ไดสตาร์ท auto กับ manual

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 26 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    มันใส่กันได้หรือเปล่าครับเมื่อวานเติมน้ำมันเสร็จดัน start ไม่ติด
    ดัง วืด ๆ เหมือนไม่มีแรงเลยจะหามือ 2 ใส่ แต่มีแต่auto
    เลยอยากรู้ว่าใส่แทนกันได้หรือเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2008
  2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ลองดูให้ดีนะครับ ถ้ามันไม่มีเสียงหมุน แบ๊ตใกล้ไปหรือเปล่า ครับ

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    คือว่ามันไม่น่าจะใช่แบตนะครับเพราะตอนเช้ามัน start ติดดี
    มันก็เคยเป็นอาการนี้มาก่อนแต่นานๆ.....ทีจะเป็นตอนร้อนๆเท่านั้นที่มันจะ start ไม่ติด
    ยังรอคำตอบนะครับว่ามันใส่กันได้หรือเปล่า

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใส่ด้วยกันไม่ได้ครับ
    ทำไมไม่ซ่อมครับส่งร้านไดไม่แพงครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ลองทดสอบต่อตรงดูครับ เอาไฟบวกจากขั้วแบตจี้ตรงเข้า solenoid ดู (ถอดของเดิมออก)
    ถ้าหมุนปกติ ก็ให้่ช่างต่อ relay ช่วย ตรง solenoid ได้เลยครับ เพราะบางทีอายุมันมากเข้า
    ด้านในมันสึกหรอ ต้องใช้แรงดันชดเชยที่ drop เนื่องจากสายยาวมากขึ้น

6. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ใส่กันได้ครับ แต่ ยึดน๊อตได้ แค่ 1ตัว งะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้