ไปฟรีๆ

จากนั้นเวลาก็ผ่านไป ผ่านไปเรื่อยๆ จนมีกระทู้โผ่ลขึ้นมาว่าต่างๆนาๆ โดยไม่รู้เงื่อนไขข้อตกลงในตอนแรก

พอเป็นเรื่องเป็นราวใหญ่โตได้ที่ ก็มีคนมาทวงของอีโวแทน (ทั้งๆที่เจ้าของตอนแรกก็เข้าใจ ผ่านไปทำไมลืมไปได้) ทั้งๆที่หน้าจะเป็นเจ้าของรถมาทวง ล่าสุดขอเคลมอะไหล่ทั้งหมด 50000 กว่าบาท จากราคาทำรถ แค่ 130000 เนี่ยนะ(ขาดทุนย่อยยับ แค่ตอนทำก็ขาดทุนแล้ว)

คนมาทวงแทนก็นักเลงมากๆ ใหญ่สุดๆ เพราะเค๊าคงเล่นงานถึงตายแน่ๆ ถ้าไม่จ่าย
    จะมายิง จะมาเผาร้าน ขู่กันเข้าไป คนโตจากเว็ปคลับ4จี นี่ล่ะ ผู้ยิ่งใหญ่แห่งยุค หยายคายใส่ใครก็ได้ โดยไม่ต้องใช้เหตุผล

สุดท้ายขอบคุณทุกคนที่อ่านมานะครับ เป็นข้อมูลที่ผมอยากให้ทราบโดยทั่วกัน

#
    #
    #

ปล.เรื่องนี้ตัวผมถือว่าไม่เกี่ยวข้องใดๆกับข้อความต่างๆที่ก๊อปปี้นำลงมา ณ.ที่นี้
    แต่ผมถือว่าการฟังความข้างเดียวอาจจะถือเป็นการทำความเข้าใจผิดอันใหญ่หลวงซึ่งจะ
    ทำให้ใครต่อใครเสียชื่อเสียเสียงครับ

ตามลิงค์
    http://www.cm-club.com/vb/showpost.php?p=795976&postcount=15

2. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    แย่ๆๆ

3. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน

4. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ตามมาดู

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    มาติดตามครับ

6. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ดูกันต่อไป.......

7. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    เห็นใจครับ เอาใจช่วย

8. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ดูอย่างเงียบๆดีกว่าเด๋วจะเหมือน หลายๆกระทู้ที่ผ่านมา

9. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ...........ซะงั้น :eek:

10. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เซงแทนเลย

11. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    มาให้กำลังใจ . .

12. keng_ES

keng_ES New Member Member

68
    3
    0
    รอติดตามคับ แต่อู่สมัยนี้หาดีๆยากเหลือเกินกว่าจะเจอก้อหลังเหวอะไปเยอะ

13. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ท่าจะยาวอีกแล้ว

14. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    มารอผลความคืบหน้าครับ ไปถึงไหนแล้ว

15. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    มารอฟังด้วยคนครับ แล้วอีกฝ่ายจะว่ายังไงเอ่ย

16. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ติดตามตอนต่อไปครับ เหนื่อยแทนครับ

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าเป็นแบบนี้เซ็งเลยคับ

18. Sadd

Sadd New Member Member

70
    8
    0
    เซ็งแทนเลยครับ

19. ตามมาดู

20. รอดูว่าจะจบกันอย่างไร

21. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    น่ากระทืบ

22. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0

23. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เข้ามาดูเฉยๆ

"คนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้"

คนไหนเหี้ย ทุกวันนี้โลกมันเร็ว เด๋วจะไม่มีใครคบเองแหละ

24. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ประเทศไทย!!

25. mctor

mctor New Member Member

3
    0
    0
    เป็นใครก้อเซ็งคับ เห้ออ อัพรอคับพี่ต่วย

26. "NUNG_JZ"

"NUNG_JZ" New Member Member

67
    2
    0
    เซ็งแทน

27. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    อ้างอิงมาจากที่เจ้าของอู่ได้ออกมาพูดครับ

ฟังหูไว้หูครับ

ที่ผมมาโพสผมไม่ได้มีส่วนได้รับผลประโยชน์ใด ๆ ทั้งสิ้นนะครับ อ่านมาก็เอามาให้พี่น้องได้รับรู้กัน

28. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    จากเจ้าของอู่ น่าจะเคลียกันได้แล้วมั่งครับ ใจเย็น ๆ กันครับ

29. Real NJ Obie

Real NJ Obie New Member Member

46
    2
    0
  30. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ช่วยอัพไว้จะได้อ่านกันทั่วหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้