#### โค้งอันตราย ถ.กัลปพฤกษ์ ####

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย PeNgMaN, 26 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeNgMaN

PeNgMaN New Member Privilege

3,103
    51
    0
    #### โค้งอันตราย ถ.กัลปพฤกษ์ #### ขอแจ้งเตือนทุกคนที่แวะผ่านมาบริเวณถนนกัลปพฤกษ์ ขาเข้า ระหว่างช่วง แยกสุขาภิบาล 1 บางบอนกับแยกซ.กำนันแม้น จะมีโค้งอันตรายอยู่
    เพราะถ้าขับมาเร็วแล้วไม่ทันระวังมีสิทธิ์หลุดโค้งได้เลย บางคันก็ชนเสา บางคันก็ลงคลองก็มี โดยเฉพาะเวลาค่ำคืน บริเวณนี้จะมืดมากๆไม่มีไฟถนนเลย จึงอยากฝากทุกคนที่แวะมาแถวนี้ให้ชะลอความเร็วกันด้วยนะ
    ********* บริเวณทางโค้งและรูปภาพประกอบครับ **********

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,123
    14
    38
    อิอิ .... มิใช่ปัญหาของชาวบีบี หรอกคับ รถก็เกาะ คนขับ
    ก็เก่งทุกท่าน ......กิกิกิกิ....

3. PeNgMaN

3,103
    51
    0
  4. PeNgMaN

3,103
    51
    0
  5. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    ผมเองก็ใช้เส้นทางนี้กลับ มาจากสามพรานเข้า กทม. อยู่บ่อยๆ เกือยตายมาหลายครั้งแล้ว เพราะช่วง เช้ามืด ไฟจะไม่ค่อยสว่าง ถ้าขับมาเร็วๆ ก็ระวังกันนะคับ

PeNgMaN ถูกใจสิ่งนี้
  6. PeNgMaN

3,103
    51
    0
    โค้งอยู่บนสะพาน แถมเป็นโค้งหักค่อนข้างมาก สะพานก็สร้างกระโดดๆ

เวลามีเพื่อนฝูงถามทางขับผ่านแถวนั้น ผมต้องเตือนทุกคนให้ระวัง

ขับช้าๆหน่อย อันตรายมาก

ผมว่าเค้าออกแบบผิดพลาดอย่างแรงเลยนะครับ
    คอสะพานก็จะบังถนนส่วนที่จะข้ามอยู่แล้ว ดันเบี้ยวไปทางซ้ายอีก

ถ้าจะให้ดีองศาโค้งมันต้องน้อยกว่านี้ และคอสะพานควรต่ำกว่านี้
    ไม่มีได้เลยยิ่งดี

รถเบนซ์ แหกโค้งเข้าช่องพอดี มีกลิ่นแก๊สออกมาด้วย

7. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    ขอบคุณครับ ที่เอามาเตือนเพื่อนๆ ยังไงก็ขับกันช้าๆนะคับบ น้ำมัน มันแพง อิอิอิ เส้นนี้ใช้บ่อย เลี้ยวตรงนี้ทีไรเสียวทู๊กกกกทีเลย เพราะเป็นช่วงส่งลงจากสะพานข้ามแยก เบรคไม่ทันก็จบข่าว

8. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    ขอบคุณครับ

9. Non@Nymph

[email protected] New Member VIP

4,625
    24
    0
    คือ จิง ถนน โครตเหี้ย เลยจิง ๆ

แต่ อย่างโน่นอย่างนี้ไม่ดีเท่าดีแม็ก เลย จิงๆ

10. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เหมือนที่พี่ส่งเมล์ให้เพ้งเลยนิ:D:D:D

11. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,123
    14
    38
    ใช่...:sad:

12. new@nymph

[email protected] New Member Moderator

12,043
    38
    0
    อิอิ..............................อิอิ

13. PeNgMaN

3,103
    51
    0
    ถูกต้องนะคร้าบพี่น้อย อิอิ:D
    ช่วงนี้ไม่ได้เม้นท์HI5เลยนะครับ:)

14. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    ขอบคุณอีกที แถวนั้นอาถรรพ เคยผ่านไปอยู่ โดนชนเฉยเลย ดุครับ

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

16. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,355
    3
    0
    น่ากลัวจัง

17. nok3434

nok3434 New Member Member

474
    1
    0
    อืมน่ากลัวจริงๆเลย
    ก็ขับขี่อย่างระมัดระวังกันด้วยนะค่ะ

18. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ดูจากรูปแล้ว คล้ายๆS1 ครับ

19. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,676
    5
    0
    ขอบคุณคร้าบ

20. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ตั้งสติ......จัดระเบียบให้เรียบร้อยก่อนเข้าโค้งออกจากโค้งแล้วเลี้ยงคันเร่งออกไปได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้