ไดสตาร์ท auto กับ manual

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 26 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    มันใส่กันได้หรือเปล่าครับเมื่อวานเติมน้ำมันเสร็จดัน start ไม่ติด
    ดัง วืด ๆ เหมือนไม่มีแรงเลยจะหามือ 2 ใส่ แต่มีแต่auto
    เลยอยากรู้ว่าใส่แทนกันได้หรือเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2008
  2. RTNET@EK

[email protected] New Member Member

933
    122
    0
    ลองดูให้ดีนะครับ ถ้ามันไม่มีเสียงหมุน แบ๊ตใกล้ไปหรือเปล่า ครับ

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    คือว่ามันไม่น่าจะใช่แบตนะครับเพราะตอนเช้ามัน start ติดดี
    มันก็เคยเป็นอาการนี้มาก่อนแต่นานๆ.....ทีจะเป็นตอนร้อนๆเท่านั้นที่มันจะ start ไม่ติด
    ยังรอคำตอบนะครับว่ามันใส่กันได้หรือเปล่า

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใส่ด้วยกันไม่ได้ครับ
    ทำไมไม่ซ่อมครับส่งร้านไดไม่แพงครับ

5. RTNET@EK

[email protected] New Member Member

933
    122
    0
    ลองทดสอบต่อตรงดูครับ เอาไฟบวกจากขั้วแบตจี้ตรงเข้า solenoid ดู (ถอดของเดิมออก)
    ถ้าหมุนปกติ ก็ให้่ช่างต่อ relay ช่วย ตรง solenoid ได้เลยครับ เพราะบางทีอายุมันมากเข้า
    ด้านในมันสึกหรอ ต้องใช้แรงดันชดเชยที่ drop เนื่องจากสายยาวมากขึ้น

6. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ใส่กันได้ครับ แต่ ยึดน๊อตได้ แค่ 1ตัว งะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้