ระหว่าง ปรับBOOST มือ กับไฟฟ้า เอาไงดีช่วยหน่อยทุกท่าน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย LIMPYONGWENG, 28 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    กะลังจะเปลี่ยน TURBO ใหญ่ขึ้น ใส่เวสเกตแยก ว่าจะใส่ปรับบูส
    แต่ยังไม่รู้ว่าอันไหนมันดีกว่ากัน แบบไฟฟ้าคงสะดวกกว่าแน่นอน และแพงกว่า
    ส่วนปรับมือ มันจะนิ่งหรือป่าว ปลอดภัยไหม บูสไม่เกิน 1.5 บาร์คับ
    ช่วยกันออกความคิดเห็นหน่อยคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยจ้า

2. JZA31

JZA31 New Member VIP

74
    3
    0
    บูสไฟฟ้าครับ บูสมาเต็มเร็วกว่าครับ แนะนำ

Show Aof ถูกใจสิ่งนี้
  3. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ไฟฟ้าอีกเสียงครับ หลายๆคนบอกไว้เช่นกัน ว่าบูสมาไวขึ้น

4. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    HKS EVC3
    ใช้ง่ายป่าวคับ ใครเคยใช้บ้าง ขอความเห็นหน่อยคับ
    ผมสนใจอยู่ราคาไม่แพงมาก 3พัน น่าจะหาได้มั๊ยคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ไฟฟ้า เที่ยงตรงกว่า

6. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ถ้าเที่ยงมันก็ต้องตรง ถ้าไม่ตรงมันจะเที่ยงได้ไงเพื่อน 555

7. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ไฟฟ้า ดีกว่าแน่นอน คับ

8. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  9. LIMPYONGWENG

52
    3
    0
    HKS EVC3
    ใช้ง่ายป่าวคับ ใครเคยใช้บ้าง ขอความเห็นหน่อยคับ
    ผมสนใจอยู่ราคาไม่แพงมาก 3พัน น่าจะหาได้มั๊ยคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

10. HKS EVC3 ใช้งานดีครับแต่ต้อง set มากกว่ายี่ห้ออื่นนิดหน่อยครับ

11. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ไฟฟ้าดีกว่าคับ นิ่งกว่าแน่นอน

แต่ปรับมือก็ทำให้มันนิ่งได้คับ แต่ทางที่ดีมันควรจะต่อสายออกมาให้สั้นที่สุด ซึ่งก็คือควรจะอยู่ในห้องเครื่อง

ถ้าคุณไม่ใช่พวกชอบไปหมุนเล่น ทำเครื่องมาสำหรับบู๊สต์เท่านี้ ปรับแค่นี้+จูนเสร็จวิ่งยาวๆ ปรับบู๊สต์มือก็ใช้ได้ดีคับ เลือกของดีๆหน่อยงบของคุณ 3000 บาทหาของดีๆได้คับ

แต่ถ้าจะเอาปรับไฟฟ้างบ 3000 บาทนี่ผมว่าต้องดูดีๆหน่อยเลยทีเดียวคับ เท่าที่นึกออกตอนนี้ก็คงได้แค่ HKS รุ่นอะไรจำชื่อไม่ได้ แต่ว่ามันจะมีปุ่มหมุนปุ่มเดียวทางซ้ายอ่ะคับ เก่าแล้วแต่ยังนิยมใช้กันอยู่

:D

12. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ไฟฟ้าเท่านั้นครับ

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    กระทู้ความรู้อีกแล้วครับ อัพไป

14. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    EVC3 ใช้ดีครับ แต่ต้อง เลิร์น ก่อนใช้ครับ

15. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ความเห็นส่วนตัวนะคับ อารายที่เป็นไฟฟ้า ผมเชื่อถือของมือหนึ่งที่สุดคับ นอกจากว่าซื้อจากคนรู้จักจิงๆ ของมันมาสภาพดีจิงๆคับ เพราะไม่งั้นถ้ามันรวนขึ้นมา อาจจะจบไม่สวยคับ ถ้าเป็นปรับไฟฟ้า ผมให้ Profec B คับ ตัวอื่นๆก็ดีคับ พวก EVC ของ HKS หรือจะเป็น AVCR แต่มีเล่นให้เห็นในบ้านเราน้อยคับ ถ้าใช้ก็ต้องศึกษากันนิดนึงคับ

ส่วนตัวถ้างบน้อย ผมแนะนำปรับบูสต์มือคับ ตัวไม่กี่ตังค์คับ แล้วที่เคยใช้มามันก็ไม่เคยมีปัญหาคับ

16. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ไฟฟ้า

มือสอง ดูยังไงคับ

17. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ไฟฟ้าน่าจะแน่นอนกว่าคับ

18. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เข้ามาศึกษา

19. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ดูไม่ได้หรอกคับ ซื้อของ Electronic มือ 2 = ตาดีได้ตาร้ายเสีย

ของพวกนี้ภายนอกมันไม่มีการสึกหรอ เอามาเช็ดๆถูๆนิดหน่อยก็ใสปิ๊งเหมือนของไหม่ ซื้อเอาไปแล้วเปิดไม่ติดมีถมไป

นอกจากเขาจะลงทุนถึงขนาดให้เราแกะดูข้างในก็อาจจะพอช่วยได้ แต่ในความเป็นจริงแล้วไม่มีหรอกคับใครจะให้ดูขนาดนั้น เหะๆๆ

:D

20. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ถึงจะแกะออกมาผมคนนึงก็ดูไม่ออกครับ หุหุ

21. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    มีevc3อยู่ ใครอยากได้โทรมาครับ 087-701-0201

22. tony_18

tony_18 New Member Member

33
    0
    0
    บูสไฟฟ้าครับมาไวกว่า แนะนำให้ซื้อของใหม่ครับหรือไม่ถ้าซื้อมือสองก็ให้เค้ารับประกันให้หน่อยก็ดีครับ

23. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เล่นรถเทอร์โบกี่คันก็ใช้แต่ ปรับมืออะครับ ไม่เคยเล่นไฟฟ้า เพราะ หาง่าย ประหยัด ไว้ใจได้(ถ้าสายไม่หลุดไม่รั่ว) แก้ไขได้ง่าย ไม่ปวดหัว และน่าจะทนบูสต์สูงๆดีกว่า

24. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    บูชไฟ้ฟ้ามา ไว
    บูชมือช้ากว่าหน่อย

25. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    เมื่อก่อนเคยใช้แบบปรับมือ ก็ว่าดีแล้วนะ นิ่งดี
    แต่พอเปลี่ยนมาใช้ไฟฟ้า ติดใจทันที เพราะบูสต์เต็มไวกว่า ทำให้ดูเหมือนแรงขึ้น (แค่ความรู้สึกนะ อิอิ)
    ผมใช้ EVC4 นะ ตัวที่มี Dial knob อยู่ทางซ้ายมือ ทางขวามี 4ปุ่ม function ก็เหมือนๆ กับ EVC3 เลยครับ ใช้ง่าย learning ซะหน่อยก็ใช้ได้แล้ว ไม่ยาก

26. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ใช้ปับมืออยู่ ปรับไฟฟ้าของ profectb ก้อใส่ไว้ แต่ต่อแค่ไฟ ยังไม่ได้ต่อโซลินอยเลย -*-

27. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ผมใช้ Blitz DUO scb specR
    ใช้แล้วรู้สึกว่าบูสมาเต็มเร็วกว่า มีวอแนนิ่งเตือนและมีลิมิตเตอร์ตัด
    เมื่อบูสเกินกว่าที่ตั้งไว้ ดูพีคบูสได้ มีสแกมเบอบูส มีโหมดให้เลือก
    4 แบบเราตั้งได้ตามใช้ชอบ ปิดโหมดปรับบูสให้ใช้แค่ดูตัวเลขเป็น
    แบบวัดบูสก็ได้ ไม่ต้องเลินนิ่ง สะดวกใช้งานง่ายดีครับ

28. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    อุปกรณ์ ไฟฟ้า ผมเน้น ของใหม่แกะกล่องครับ...

29. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ถ้ามันใช้ดีแล้วพี่แจ๊ค ทำไมยังใช้ ปรับ มือ แบบ ปรับลมอันละ250บาทอยุ่ละพี่อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้