ถามพี่ๆเรื่องวางเครื่อง

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย taetfn, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taetfn

taetfn New Member Member

18
    0
    0
    เอ่อ ผม พึ่งได้ รถ rt 100 มาคันนึง สภาพ ดีมากครับ แฮะๆๆ อยากเข้ากลุ่มด้วย อยากถามว่า พวกพี่ ที่ลง sr 1j z 4s fe หรือ อะไร ที่ไม่ใช่เครื่องเดิม สามารถ วิ่งได้ ประมานเท่าไรครับพี่ ถ้าใครมาก็ ช่วยตอบหน่อยนะครับ รถผม เครื่องเดิม 12r วิ่งได้มานเท่าไรครับ ไม่เคยลองอ่า ขอบคุนครับ อยากมี 5 เกียร์ ดว้ยทำไง แพงไหมเอ่ย ยินดีที่ได้รู้จักครับ

2. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    SR โบ วิ่ง จมที่ 180 คับ เพราะไมล์มีแค่นั้น 555+

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    1G- FE จมที่ 180 เหมือนกัน

4. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ของผมเครื่องเดิมแครับ3Tครับแต่คิดว่าของผมคงวิ่งไม่ถึง180ครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ:)

5. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    12R ผมวิ่งได้120-130 นะคับ (5เกียร์)

6. taetfn

18
    0
    0
    ดีครับ

หวัดดัครับพี่ๆๆ เอ่อ ผม เคย เหยียบสุด เครื่อง 12 r ไป 140 อะครับ น่าจะได้อีก ยาง หมดสภาพ ยางปี 90 อะครับ แต่ว่ามาจนได้ จาก กรุง เทพ มา พัทยา สภาพรถเนี๊ยบ มากครับ รถเก่าเก็บ ยังไม่ได้ ทำอะไรเลยเดิมๆๆ รอ ซื้อล้อ retro กว้างๆๆ ซัก ชุดครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เต้ อายุ 20 เรียน ม เกษตร ศรีราชา บ้านที่กรุงเทพ อยู่ บางกะปิ ครับ คันนี้แอบแม่ซื้อ ยอม ขาย4 สูบเพื่อ รถคันนี้เลย เ อ๊ะ ทำไมรถผม มี 4 เกียร์ เอง

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเคยวิ่งเครื่อง 12R ได้สุดๆเลยนะก็ 160 กว่า วิ่งจนหัวหมูแตกเลยอะ

8. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    โอ้แต่ล่ะคันนี่เล่นกันจนพังไปข้างนึงเลยเนาะ

แต่ที่สุดต้องยกให้เพื่อนผมคนนี้เลยเค้าได้รับฉายา KING OF 12 R ติดตามได้จากแถบด้านล่างนี้เลย

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=125538

9. taetfn

18
    0
    0
    ขอบคุนพี่ๆๆมากครับ

อยากรู้จัง พี่ king of 12 r วิ่งได้เท่าไรเอ่ย ใส่ nos ด้วยหรอพี่ หวัดดีครับ ผม เต้ ครับ แต่ที่ผมเคยวิ่งได้ 140 สภาพ ยาง ไม่ดีเลยอย่างที่บอก ปี 89-90 อะครับ ถ้าทำ ช่วงล่างดีๆๆ น่าจะได้ เท่าพี่ที่บอกว่า 160 นะครับ เดี๋ยวยังไง ลองดูครับ ขอบคุนพี่ๆๆมากครับ

10. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    รถผมเครื่อง 3Y หัวฉีด คับ ได้180 ครับพอดีไมล์เลยครับ

11. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0

12. taetfn

18
    0
    0
    ขอบคุนมากครับพี่

แฮะๆๆ ขอบคุน ที่บอก ครับ แหม บอกตั้งแต่ต้นกำเนิด เลย รถพี่เค้าทำอะไรบ้างครับ ใครรู้ช่วยบอกที เผื่อทำ บ้าง พวก รถพี่ๆๆที่วาง sr 1j ไรพวกนี้ก็ไม่ทันหรอ ครับ หือ :eek: อยากรู้ครับ เอ่อ ที่ไหน มีขาย ขอ งfretro ถูกๆๆครบๆๆบ้าง

13. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ไว้มามิตติ้งกันแล้วจะได้รับฟังคำบอกเล่าจากปากเจ้าของฉายา King of 12R อิอิ

14. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38

15. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เข้ามาอ่าน สนุกดี King Of 12R

ผมว่า SR20 ฝาขาวหลังหักในบอดี้ S15 สดมากกว่าฝาขาวเรียบครับ

16. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    -0-0- จัดปายยยย

- - สาดนี่ กระทู้นี้เอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้