ท่อไอเสียหลุด

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย pholde, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    มีร้านไหนเนะนำบ้างครับ พอดี หลุดมาเป็น ยวงเลยครับ เสียงไ:Dม่เพราะหูเลย...ไม่รู้แพงป่าวใคร เคย ทำบ้างครับ..........ขอบคุณครับ.......

2. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    อยู่แถวไหนอ่ะคับ??

3. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    ร้านท่อไอเสียทั่วไปทำได้ ครับ แต่
    1. อาจหาน๊อตยึดท่อยากหน่อย (1) บางอู่อาจหาสปริง และน๊อตแบบยาวหน่อยมาแปลง(ถ้าของเดิมหลุดหายไป) ส่วนผมเลือกวิธี ยึดหน้าแปลนท่อไอเสียเข้ากับท่อร่วมไอเสีย แล้วตัดต่อท่ออ่อน เข้าไปเสริมแทน
    2. เลือกร้านที่รับซ่อมรถใหญ่(รถบรรทุกพวกสิบล้อ หกล้อ) เพราะปะเก็นท่อไอเสียตัวกลม ถ้าไปร้านที่ซ่อมแต่รถเล็กอาจหาไม่ได้ (ท่อไอเสียของNeon ขนาดค่อนข้างใหญ่) ของรถผมที่ใช้อยู่ตอนนี้เป็นปะเก็นของรถ Hino
    คิดว่าคงช่วยอะไรได้บ้าง ครับ

4. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    ผมอยู่แถว พัฒนาการครับ ....คำแนะนำคุณ amt น่าสนใจ....ตอนนี้ เร่งไม่ค่อยขึ้นเลย เสียงท่อ ตีกัน ดัง มากๆ 5555..ขอบคุณ คร้าบ

5. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ถ้าแถวพัฒนาการที่ให้เลือกได้ 2 ทางที่สะดวกครับ คือมาทางแยกคลองตันจะมีแถวๆ อู่บรรจงบริการ(เลยปั้มตาดาวไปหน่อยตรงเชิงสะพาน) หรือถัดขั้นไปก็มีหลายร้านนะครับ อีกทางถ้าอยู่ไปทางอ่อนนุชไปแถวศรีนครินทร์เลยแยกอุดมสุขก็มีให้เลือกถ้าไม่เกี่ยงระยะให้เลยไปอีกนิดข้ามสะพานบางนา-ตราด แถวแยกศรีนครินร์ตัดกับลาซาลก็มีอีกหลายร้าน เลือกร้านที่ดูดีมีอุปกรณ์เครื่องมือครบๆ ไม่ใช้มีแม่แรงตัว หัวเชื่อมอัน และก็ค้อนปอนด์ตัว เดี๋ยวจะใช้วิธีทุบเข้า(ด้วยค้อน) น้องออนจะช้ำชอกชะเปล่าๆ ขอให้กลับมาใช้ได้เหมือนเดิมเร็วๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้