d15b ขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย BonE30, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BonE30

BonE30 Guest

0
    0
    0
    พอดีอยากเอารถไปทำแคม ปาดฝาจูนกล่องอะไรประมาณนี้ไม่รู้ว่าจะเริ่มจากอะไรก่อน และไม่รู้ว่าที่ไหน และราคา แต่ละสเต็บเท่าไหร่ ฝากพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ศึกษาดูข้อมูลดีๆก่อนครับ จะได้ไม่โดนหลอก

3. Mr.Wit

Mr.Wit Member Member

30
    0
    6
    ของผมเกียร์ธรรมดา กรองฟองน้ำ HKS สายหัวเทียน กราวไวด์
    ท่อB16 2.2 นิ้วทั้งเส้น ปลายทานาเบ้ใส้เยื้อง
    แค่นี้ก้อวิ่งสุดไมล์แล้วอ่ะคับ

ลองๆดูอ่าคับ

ทำใส้ใน งบมานจะบานปลายอ่า

ปล.ด้วยความห่วงใย

4. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    สุดไม นี่ไมเดิมหรือไมนอกครับ(180หรือ220)
    ปล.ท่อเส้นกลางจากท่อเดิมเป็น2.2 ต้นหายไปมครับ แล้วปลายลื่นเยอะขึ้นไหมครับ
    พอดีสนใจจะทำท่อใหม่ครับ รบกวนนิดนึงครับผม
    ขอบคุณครับ

5. *SANTA*

*SANTA* New Member Member

40
    2
    0
    ขัดพอร์ด ปาดฝาเล็กนน้อย ท่อไอดี shunk จูน real time เรียงสลับเฟืองเกียร์ใหม่...แค่นี้ วิ่งปี๊ดแล้ว

6. saz

saz Guest

0
    0
    0
    rty

ลองโทรปรึกษาkpsautoคัรบ024126724ผมก็โมรถอยู่ที่นี่ครับผมเพิ่งไปแข่งรายการพุม่ามาครับได้ที่2มาครับโดยทางอู่เป็นคนโมดิฟายทุกอย่างครับ

7. art_huntingtest

art_huntingtest New Member Member

23
    3
    0
    ปรึกษา v - pro ครับ เร้าใจ ชัว 085-828-7887 เบอร์พี่เบริ์ดครับ

คิดดีๆ...นะครับ...
    ระหว่าง...แต่งแคมเดิม...กับซื่อแคมซิ่งมาลง
    ของแบบนี้ระเอียดอ่อน...เหมือนกันอะครับ
    แต่ถ้าจะให้ผมแนะนำ....
    .................................................................
    คงต้องใช้งบ ยาวเยียดๆ45000-53000
    คือ ลงแคมซิ่ง/เฟืองแคมสไลด์/สายพานทามมิ่งใหม่( แล้วแต่บางอู่ที่ทำ )/สปิงวาวล์/วาวล์/ครัชทองแดง+หวีครัชเสริม(ห้าม หวี2ชั้น)
    เสื้อเปิดพอต ไอดี+ไอเสียและขยายตามสูตร...ที่ว่าจะแรง...วางลูกสูบตัวคาร์บลู...หัวเทียนเบอร์ 8 ....คอยไฟแยก
    ลิ้นปากผีเสื้อ B16....และสุดท้ายโมลอม+ทำกล่อง...รึว่าจะหากล่องซิ่งสักตัว
    ...............................................................
    แต่สิ่งที่กล่าวมา...
    จะแรงรึไม่แรง...มันขึ้นอยู่ว่าวางแคน องศาไหน....เปิดพอตให้เหมาะสมกันองค์ศาแคนและการตั่งวาวล์
    สำคัญสุดๆ....ทำไปซะเยอะ...แต่จูนกล่องไม่เนียนนี้....งานเข้า
    แต่ถ้าทำ....แบบที่ผมว่าเนียน....ผมว่า 402 ม. อาจจะวิ่งได้ 13 วิต้นๆรึอาจจะดีกว่านั้น
    แถม...ไอ้พวกสปิงวาวล์+วาวล์+ลูกสูบ ที่ ผมว่านั้น....อาจจะเป็นสเต็ปที่ท่านอาจจะมอง โบ สักตัว
    เหอๆ....มันยาวไอ้ทำรถเนีย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้