ได้ข่าวว่างาน Souped Up จะย้ายวันหนี All Thailand เหรอครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Drag_only, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drag_only

Drag_only New Member Member

1
    0
    0
    ได้ข่าวว่างาน Souped Up จะย้ายวันหนีงาน All Thailand เหรอครับ
    พอดีได้ข่าวแว่ว ๆ มาน่ะครับ ว่าลองหยั่งนักแข่งเสียงดูแล้ว นักแข่งส่วนมาก จะวิ่งให้งาน All Thailand มากกว่า เลยทำให้ไม่มีรถไปวิ่ง Souped Up ครับ ใครทราบช่วยแจ้งทีครับ

2. มันเป็นเรื่องของการแข่งขันล้วนๆ เมื่อก่อนเรามีสนามแข่งที่เป็นทางการสนามเดียว พอมาวันนี้จะมีสนามใหม่มาอีก 1 ทำให้เกิดการแข่งขันในการตลาดขึ้นมา เมื่อคุณไปเลือกซื้อคอมตามพันธ์ทิพย์ ต้องหาร้านขายที่ดีและตรงกับความต้องการที่สุด
    อย่างงานซุฟอัพถือเป็นงานใหญ่ที่สุดแห่งปีในประเทศไทย แต่เมื่อปีที่แล้ว พี่เอ๋สุกิจก็ให้สัมพากย์ใน CD อย่างซึมๆว่า ไม่น่าจะเก็บเงินค่าเข้าสำหรับทีมเซอร์วิสเลย เอารถมาแข่งสร้างสีสรรค์ น่าจะฟรีตรงนี้สำหรับทีมเซอร์วิส
    พอมาปีนี้สนามใหม่ก็กำลังจะเกิดขึ้นมา รายการซุฟอัพรู้สึกว่าจะไปจัดที่สนามใหม่ ทำให้การเกิดการแข่งขันทางการตลาดขึ้นมา การอัดฉีดเงินรางวัล ขึ้นมาอย่างที่ไม่เคยมีมาก่อน

ทุกอย่างตอนนี้จากเมื่อก่อนขึ้นอยู่กับผู้จัดรายการเป็นคนกำหนด แต่ ตอนนี้ กลายเป็นนักแข่งระดับหัวแถวของประเทศไทยเป็นฝ่ายเลือกแล้ว และ คนดูก็จะตามไปชมนักแข่งเหล่านั้น ซึ่งเป็นขวัญใจของพวกเขา คำตอบมันจะเป็นคนกำหนดเมื่อวันแข่งมาถึง

3. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ถ้าจะเลื่อนน่าจะมาจากสนามไม่เสร็จมากกว่าอะคับ :D:D

4. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    เป็นความจริงหรือนี่

Oh !! My God !!!

5. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ติดตาม ต่อไปครับว่าจะสรุปยังไง ครับ

6. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    All Thailand เป็นงานดีๆที่คุณไม่ควรพลาด....ผมบอกคุณเเล้ว:)

7. ถ้าย้ายวันจัดอันดับจริง ......

คนที่ได้รับประโยชน์ไปเต็ม ๆ ก็คือ คนดู เพราะจะได้เลือกดูตามใจ ว่าจะดูสนามไหน

หรือใครที่จะดูทั้ง 2 รายการอย่างผมก็สมใจอยาก ไม่ต้องแยกร่างดูเหมือนที่ผมและหลายคนพยายามจะทำ

ผู้จัดทั้ง 2 เจ้า ได้ประโยชน์

สนามทั้ง 2 เจ้า ได้ประโยชน์

คนดูทุกคน ได้ประโยชน์

ถ้าผู้จัด Souped Up ย้ายวันจัดอันดับจริง ..

ส่วนตัวไม่ขอเรียกว่า ย้ายวันหนี .. เรียกว่าทาง XO มีสปิริตน่าจะเหมาะสมกว่า

ความสมบูรณ์ ความพร้อมของสนามเทพนคร ก็น่าจะดีกว่า ถ้าเลื่อนวันจัดอันดับออกไป ... ให้กำลังใจทีมงาน XO ครับ

ป.ล. ได้ข่าวว่า หลังจากจบรายการใหญ่ ต้นปีหน้าสนามคลอง 5 ก็จะมีการปรับปรุงเหมือนกัน เขาว่าปรับปรุงครั้งใหญ่น่ะ ...

8. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    ถ้าวันจัดอันดับตรงกันจริงๆ คนดูคงอยากจะรู้ล่วงหน้าว่า ช่างตา พี่บอย พี่เอ๋ และช่างญา ไปสนามไหนแน่ๆเลย เพราะจะได้ตามไปเชียร์ถูก เพราะคงไปดูทั้ง 2 สนาม ในวันเดียวไม่ไหวแน่ เพราะไกลกันเหลือเกิน -*-

9. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าเป็นงั้น ก็ดีแล้ว

10. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0

ตอนนี้ก็เริ่มแล้ว คับ กำลังตอกเสาเข็มของอัฒจรรย์ใหญ่อยู่คับ

ส่วน Track คงต้องทำตอนปีใหม่คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2008
  11. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    เห็นด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. อืมๆ

อืมๆ Guest

0
    0
    0
    เห็นด้วยคับ

ที่บอกว่าทาง XO มีสปริต

ไม่เหมือนอีกทางนึงตอนแรกคนละวันกันอยู่แล้วย้ายมาชนซะงั้น

13. คุณต่ายกับคุณต่อไวจังเลยนะคับ ไม่ว่าใครจะมีกระทู้อะไรก้อเข้ามาเร็วเสมอ ไม่รู้ว่านี่คือการสร้างสรรค์วงการหรือเป้นส่วนหนึ่งของการตลาดเกี่ยวกับธุรกิจกันแน่คับ !!!

14. Taye@YF20

337
    29
    0
    แล้วแต่จะคิคนะคับ

ผมก็มีหน้าที่ประชาสัมพันธ์งานที่ผมรับผิดชอบ

รู้อะไรมาเกี่ยวกับวงการ Drag มาประชาสัมพันธ์ให้ทราบกันก็แค่นั้น

15. นั่นแหละ

เหอะ...สปิริตหรือสนามเสร็จไม่ทันกันแน่ พอเถอะไอ่ศักดิ์ศรีน่ะ มันกินได้ไหม ถ้าพวกเงินล้นฟ้าน่ะไม่ว่า แต่พวกทำแล้วได้อะไรมันมีอยู่ อย่ามาคิดแทนว่าเค้าวิ่งกันด้วยใจทั้งหมดเลย ที่ทำน่ะไม่ใช่เอาเงินมาทำเหรอ ลองทำรถสุดๆแล้วมาแข่งสิแล้วจะรู้ ว่าความจริงมันมีมากกว่าพวกคนดูคิด สร้างสรรน่ะมันต้องมีเงินมาเป็นปัจจัยด้วยน่ะสมัยนี้ ธรรมดาสู้กับสื่อมันต้องเหนื่อยหน่อยน่ะ เอาใจช่วยล่ะกัน แต่ถ้าทำไม่ดีน่ะโดนซ้ำตายแน่ ถ้าไม่ชอบใจกะด่าแม่งเลย ไม่ว่า

16. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

30 ล้าน แว่วๆมา อิอิ

ระยะเบรคได้มาตรฐาน ที่รถจะเบรคอยุ่ เหนเค้าว่ามานะครับ

17. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ก็เป็นผลประโยชน์ของคนดูอย่างเราๆไปครับ

18. ขอบอกหน่อยเหอะ ว่าเบื่อไอ้หน้าม้า Taye@i-vtec กับ torevo3 มาก ๆ

ถ้าจะเป็นประชาสัมพันธ์ ขอให้ไปหัดเรียนวิชาประชาสัมพันธ์ หรืออาคนที่มันมีความรู้เกี่ยวกับการประชามันพันธ์มากกว่านี้มาหน่อยเหอะ ไม่ใช่อะไร ๆ ก็ไปโจมตีเค้า ไปเหน็บแนมคู่แข่ง ต้องการสร้างศัตรู หรือต้องการแข่ง

การประชาสัมพันธ์ คุณต้องยึดหลักการเป็นกลางไว้ ไม่ใช่ทำแบบนี้ แล้วคุณจะคิดว่าคนอ่านคนอื่นไม่มีสมอง แล้วจะคิดตามพวกคุณนะ

แล้วการที่มาอ้างว่ามีหน้าที่แค่ประชาสัมพันธ์น่ะ ถามหน่อยเหอะ ว่าถ้าเค้าสั่งว่าให้ไปทำอะไรก็จะไปทำ อย่างนั้นหรอ ??

ขอโทษที เห็นหลายกระทู้แล้วมัน อดไม่ได้จริง ๆ

19. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  20. Taye@YF20

337
    29
    0

มันก็คงเป็นเรื่องปกติของการแข่งขันกันทางธุรกิจนะคับ

ต่างคนก็ต้องโปรโมท ข้อดี ของแต่ละคน ไม่ใช่เหรอคับ

มันก็คงไม่ต่างจากพรรคการเมืองหรอก

ผมอยู่สนามคลองห้า จะให้ไปเชียร์ สนามมหาชัยรึไงคับ บ้ารึป่าวคับ

หรือง่าย ๆ พอใจที่จะไปที่ไหนก็ไป ไม่พอใจที่ไหนก็ไม่ต้องไป แค่นั้นจบ ง่ายนิดเดียว

แล้วผมไปโจมตีเค้าตรงไหน ไปเหน็บแนมคู่แข่งตรงไหน ต้องการสร้างศัตรูตรงไหน

มีแต่คุณนี่แหละ ที่เที่ยวสร้างศัครูไปเรื่อย ขอโทษที เห็นกระทู้แล้วมัน อดไม่ได้จริง ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2008
  21. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
  22. อันธพาลว่ะ!

23. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    ชอบซิคำเนี่ย 555 ...:D:D

24. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    จะติดตามชมนะครับที่ไหนก้อได้ครับ......รัก DRAG ครับ

25. กะป๋องน้อย

กะป๋องน้อย New Member Member

26
    2
    0
    สนามเก่า เคยลองแล้ว ..............
    สนามใหม่ ยังไม่เคยลอง..อย่างว่าอ่ะนะ..ไม่ลองไม่รู้
    เด๋วก้อรู้อันไหนจะดีกว่ากัน
    แต่ละสนาม แข่งขันกันแบบนี้ ก้อดีนะ..ดีสำหรับผู้บริโภค จะได้มีตัวเลือก..

ความคิดเห็นส่วนตัว - ถ้า 2 สนามจัดงานตรงกัน ผมก้อไม่ไปมันซะเลยทั้ง 2 งาน จะได้ไม่รู้สึกว่าเสียดาย ที่ใด-ที่หนึ่ง
    รอซื้อแผ่นมานอนดูอยู่บ้านซะ..สบาย..หุหุ

26. torevo3

245
    16
    0

เเฮะๆๆ...สวัสดืครับบบ คือผมไม่ใช่หน้าม้าอ่ะครับ เเล้วไอ้ที่เบื่อหน้าผม เพราะผมหน้าเหมือนม้าหรือป่าวครับ ...ผมก็เเค่เห็นว่างานนี้พี่ที่ผมรู้จักเค้าเป็นคนจัดขึ้นมานะครับผมก็เลยช่วยพี่เค้าประชาสัมพันธ์ครับ บอดร์นี่เป็นของส่วนรวมครับ ใครจะเข้ามาอ่านก็ได้ มาโพส์ก็ได้ครับ ไม่มีใครห้าม ฉนันเเล้วผมก็ควรจะมีสิทธิ์ใช่ไหมครับ เรื่องที่สองนะครับ ผมเรียนด้านการประชาสัมพันธ์มาโดยตรงครับ ขณะนี้เรียนที่มหาทยาลัยราชภัฎพระนครครับ ทำงานที่การไฟฟ้าฝ่ายผลิตเเห่งประเทศไทย หน่วยงานการประชาสัมพันธ์ การประชาสัมพันธ์ผมประชาสัมพันธ์เป็นครับ การโจ้มตีคู่เเข่งเเค่ในกระทู้นี้เป็นเเค่เรื่องเล็กน้อยมากครับสำหรับการประชาสัมพันธ์เเล้วเรื่องการเป็นศัตรูก็คือว่า ถ้าเราเริ่มทำธุรกิจเเล้วคู่เเข่งทั้งหมดก็คือศัตรูครับ เเต่พอนอกการงานก็ยังคุยกันไหมือนเดิมครับ เหมือนนักบอลครับ (เคยดูป่าวครับ)ในเกมเหมือนจะฆ่ากันตาย เเต่พอออกมาก็เป็นเพื่อนนิครับ อันนี้เข้าใจเเล้วนะครับเเล้วก็คนอ่านมีสมองทุกคนครับ ถ้าไม่มีสมองจะอ่านหนังสือไม่ออกครับเเล้วผมก็ไม่ได้ให้เค้ามาตามผมด้วยครับ เพราะผมเเค่ประชาสัมพันธ์ให้เป็นเเค่ทางเลือกเท่านั้นครับ ส่วนเค้าจะไปทางไหนเป็นสิทธิส่วนบุคคลครับ...อืมเเล้วเรื่องไรอีกน้า...อ้อ..เรื่องสุดท้าย คุณอดไม่ได้เรื่องอะไรครับ...ถ้าเข้ามาอ่านอีกช่วยตอบผมด้วย ....ขอบคุณครับเหนื่อที่ต้องอธิบาย:)

27. torevo3

245
    16
    0
    อีกเรื่องครับงาน SOUPED UP โดยส่วนตัวเเล้วผมก็ชอบนัครับไม่ได้มีไรเลย เพราะที่ผ่านๆมา ผมก็จะcountdown งานSOUPED UP มา3ปีเเล้วอ่ะครับ ถ้ายังจำกันได้นะครับ ขอให้เข้าใจกันด้วยว่า ผมไม่ได้มีอะไรครับ เข้าใจกันนะครับ...ขอบคุณครับ:)

อันนี้ปี2007ครับ:D

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=398397

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2008
  28. ผมว่านะครับทางผู้จัดงาน All Thailand ควรย้ายไปจัดวันที่ 6-7 ธันวาคมเหมือนเดิมดีกว่านะครับ เพราะผมอยากไปดูทั้ง 2 งาน คนดูทุกคนที่รับรู้ในกระทู้ที่ท่านอื่นๆเสนอมาก็จะจบลงอย่างสวยงาม การจัดงานหลัง souped up ไม่ได้หมายความว่าศักดิ์ศรีของทางผู้จัดและของตัวสนามจะหายไปนะครับ ตรงกันข้ามวงการ Drag ของไทยเราจะพัฒนาไปไกลเพราะเราช่วยกันไม่ใช่มาแข่งกันเอง กำหนดการที่ทาง souped up วางไว้คือเสาร์แรกของเดือนธันวาคมที่สนามคลอง 5 แบบนี้เป็นประจำทุกปี แต่เพราะสนามใหม่ได้เกิดขึ้นมาเลยย้ายไปจัดที่นั่น ที่นี้สนามคลอง 5 ก็ไม่มีงานใหญ่เหมือนเคย เลยมีงาน All Thailand เกิดขึ้นแถมจัดตรงกันอีก พอ souped up เลื่อนวันจัด งาน All Thailand ก็เลื่อนมาตรงกันอีก แบบนี้คนดูเขาจะคิดกันยังไง ผมไปดูงานsouped upทุกปีตั้งแต่จัดขึ้นที่ชลบุรี สนามบินสหพัฒน์แล้วครับ ผมไม่ได้เข้าข้างใครทั้งนั้น แต่อยากไปทั้ง 2 งานจริงๆ คุณจัดทีหลังก็ทำให้มันยิ่งใหญ่อลังการได้ครับ

29. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เค้าประชาสัมพันธ์ ก็เรื่องของเขา

ใครจะมอง ยังไง ผมว่า พี่เขา มีหน้าที่ ทำ

ใบแบบของเขา

คนไปเท่านั่น ที่ตัดสินใจ ถึงผลสำเร็จ ของการทำงานครับ

จะมอง +หรือ- ผล เป้นคำ ตอบครับ

จะงานไหน ก็คือ งานที่ทุกคนเฝ้าติดตามครับ

30. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    นักแข่ง คนดู ก็ต้องเลือก ใช่ไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้