ช่วยด้วยค่ะ!!! อยากทราบข้อมูลของเครื่องD15คาบิวคู่

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย EG_RACINGบุคคลทั่วไป, 26 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเครื่องเก่าคาบูติดแก๊สพังค่ะ เลยว่าจะหาเครื่องที่ไม่แพงมากมาใส่ เห็นเจ้าตัวนี้มันถูกดีเป็นคาบิวคู่ มันน่าใช้มั้ยคะ แล้วนู๋ติดแก๊สมาก่อนแล้ว มันต้องแก้ตรงใหนบ้างคะ เพื่อให้ใช้แก๊สได้ต่อไปอ่ะค่ะ

1. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    คาร์บูคู่ ผมใช้อยู่ครับ ติดแก็สมาเกือบปีแล้ว ต้องเจาะคาร์บูครับ เจาะตรงหน้าปีกผีเสื้อครับ เอาเป็นว่า มีไรสงสัยเกี่ยวกับแก็สคาร์บูคู่ ถามได้ครับ

2. EG_RACING

EG_RACING Guest

0
    0
    0
    ขอถามอีกนิดค่ะ ว่ามันเป็นเครื่องของรุ่นใหนคะ แล้มมันวิ่งดีกว่าเครื่องเดิมมั้ยคะ แล้วค่าใช้จ่ายดัดแปลงให้ใช้แก๊สได้เหมือนเดิมประมาณเท่าไรคะ ขอบคุณพี่มากๆเลยค่ะ

3. เป็นเครื่องในตัวซีวิคเตารีดเหลี่ยมๆพวกปี88อ่ะครับ
    เครื่องตัวที่เอามาควรจะได้ของมาครบๆนะครับ
    เพราะมันต้องมีกล่องท่อแวคคั่ม แล้วก็กล่องecuด้วย ถึงจะสมบูรณ์นะครับ

จริงๆวางเสร็จไม่น่าหนีจากd15bวีเทคแคมเดี่ยวซักเท่าไหร่นะครับ
    ซึ่งถ้าตัวดี15 ก็จะประหยัดแล้วก็วิ่งสบายๆด้วยครับ

4. EG_RACING

EG_RACING Guest

0
    0
    0
    งั้นนู๋ถามอีกนิดค่ะ ว่าหนูควรเลือกอันใหนดี ระหว่างคาบิวคู่ นู๋ถามที่ร้านเขาเอาค่าวาง18000 บาทใช้เกียร์อันเดิม หรือนู๋จะเลือกวางD15วิเทคดี เขาคิดพร้อมวาง30000ค่ะ เรื่องงบประมาณถ้าเอาดี15หนูมีงบเฉียดฉิวมากๆอ่ะค่ะ แล้วถ้าวางไปตัวใหนน่าจะมีปัญหาน้อยสุดคะพี่ๆช่วยตัดสินใจทีค่ะ

5. ที่ว่าเครื่องเดิมพัง มันพังแค่ไหนล่ะครับผม
    เพราะถ้าเป็นที่ฝาสูบ ก็จัดการประกบฝาวีเทคแล้วเดินสายไฟใหม่
    น่าจะประหยัดงบลงได้อีกนะครับ เพราะที่บอกไว้แล้วว่า
    คาร์บิวคู่ต้องแน่ใจนะว่าได้ของมาครบๆ แล้วการบริโภคมันก็เอาเรื่องนะครับ
    แถมอายุอานามก็....ตั้งแต่ปี1988อ่ะนะ

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    วาง D15B Vtec เลยดีกว่าครับ เครื่องใหม่กว่า สดกว่า เป็นหัวฉีดแล้วด้วย คาร์บูฯคู่ผมเคยใช้มาเหมือนกัน พอรวนทีเล่นเอาปวดกะบาลเลยครับ กว่าจะไล่พวกแวคคั่มจบ คือเครื่องคาร์บูฯคู่มันเป็นเครื่องครึ่งๆกลางๆจะใหม่ก็ไม่ใหม่ (เพราะยังเป็นคาร์บูฯ) จะเก่าก็ไม่เก่า (เพราะดันมี ECU)

D15B Vtec จ่ายทีเดียวจบกว่าครับ

ปล.D15B คาร์บูฯคู่มีตรงรุ่น EG ด้วยนะครับ อยู่ในตัว 4 ประตู (ไม่แน่ใจ 3 ประตูมีรึเปล่า?) ตัวถัง EG8 Type MX ฝาเป็นฝาขาว (รู้สึกคาร์บูฯคู่ของ EF เป็นฝาดำ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

7. oa556

oa556 New Member Member

142
    0
    0
    เชียร์ D15B เหมือนกันคับ อย่าไปเสี่ยงกะคาบูคู่เลยคับเดียวจะเครียดทีหลัง ผมว่าเสียตังทั้งที่เพิ่มอีกนิดไม่ต้องมานั่งเครียดทีหลังดีกว่าคับ

8. jancoolper

jancoolper New Member Member

5
    0
    0
    ขอถามหน่อยคับ ผมกะลังจะซื้อ 3d มาใช้
    เปนเครื่อง คาบู เกีย auto ใส่ล้อ 17 นิ่วยาง 205/40/17
    ชุดแต่งรอบคัน เครื่องเสียงครบ ราคา 220000 ยังไม่ได้ต่อ

ถ้าได้มาจะนำไปติดแก็สวิ่งทำงาน + ขับแรดรับญิ่ง
    ควรจะวางเครื่อง ตัวไหนดีคับ ที่ใส่ล้อ 17 ติดแก็ส แล้วยังวิ่งไหว MT นะ
    ไม่เน้นวิ่ง เร็วคับสัก 120-140 สบายๆ + นานๆทีวิ่งเกิน 160 ได้บ้างก้อจะดีน่ะคับ
    แล้วเครื่อง D15 ที่ว่านี้มีแรงม้าเท่าไหร่ หรอคับ พอเราไปติดแล้วม้าเหลือเท่าไหร่อ่ะคับ
    แล้วเปรียบเทียบกับ B20+ฝาVtec แล้วนำไปติดแก็สจะเหลือม้าเท่าไหร่ แล้วใช้งบสูงมากไหมอ่ะคับ

รบกวนแนะนำด้วยคับ ขอบคุนคับ

9. AIE

AIE New Member Member

24
    1
    0
    d 15 b....อีกเสียง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้