กระทู้......แค่อยากระบายเฉยๆ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย แว่น_RUN@BOUT, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เคยตั้งไปทีนึงและแต่หาไม่เจอ........ขออนุญาติตั้งใหม่แล้วกัน

คือเมื่อวานเกิดเหตุรถผมถูกเกวียนไหลมาชนแล้วก็ควบหนีไปแบบดื้อๆผมก็ตามไปปาดหน้ามันแล้วเรียกลงไปคุยมันเรียกคนใบ้มาเส็ดก็ถ่ายๆเส็ดไปโรงทาน(โรงพัก)คนในโรงบอกถนนตรงๆรถจะไหลได้ไงแต่พอดีคนขับเกวียนมันเป็นพวกหัวหมอควักบัตรมาเบ่งเจ้าหน้าที่โรงเหี้ยก็เลยฟ่อ

แล้วผมประชาชนธรรมดาจะพูดไรไปก็ผิดหมดสรุปก็ต้องยอม...คนขับเกวียนก็หัวเราะออกมาอย่างสะใจที่ใช้อำนาจกฎหมายที่เรียนมารังแกเด็กได้

บอกตรงๆนะสังคมเมืองไทย......ไม่มีความยุติธรรมเลยหาไม่เจอจิงๆ

2. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    งงนะแว่น ใครทามอาไรเองว่ะ

3. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    มันขับเกวียนรึความกันแน่ว่ะ แต่ถ้าเอ็งว่ามันขับเกวียน กรูว่ามันต้องเป็นควายที่อยู่หน้าเกวียนแน่ๆเลยว่ะ ..................เหอะๆๆ ไปไหนไปกัน น่ะน้อง

4. - - งง วะ

5. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ทีนี้เข้าใจกันหรือยัง......มันแค้นโว้ยยยยยยย

แต่ด่ามากว่านี้ไม่ได้.....เข้าใจมั้ย

6. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    กรูเป็นอัยกา.... นะมึง

อิอิอิอิ .

.............. แค้น

7. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    คุณรู้ป่าวว่าผมเป็นใคร......ผมเพื่อนติ๋มนะเห่ย........555555555555555555+แล้วแต่ปุ๊

8. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    ผมประกันชั้น1นะ.........แต่ไม่จ่ายมีไรไหม.......หุหุหุหุ

9. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    หายเครียดยังว่ะแว่น แมร่งเป็นอัยการ แล้วยังไงว่ะ .............สักวันมันต้องโดนของจริงบ้างล่ะ กวนตรีนจริงๆ

10. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    จำไว้นะพ่อหนุ่ม.......ใครทำอะไรไว้ก็ต้องได้อย่างนั้นอย่าไปแค้นเค้าเลยคิอซะว่าช่างหัวหมามัน......สาธุ.................แล้วแต่ปุ๊

11. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    ใจเย็นๆค๊า..คุงพี่ แว่น@^_^@

12. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    อัยกา.....................อัยกา..........................อัยกา แล้วไง ..................... เหอะๆๆ

13. อย่ามายุ่งก่ากรู ........ พ่อกรูขับรถส่งน้ำแข็ง

14. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    งั้นเอาน้ำแข็งถัง 1 น้องส่งถึงบ้านให้ด้วย เหอะๆๆ

15. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    วันนี้เจออีกแล้ว....เซงกับพวกคนรวย-คนใหญ่จิงๆ

ไอ้สัดเอ๋ยยยยกรูไม่ใหญ่ไม่รวยมั่งให้รู้ไป

16. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ใจเย็นๆ คุณแว่น

สักวันหนึ่ง โอกาสต้องเป็นของเราบ้างแหล่ะ... :):cool:

17. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ระบายมั้ง บอร์ดเงียบเหงาอีกแว้วนะคร้าฟ ท่านๆ

18. kuna

kuna New Member Member

7
    0
    0
    ต้องเปนคนดีต่อไปคับอย่ายอมแพ้คับไม่งั้นคนเลวจะได้ใจคับ
    จะให้เก็บเมื่อไรบอกคับ(ขยะนะคับ)ทำความดีประชดมันเลย)555+ผมเปนกำลังใจให้ต่อไปคับ

19. เป็นกูตามไปยันบ้านเอาน้ำมัน เบรก ลาดแมร่งเลยสัส

20. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    อัพกระทู้หน่อย ใครอยากระบายอะไรเชิญ.......................

21. pukpick

615
    0
    0
    ตังค์หมด....

เกี่ยวมั๊ยวะเนี่ย...555+++

22. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    มีเรื่องมาระบายอีกแล้ว
    หยุด3วันไปเที่ยวเชียงรายมาไปแต่ตัว กลับตัวเปลือย (ไม่ยกแก็งค์ด้วย) เลียนแบบโออิชิ

เล่าแบบย่อๆเลยนะ ก็คือหม้อแบตรถทัวร์ที่นั่งเกิดระเบิดแล้วน้ำกรดก็หกใส่กระเป๋าผมเพียงใบเดียวซวยชิป

ได้ยินเสียงไกด์ประกาศข่าวร้ายมีกระเป๋า2ใบโดนน้ำกรดยังไงถึงที่พักแล้วจะให้ตกลงค่าเสียหายกันอีกทีพอถึงที่พักก็เป็นดั่งใจคิดกระเป๋ากรูเองเละเลยยังดีเสื้อผ้าไม่โดนทางเด็กรถก็มาดูและว่งไปบอกลูกพี่แล้วก็เงียบหายผมก็เฉยๆดีว่าเสื้อผ้าไม่เป็นไรพอตื่นเช้ามาเสื้อมันขาดเหมือนผมโดนลักหลับเลยใจคิดนะใครแอบเข้ามาปล้ำป่าวว่ะ ก็เลยทิ้งเสื้อไว้ให้ดูต่างหน้า
    พอวันที่2ก็เหมือเดิมเช้ามาขาดอีกคราวนี้เริ่มชัวและตัวที่2ขาดเหมือนตัวแรกเลย

พอวันกลับเช็คแล้วว่าตัวนี้ไม่มีรอยไรพอนั่งรถมาจะถึงกรุงเทบจนได้ขาดอีกคิดในใจเหลือแค่กางเกงยีนตัวเดียวนี่ล่ะที่รอดพอถึงบ้างถอดดูไม่รอดคับตูดขาด 5555

สรุปไม่มีการรับผิดชอบจากทางรถและผู้นำคณะทัวร์มีเพียงคำพูดตลกๆว่าเดี๋ยวพี่ไปซื้อใหม่เลยเอาที่แพงๆใบใหญ่เลย........แล้วตังล่ะไอ้สัดใครจะจ่ายให้กรู

23. jakarin_tuey

1,409
    2
    0

เที่ยวเยอะก็แบบนี้แหละน้า :D :D :D

24. pukpick

615
    0
    0

แล้วแกได้กลับไปติดต่อรึยัง ถ้ายังแกต้องรีบไปเลย เรียกร้องไปเลยอย่าไปกัว
    .........
    แค่เด็กเสริฟที่ร้าน(เก่า) ทำน้ำแกงส้มหกใส่ชุดลูกค้าแม่งยังเรียกร้องเลย บอกว่าชุดแพงมาก
    สรุปที่ร้านต้องเสีย2พัน...

25. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    ไม่ได้ตามว่ะแค่มองหน้ามันก็พอจะรุ้และว่าไงก็ไม่จ่ายแน่ๆ

กรูไป3วัน4คืนนะมันยังไม่สนใจไรเลยแค่รอดจากทางโค้งบนภูเขามาได้ก็ดีใจและขับอย่างกะ ทาคูมิ จิงๆ

26. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    เสียใจด้วยนะน้อง :)

ปล....แต่ก็ดีนะ แม่ จะได้ซื้อให้ใหม่ไง (ว่าแต่แม่ไหนจะซื้อให้หว่า) :D

27. adenaline

adenaline New Member Member

44
    0
    0
    บอกได้คำเดียวเลยครับพี่แว่น... ว่าโครตซวย ไปทำบุญ บ้างนะครับพี่ ถือว่าฟาดเคราะห์

ส่วนอัยกา... ก็ถือว่าเปนเจ้ากรรมแล้วกัน ที่รู้มาอัยกา.. ไม่เหนมีใครนิสัยดีสักคน มีก็น้อย

ใหญ่เนาะ เบ่งได้ ขนาดท่านผู้พิพากษ... เมาโดนเป่า ท่านยังรับผิดตามกฎหมายเลย

หมั่นไส้ว่ะ ไอส้าสสสสสสสสสส

28. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    บริษัทชื่ออะไรเหรอ?

รถทัวร์ที่แว่นนั่งเนี่ยชื่อบริษัทอะไร จะได้จำไว้และไม่ต้องใช้บริการของบริษัทนี้เลย เพราะว่าไม่มีความรับผิดชอบกับลูกค้าเลยนะเนี่ย อย่างนี้ต้องฟ้อง สคบ. :D:cool:

29. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    ที่รถมันมีหลายชื่อมากครับ......สแกนเนี่ยกรุ่งก่า/OK.BUS.com./ชัยวัดทัวร์/และก็เบิดท่องเที่ยว

ผมเลยช่างแม่งไงมันบริษัทไรแน่ฟ่ะ5555+

เครียด ก็ มานัดเจอกันดิ๊ *0* จะได้หายเครียดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้