ถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย presea _r11, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    จะมีต้วตุ่มๆตัวนึง(ไม่รู้เรียกว่าตัวอะไร) มันจะห้อยอยู่ข้างหน้าคอยร้อนด้านหน้าหม้อน้ำแถวแตรมันคือต้ว
    อะไรครับแล้วปกติมันอยู่ตรงนั้นหรือป่าวครับ

2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตัวไรหว่า เด๋วลองไปส่องๆ ดูก่อน

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เออ..นั่นดิ ของ P11ก็มีเหมือนกันอ่ะ..เป็นตุ่ม ๆ ยาวประมาณนิ้วรึนิ้วครึ่งเนี่ยแหละ โตกว่าหัวแม่มือหน่อยนึง คล้ายปลั๊ก รึพิวส์ รึตัวรีเลย์อะไรซักกะอย่าง อยู่หน้ารังผึ้งแอร์ห้อยอยู่กะแตรเลย ถูกพันสายไฟมาด้วยกัน แต่ไม่ได้ต่อสายไฟไปตรงไหนสายไฟมาสุดอยู่ตรงไอ้ตัวนี้แหละ มันตัวอะไรหว่า..? ว่าจะถามสมาชิกตั้งนานแล้วเหมือนกันอ่ะ....

4. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ช่างเคยบอกเซนเชอร์ด้านนอกแอร์อะครับ ไม่รู้จะเป็นตัวเดียวกันปะนะ เพราะมันจะอยู่ใต้กันชนหน้าอะ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2008
  5. mommamz

964
    4
    0
    อ่าาา ส่องๆ หาดูแล้วหาไม่เจอ่าาาาา

6. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    กำ:cry::cry:ไม่มีจริงเหรอครับ

7. mommamz

964
    4
    0
    เด๋วลองไปส่องใหม่ละกัน จะพยายามหาให้เจอนะ อิอิ :D

8. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    โถ ท่านเอาอาไรมากเลย แบตผมอ่ะ อยู่กระโปรงหลัง ตั้งลูกนึง
    แต่ข้างหน้า ไม่มีซักลูก

9. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ถูกต้องนะคร้าบ

10. Diamond0722

806
    2
    0

มันต้องถลกกระโปรง...เอ้ย..เปิดกระโปรงดูด้วยน่ะท่าน..ถึงจะเห็น..ม่ายงั้นมันจะมืด ๆ มองไม่ชัด..อิอิ :D:D

11. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    เออ มันมืดก้อมองไม่เห็นดินะ

12. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ครับ เซนเซอร์ของตัวคอนโทรลแอร์ครับ อยู่ตรงบริเวณ ใต้ที่ล็อคฝากระโปรงหน้าครับ

13. Diamond0722

806
    2
    0
    เอ่อ...แล้วมันทำงานยังไงเนี่ยท่านป๊อป...มันต้องสัมพันธ์กับตัวที่อยู่ตรงคอนโซลหน้านั่นรึปล่าว...
    ถ้าตัวใดตัวนึงเสีย....มันจะเป็นยังไง....ที่ถามเพราะว่าแอร์ของข้าพเจ้าก็กะลังมีปังหาเหมียนกัลล์
    ....คือมันปรับอุณหภูมิมิได้...(เย็นที่ 18 องศาอย่างเดียว) จะไปตัดฮีทเตอร์ก็กลัวลามไปอย่างอื่น
    มีสมาชิกเคยแนะนำให้ไปให้ช่างแอร์หาแผ่นเหล็กปิดช่องที่ดูดไอร้อนจากห้องเครื่องเข้ามาในห้องโดยสาร...ข้าพเจ้าก็กลัวว่าไปบอกช่างแอร์แล้วพระเดชพระคุณจะไม่เข้าใจวัตถุประสงค์
    ....แล้วจะพาลหาว่าข้าพเจ้ารู้ดีเข้าไปโน่นอีก...ตอนนี้ก็เลยยังไม่ทำอะไร...ใช้วิธีใส่เสื้อกันหนาวขับรถ
    ...นึกภาพว่าตัวเองขับรถอยู่เมืองนอกมีหิมะตกหนัก...อากาศเย็นยะเยือก...
    และถ้าเมื่อไรที่ทนหนาวไม่ไหวขึ้นมาก็ใช้วิธี ปิด/เปิด ปุ่ม A/C เอาอ่ะท่าน....

:p:p:D:D

14. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เซนเซอร์ตัวหน้ารถ ไว้สำหรับจับอุณหภูมิภ่ยนอกรถ ว่าเย็นหรือร้อน เพื่อส่งมาประมวลผลในโหมด ออโต้ เท่านั้นครับ ถ้าภายนอกร้อน โหมดออโต้ จะสั่งการให้ลมแรงและอุณหภูมิเย็นยาวนานครับ ถ้าภายนอกหนาว ลมจะอ่อน และคอมจะตัดแอร์เร็วขึ้นครับ

15. mommamz

964
    4
    0
    เจอแว้ววว เป็นก้อนดำ อันเท่านิ้วโป้งช่ายป่ะ

16. Diamond0722

806
    2
    0
    อืม...แบบนี้ต้องใช้โหมดออโต้ตอนหน้าหนาวอ่ะดิ...ถึงจะสัมพันธ์กัน...ไม่งั้นข้าพเจ้าแข็งตายแน่...
    เพราะอากาศเมืองไทยร้อนจริง ๆ พับผ่าเหอะ...ขืนข้าพเจ้าใช้โหมดออโต้แล้วเป็นแบบที่ท่านว่า...
    อุณหภูมิปรับได้ที่ 18 องศาอย่างเดียว....แข็งแน่ ๆ ครับ....แข็งแน่ ๆ....อิอิอิ
    :p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้