ขอเตือนผู้ที่กำลังจะซื้อรถนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย id34954, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. id34954

id34954 New Member Member

1
    0
    0
    ผมซื้อรถจากกรุงไทยยูสคาร์ หรือโตโยต้าชัวร์ ถนนวงแหวน รถนิสสัน ซันนี่ นีโอ มาครับวันที่ไปดูรถเราก็แจ้งไปแล้วว่ามีรถมีอาการอะไรบ้างครับ 1.ลูกปืนล้อหลังฝั่งซ้ายดังกราวเลยครับ 2.ช๊อคอับหลังเสียวิ่งขึ้นสะพานแล้วรถท้ายเหวี่ยงไปทางซ้าย 3.แอร์เย็นแตต่เย็นน้อย 4.ยางฝาครอบวาวร์รั่วซึมนำมันไหลเยิ้ม และอีกไม่กี่อย่างนะครับจำไม่ได้แล้ว พอผมแจ้งซ่อมไปเสร็จทางบริษัทก็รับปากว่าจะจัดการให้ พอมาถึงวันรับรถนะครับ ทำไปแค่ยางฝาครอบวาวร์แค่นั้น แต่ลูกปืนล้อไม่ได้เช๊คเพราะมันเป็นช่วงเย็นแล้ว ผมรับรถกลับมาก็มาลองดูว่าเขาทำให้เราหรือเปล่า แต่ปรากฎว่า ขึ้นแม่แรงแล้วหมุนดูลูกปืนล้อดังกราวเลยครับ ลูกปืนล้อก็ไม่เปลียน ซ๊อคอัปหลังก็ไม่ได้ดูให้ พอโทรไปก็อบอกว่าให้เอารถมาดูแล้วเดี๋ยวเราจะทำการซ่อมให้ วันถัดมาผมเอารถไปส่งแล้วเขียนกำกับกับว่ามีอะไรที่จะต้องทำบ้าง ตอนเย็นมาเอารถผมก็ถามว่าเอารถไปทำอะไรบ้างพนักงานบอกว่า "ทำทุกอย่างที่เขียนมาแหละคะ'' พอผมก้มลงดูลูกปืนก็ไม่เปลี่ยน ช๊อคอับก็ไม่ทำ พอถามพนักงานก็ได้รับคำตอบกลับมาว่าลูกปืนมันไม่ดังมันดังที่ยาง ผมหงุดงิดมาก ผมบอกว่าเอาแม่แรงแล้วตามหัวหน้าช่างมาผมจะเช็คให้ดูว่ามันดังไหม พนักงานก็ไม่ทำตามที่ผมบอก ตอนนั้นผมเลยก็รับรถกลับมาก่อน แล้ววันถัดมาก็โทรไปถามอีกว่าจะเอายังไงมันเสียเขาก็ไม่จัดการอะไรเลย หนักเข้าพนักงานรับรถเข้าซ่อมก็บอกว่าทางเราไม่มีนโยบายจะเปลี่ยนให้ใหม่ (อ่าวแล้วทำไมไม่บอกกะกรูตอนแรกละกรูจะได้ไม่เอารถคันนี้) พอโทรไปอีกก็ไม่รับโทรศัพท์เลย วันนี้ 25-9-08 ผมเลยตัดสินใจนำรถเข้าไปให้เขาเช็คอีกที คราวนี้ผมบอกพนักงานว่าเป็นอย่างไรเขาก็เอารถเข้าไปเช็คที่ข้างหลัง ศูนย์บริการ ผมก็ตามเข้าไป ช่างเอา แม่แรงมาขึ้นที่ล้อหลังที่มีปัญหา พอหมุนปุ๊บมันก็ดังกราวเลยช่างก็บอกว่ามันดังช่างก็เดินไปหาหัวหน้าช่างพอหัวหน้าช่างมาฟังดูก็บอกว่าดังแล้วก็เดินไปคุยกับพนักงานขายพนักงานรับซ่อมแล้วเดินกลับมาบอกว่าจะเอารถไปลอง พอลองรถกลับมาเสร็จ กลับเปลี่ยนคำพูดบอกว่าดังที่ยาง ซะงั้น แล้วไอ้ที่เอาแม่แรงขึ้นแล้วหมุนล้อดังครืดๆๆๆๆ มันดังอะไรฟะ ส่วนเรื่องช๊อคอับหลังผมตัดไปเพราะทำใจแล้วคือมันไม่รั่วยังไงทางเขาก็ไม่ทำให้ พอดีมีพี่ที่รูจักอยู่กรุงไทยคาร์เร้นท์(คนละที่กันกับ กรุงไทยยูสคาร์ นะครับ)เข้ามาผมก็เลยให้พี่เขาเช็คให้ เขาก็บอกว่าลูกปืนมันดังต้องเปลี่ยนแล้วนะพี่เขาจับแป็บเดียวก็รู้แล้ว พอบอกพนักงานขายเขาก็เข้าไปใน แล้วเดินกลับมาบอกว่าผู้จัดการไม่เปลี่ยนให้ด้วย เหตุผลที่ว่ามันยังวิ่งได้อยู่ รถยังวิ่งตรงได้ ผมละเซ็งมากและทำไมกรูต้องมาเจอแบบนี้ ตรวจเช็คให้ฟังกันเห็นๆว่าดังแต่หน้าด้านบอกว่าดังยางอย่างเดียวพอไปๆมาๆก็บอกว่าไม่มีนโยบายที่จะเปลี่ยนลูกปืนล้อให้ พอผมบอกว่าขอคุยกับผู้จัดการหน่อย พนักงานก็บอกว่าให้คุยด้วยไม่ได้เพราะเขาเป็น MD หรืออะไรนี่แหละ มันเป็นพระเจ้าหรือไงถึงคุยกะลูกค้าไม่ได้ ถ้าให้คุยแล้วเดี๋ยวเขาจะโดนไล่ออก ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม วันนี้ผมไปรอตั้งแต่บ่าย สอง โมงจนถึง ห้าโมงเย็น สรุปไม่เปลี่ยน ผมอยากให้ผู้จัดการลองกลับมาคิดเอาเองบ้างนะถ้าคุณเป็นผมคุณจะทำยังไงจะเสียความรู้สึกไหม ที่โดนแบบนี้ รถก็แพงกว่าแต่คุณภาพต่ำกว่า ดูกันให้ดีก่อนซื้อนะครับ:mad::cry:

2. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    อ้าว ไอ้ เลวพวกนี้

3. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    ตอนก่อนซื้อแทบจะกราบกันเลยทีเดียว

ซื้อแล้วแล้วแทบจะถืบส่ง

เฮ้อ เจอแบบนี้เข้าก็แย่เลย

เป็นกำลังใจให้นะครับ

ขอให้ซ่อมได้ไวๆ หล่อๆ

::):)

4. Petty

Petty New Member Member

140
    74
    0
    ทำไมเขาทำกันเยี่ยงนี้ เซ็งแทนครับ

5. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ผมเคยได้ยินมาเหมือนกันครับ ไอ้ toyota (พัง) sure นี่แหละครับตัวดี
    มีสับเปลี่ยนอะไหล่ก่อนเอาออกมาขาย พวกที่ออกมาจากศูนย์นั้น ก็ออกมาเปิดเต็นรถรอเลย
    มันเป็นวงจรอุบาทก็คนมันไม่มีนี่เลยออกมือสองแล้วยังมาซ้ำเติมกันอีก
    แต่ที่อื่นที่ดีๆก็มีนะครับเดี๋ยวจะว่าผมเหมารวมหมดทุกที่ :D:D:D:D:D:D

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รถมือสองต้องทำใจ ตาดีได้ ตาร้ายเสียครับ ก่อนซื้อตรวจเช็ค ลองขับ ไม่ดีไม่ต้องเอา.....

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ้าเคยตกลงกันว่าจะซ่อมให้ดี ก่อนที่จะตกลงซื้อขาย

แล้วไม่ทำให้ แจ้งสคบเลยครับ

ถ้าไม่รู้ทำไง ก็ไปโพสในพันทิพ เดี๋ยวมีคนแนะนำเพียบ

8. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    น่าเห็นใจครับคนที่โดยทำยังงี้

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คนดูเป็น ไปด้วยดีสุด

10. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    แบบนี้ทำใจลำบาก :cool:

11. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    เอารถไปเผาหน้า บริษัท มานเลย คร๊าบบบ สะใจ :D

ไม่งั้นเอามาให้พี่ติ่งซ่อมให้ครับ อย่าไปเสียเวลากะมันเรย

12. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    รถผมก็ซื้อที่โตโยต้าชั่วร์นี่แหล่ะครับ
    มันชอบยำของมั่วเลย แต่คนขายนีทมันระยำมากกว่า

13. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ดีครับ เอามาประจาน เลย บริษัท พวกนี้
    ผม จะ ไป บอกต่อครับ

14. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :mad::mad::mad::mad::mad:

15. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    อย่างนี้แหละ เวลาจะซื้อ ได้ทุกอย่าง พอเซ็นต์สัญญาเท่านั้นแหละ ไม่สนใจเราเลย
    พูดแล้ว มัน จี๊ด ขึ้น สมองเลย

16. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    เลว จิง พวก นี้

17. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ครับ ชั่วได้จัย ครับเป็นกำลังใจให้นะครับ ของผมก็มีเรื่องเกี่ยวกับเต้นท์รถเหมือนกันครับ คือว่า เมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว กะจะซื้อ Honda Accord ท้ายก้อนเดียว ตัว Vti-s อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ภายนอกสวยดี ของครบ แต่พอทีอยากทดลอง เค้าบอกว่าต้องจองก่อนจึงจะลองได้ ไอ้ผมก็ งง งง อยู่พักนึง อ้าว...ถ้าจองไป ลองขับ แล้ว มีปัญหาแล้วผมจะเอาไงต่อ เป็นเล็ก ๆ น้อย ๆ ไม่เป็นไร ถ้าเจอ งานหนัก เบรคสะบัดคลัทซ์เกียร์หลุด เครื่องสะดุดเพลาหักสลักหาย อะไรประมาณนี้จะทำไงเลย เลยอยากจะเรียนปรึกษา พี่ ๆ ว่า ขั้นตอนอะไรมันเป็นไงหรือครับ เพราะยังไม่เคยซื้อจากเต้นท์ หรือว่าผมเข้าใจอะไรไม่ถูกต้องอ่ะคร็าบ

ขอให้ซ่อมเสร็จแล้ว ออกมาขับดีดีไวไวนะครับ K.Ottoman

18. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    ช่วยกันประจานต่อตรงนี้เลย......เสียความรู้สึกจริง ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้