ข้อเท็จจริงว่าทำไมงาน All Thailand จึง จัดชนงาน Souped Up

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Drag all my life, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    มีสนามเพิ่มก็ดีครับ...

จะได้แข่งกันทำให้สนามดีขึ้น...

2. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ส่วนตัวมีสนามใหม่ขึ้นมาผมว่าดีนะครับ เป็นทางเลือกใหม่ ๆ ให้กับพวกเรา

สนามเก่าเค้าก็ต้องปรับปรุง หรือหากลยุทธ์มาแข่งขันกัน ผลประโยชน์ก็ตกอยู่กับผู้บริโภค ...

อย่างน้อยคนฝั่งธน มหาชัย ราชบุรี แม่กลอง นครปฐม เพชรบุรี ประจวบฯ และโซนภาคใต้ คงสะดวกขึ้น

รถซิ่ง + อู่ + เซียงกงโซนนี้ เยอะนะคร้าบ คงได้มาพบปะสังสรรค์กัน ...

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ตามนั้นค้าบบบ :D

4. ประทานโทษครับ

ได้สิ่งที่คุณได้รับการสั่งสอนมา จากสถาบันไหนก็ไม่รู้ สอนให้เป็นคนดีเหลือเกิน

ความคิดแบบนั้นมันเอาไว้ใช้กับ การขายขนมครก ไม่ก็ขายยำมาม่า คงพอได้ครับ

555+

5. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    นี่ ปกติผมไม่สนใจกระทู้ที่ไม่ล็อคอินเลยนะ เพราะมันแสดงถึงความ " ป็อด " อยู่เเระ

แต่อันนี้จะขอเสริมหน่อย

อีกอันที่ผมได้รับการสั่งสอนมาว่า

" ผู้ชาย ไม่ใช่เเค่มีไอ้จู๋ และไม่มีนมแค่นั้น "

เค้าสอนให้ผมเป็น " ลูกผู้ชาย " ด้วย

กล้าๆ หน่อยนู๋ ล็อคอินเหอะ

แต่อย่างว่า คุณคงไม่มีสิ่งที่ลูกผู้ชายเค้ามีกัน

ก้อโอ ไม่ต้องล็อคอินก็ได้นะอย่างงั้น หุหุ

6. ผมว่าดีกับนักแข่งและคนดูนะ

บ้านเราจะได้ขยายวงการนี้กว้างๆออกไป

7. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

หนังสือ ไม่เคย เรียน เก็บเอาตาม ที่เพื่อนๆ ทิ้งไว้ ครับ พี่ ดิว

นักเรียนดีเด่น สอนการบ้านรุ่นน้องกี่รุ่นแล้วมึง 5555+

กู ล้อเล่น แต่แรง กว่าว่ะ อิอิ

8. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ผู้ชม ได้รับประโยชน์เต็มๆ ครับ

9. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    ถ้าผู้ผลิต = เจ้าของสนาม เเข่งกันสร้างสนามดีๆ คุณภาพดีๆ ความปลอดภัยดีๆ ฯลฯ ....

ผู้แข่งขัน = ผู้บริโภค ก็จะได้เวลาดีๆ ความปลอดภัย

ผู้ชม = ก็จะได้ดูได้ชมสิ่งดีๆ

วงการ = ก็จะมีการพัฒนา

แข่งกันที่คุณภาพดีกว่า

10. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ใจอยากไปที่ไหนก้ไปที่นั่นแหล่ะครับ อย่าไปซีเรียสกันเลย

11. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    รถยังทำมาแข่งกันได้ สนามเค้าก็ทำแข่งกันมั่งดิ

12. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    เหมือนกับในลีกบาส NBA อ่ะครับ
    ที่ทุกๆปีเขาจะเอานักบาสซูเปอร์สตาร์ที่แฟนๆโหวตมาแข่งกันเรียกว่า All Star Weekend1
    แบ่งกันตามฝั่งของทีมต้นสังกัดครับอย่างนักบาสอยู่ทีมที่อยู่ในฝั่งตะวันออก
    ถ้าได้รับโหวตก็จะมาอยู่ในทีม All Star สายตะวันออกครับ
    แบ่งเป็น 3 วันอ่ะครับ วันแรกเป็นพวกน้องใหม่กะพวกปี 2 แข่งกัน
    วันที่ 2 จะเป็นโชว์ทักษะอะไรประมาณนี้
    วันสุดท้ายก็จะเป็นนัดแข่งอ่ะครับ

ถ้าวงการรถยนต์เรา
    แบ่งเป็นสายแบบนี้ผมว่าก็น่าจะสนุกดีครับ
    แบบโซนนู้นได้แชมป์ปีนี้ปีหน้าอีกฝั่งตามมาเอาแชมป์คืน
    อิอิ
    ขำๆนะครับ

13. FUCKTONG

FUCKTONG New Member Member

25
    0
    0
    จะจัดที่ไหน ใกล้หรือไกล ตูก็ไม่ได้ไปดูอยู่ดี บ้านดั้น ....... อยู่อีสานหนะ...........:cry::cry::cry:

14. FUCKTONG

FUCKTONG New Member Member

25
    0
    0
    จะจัดที่ไหน ใกล้หรือไกล ตูก็ไม่ได้ไปดูอยู่ดี บ้านดั้น ....... อยู่อีสานหนะ...........:cry::cry::cry:

15. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    เปิดให้ชมฟรีไปเล้ย.....................

16. สนามเพิ่มขึ้น ก็อยากให้มีรถแข่งเพิ่มขึ้นด้วยเป็นเงาตามตัว

17. พิเรณ

พิเรณ New Member Member

719
    1
    0

รับ แซบ ครับบบบบบ

18. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
  19. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    อยากไปไหนก้อไปครับเสียตังเหมือนกัน

20. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ผู้บริโภค ได้ประโยชน์สูงสุด ดีคับ จัดไป

21. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    พัฒนาแข่งกัน ยังไงคนดูก็ได้รับผลประโยชน์ครับ ดีดีใจ ๆ:D

22. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0

เอ่อ ขอโทษนะคับ ผมไม่ได้เรียนสาขาธุรกิจ มา เเต่....

ไม่ได้ต้องการจะเจาะจงนะคับ เเต่น่าจะให้เกียติความคิดเพื่อนๆในบอร์ดมั่งนะคับ

เเล้วการขายขนมครกกับยำมาม่า ถ้าหากลงทุนสัก 10 ล้าน ในการเนรมิตร้านอาหารรักษาบรรยากาศเเละคุณภาพมาตรตราฐานล่ะคับ ใส่ 2เมนูนี้ลงมา ผมว่ามันก้อคงจะพอได้เช่นกันใช่หรือเปล่าคับ:)

23. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    อัพคับ

24. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ที่ไหน ญ เยอะ... คริคริ

25. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    แล้ว หญิง จาเยอะไหมหน๋อ

26. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ต้องตัดสินกันด้วย
    " แก๊สน้ำตา "

ปล.ล้อเล่น แก้เครียด

27. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    แข่งขันด้านคุณภาพ พื่อผู้บริโภค

28. TolvlT

TolvlT New Member VIP

55
    1
    0
    รับทราบเช่นกัน แต่ขอนิดนึงครับ
    1. การแข่งขันทางด้านธุรกิจนั้น ควรแข่งกันในเชิงคุณภาพครับ ผู้บริโภคถึงจะได้รับผลประโยชน์ และยังเป็นการวัดคุณภาพอย่างแท้จริง ไม่ควรปิดสายตาของผู้บริโภคโดยการให้ผู้บริโภคถูกเลือก ว่าจะให้ไปที่ไหน แต่กลับกัน ควรให้ผู้บริโภคเลือก ว่าจะไปที่ไหน ดังนั้น น่าจะจัดคนละวัน เพื่อเปิดตาให้กับผู้บริโภค ไม่ว่าจะเป็น นักแข่ง ผู้ชม หรือสปอนเซอร์ครับ จะได้เป็นการวัดคุณภาพอย่างแท้จริง ไม่งั้นจะกลายเป็น คนนึงไปงานนึง อีกคนไปอีกงาน คุยกันยังไงก็ไม่จบ เพราะคนที่เปรียบเทียบมันคนละคนกันครับ
    2. การแข่งขันแบบนี้ ไม่ได้มีแค่ครั้งเดียวหรอกครับ แต่จะมีตลอดไปเรื่อย ๆ ผมเชื่อว่าหลังจากการจัดงานทั้ง 2 งาน (ในปีนี้) จะมี Feedback ตอบกลับไปเองครับเพื่อปรับปรุงงานในปีถัด ๆ ไป

ที่เก่าดีครับ คุ้นเคยดี แต่ที่ใหม่ก็อยากลอง เลยอยากให้จัดคนละวันกันครับ เผื่อคนพลาดจะได้มีโอกาสแก้ตัว หรือคนที่ดีอยู่แล้ว อาจจะทำได้ดีขึ้นอีกก็เป็นไปได้ครับ

29. ประโยชน์ตกที่ผู้ชม

และวงการมอเตอร์สปอร์ตสายอื่น ก็จะได้รับผลกระทบจากการกระทำของค่ายนี้

30. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ดู VCD DVD มาตั้งนานนน
    ไม่เคยได้ไปสนามซักครั้ง
    ทั้งที่มีอยู่สนามเดียว

ตอนนี้มี 2 สนาม จะได้ไปไหมเนี้ยยย ตรู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้