ทุกคนต้องอ่าน เพราะนี้จะเป็นกระทู้แห่งปี (งาน souped up & All Thailand)

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย pongsak_99, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    เป็นผู้ชมอยากดูอันไหนก็ไปอันนั้น

2. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เห็นด้วยครับ.......วัดกึ๋น วัดใจ ผู้จัดกันไปเลย.......

ไม่งั้น ก็......มีปัญหาเดิมๆ ไม่ยอมแก้ไขกัน

เพราะถือว่า ปีนึง มีแค่ครั้งเดียว ปล่อยผ่านๆไป....

ไม่มีการพัฒนา /ไม่ปรับปรุง/ไม่แก้ไข

3. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เขาดูเฉยๆเพราะไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกันเขาครับ

4. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
  5. ตองพี

ตองพี New Member Member

47
    3
    0
    ****ความคิดเห็นส่วนตัว****

จะจัดชนกันหรือไม่ ผมก็จะไปดูที่มหาชัย

หรือถ้างานจะไม่จัดที่มหาชัยเลย ผมก็จะไม่ไปดูซักกะงาน

เพราะบ้านผมอยู่มหาชัย ผมไม่อยากจะไปไกลถึงคลองห้า (น้ำมันแพง)

งาน souped up ผมยังไม่เคยไปดูซักกะครั้งเลย คราวนี้พอจะจะมาจัดที่สนามใหม่ที่มหาชัย ผมก็ดีใจ เพราะว่าใกล้บ้านแบบนี้จะได้เดินทางไปดูโดยสะดวกซะที

หรือถ้างาน all thailand มาจัดที่สนามมหาชัย ผมก็จะไปดูงาน all thailand ครับ

เหตุผลของผมมีแค่นี้แหละครับ... :D:D

6. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  7. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    - _ -

8. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ทำไมมันบานปลายไปเรื่อยๆนะ

สมมติว่าสนามมหาชัยทำเสร็จทัน แล้วเสร็จแบบสุดยอดสนาม ทุกอย่างเพอร์เฟค ทั้งแทรค ส่วนผู้ชม ห้องน้ำ ลานจอดรถ ผมอยากรู้ว่า นักแข่งและคนดูจะเลือกที่ไหนครับ !?!?~

การมี 2 สนาม ทำให้เกิดข้อดี ทำให้เจ้าของสนามต้องแข่งกันพัฒนาสนาม เพื่อดึงดูดทั้งผู้จัด นักแข่งและคนดูไปพร้อมๆกัน ถามว่าถ้าแทรคคลอง 5 ดี รถแข่งเยอะ แต่ห้องน้ำไม่ไหว นานๆเข้ามันก็ไม่ไหวหรอกครับ เรื่องพวกนี้มันเกี่ยวเนี่องถึงกันหมด บางอย่างมาก บางอย่างน้อย แต่มันมีผลแน่ๆครับ 1 ธุรกิจมันมี key succeses factor ได้หลายข้อ เดี๋ยวลูกค้าก็เลือกได้เองครับ เห็นว่าคลอง 5 ก็มีแผนปรับปรุงหลายอย่าง แบบนี้สิ ถึงจะซื้อใจลูกค้าได้จริงๆ และผมเชื่อว่าเจ้าของสนามก็รู้จุดนี้ดี

แล้วสรุปที่มีปัญหากันนี่ ตกลงสนาม 2 สนาม มีปัญหากัน หรือ ผู้จัดมีปัญหากัน หรือ สนามกับผู้จัดมีปัญหากัน จะได้แก้ปัญหาถูกจุด ไม่งั้นคนนอกเอานู่นนี่มาโยงกันมั่วไปหมด

สุดท้ายคนงงคือ นักแข่งและคนดู(คนที่ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย) เพราะไม่อยากจะเลือกข้างไหน

ผมก็คนนอก แต่อ่านแล้วดูเหมือนจะหาตอนจบไม่เจอ ไว้รอดูวันงานก็รู้เรื่องว่า สนามไหนคนเยอะ คนน้อย รถเยอะรถน้อย เสร็จไม่เสร็จ เจ๋งไม่เจ๋ง ตอนนี้นั่งเทียนกันหมด

ยังไงขอให้รุ่งเรือ่งทั้ง 2 สนามนะครับ คนมวงการมอเตอร์สปอร์ต กล้าๆลงทุนกันแล้ว ขอให้ได้อย่างที่หวัง คิดเล่นๆถ้ามี 3-4 สนาม จะไม่งานเข้ากว่านี้หรอครับ คนไทยช่วยๆกัน อย่าตีกันเอง

หากผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ:confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2008
    R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  9. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    รอด้วยคน...

10. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    -- ส่วนตัว นะครับ -
    . ผมว่า ซุปup จัดมาก่อนรายการ ใหนๆน ะครับ...จริงปะ(หมายถึงรถที่เร็วที่สุด และรูปแบบการแข่ง)
    . เรืองวันแข่ง ผมว่า ที่ตอนนั้นที่เลื่อน ผมว่าสนามคงยังไม่พร้อมหลอกครับ...(ไม่งันก็จัดไปแล้วครับ ไม่มีคู่แขงด้วย)
    .ปล.ยังไงผมชอบ ซุปup มากกว่า ผมว่า มันจัดแข่งขันมาก่อนรายการอื่น นะครับ...ลองนับดูกันครับว่ากี่ปีมาแล้ว
    ------- อันใหนจัดมาก่อนกันครับ ------

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้